Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[tầm 22tr] Tư vấn mua laptop dùm mình với

hoangtu1410
18/8/2012 16:8Phản hồi: 28
Tình hình là mình để được tầm 20tr+ nên quyết định mua 1 con laptop. Nhu cầu của mình ko nhiều, chỉ viết C+ với coi phim đọc báo nghe nhạc, mình thích nhất màn hình đẹp, mịn mà thôi, các bác ai có kinh nghiệm tư vấn giúp mình, máy phục vụ học tập và giải trí nhẹ nhàng là chủ yếu, mình ko chơi game nặng, chỉ mê phim ảnh và PTS thôi 😁 đang phân vân con ultra vaio T13 nhưng ko biết xài có tốt ko nữa, mạo muội lên hỏi anh em 1 tiếng 😃 em sẽ thanks nhiệt tình :rolleyes:
Các bác có lòng chỉ dùm mình nơi nào mua giá tốt + vui vẻ luôn nha, mình ở Sài gòn 😃 cảm ơn anh em nhiều lắm. Ah chip Ivy nha mọi người, sắp hết năm 2012 xài sandy cũng hơi lỗi thời quá :p
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mỏng nhẹ pin trâu panel tốt thì xúc x220 :*
@19mrthang92 bạn cho mình cái link mua máy được ko bạn 😔
bạn thích màn hình đẹp thì chọn Asus N56VZ full HD mượt như thảm. Asus N56VZ chuẩn bị ra phiênbản mới. Bạn cần thông tin thì cứ PM nhé. cung cấp đầy đủ thông tin, cấu hình và giá tốt nhất
@laptopnew2201 Quan trọng là giá nó cao ko bạn 😁 có gì cho mình xin cái link nha 😃
bác chủ yếu giải trí em vote cho alienware 1 vé, M14X hay M15X cũng ok
@patienn mấy con này đắt + nặng với lại hợp với mấy ông chơi game hơn bác ơi 😔 em coi phim thui mà phải xách con này chắc cong xương sống quá :p
em thấy có nặng đâu chỉ hơi đắt mà đắt đối với bác chỉ là chuyện nhỏ mà
@patienn em cố nhịn ăn thì dc nhưng mà em khoái dáng đẹp hơn :p nên đã tăm tia vào vaio, asus với apple 😔 nhưng kinh nghiệm còn non quá, ko biết cái nào xài ngon + mát + màn đẹp, con Mac pro retina thì mắc quá 😆 ko lẽ vì cái máy mà nhịn nhục thế thì chắc ôm tong teo :(
x-jutom-x
ĐẠI BÀNG
12 năm
T13 là hợp lý đấy bạn.
@mrrang68 ai chà....mình vừa mua xong nè, mà i5 thui à, mình độ thêm ssd 120gb + vứt lun cái ổ dvd, nói chung là cảm giác nhanh lẹ như ultrabook, khà khà
rockman1510
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangtu1410 Tổng thiệt hại của bác hết bao nhiêu thế. Mà lắp ssd vào thì máy vẫn đc bo ngon ngẻ chứ bác :d

Sent from my GT-S5570 using Tinhte.vn
@rockman1510 Uh ngon lành bác, máy vẫn đẹp như lúc chưa lắp, vẫn bảo hành 2 năm bt luôn 😃 máy chạy lẹ. Restart máy rồi vào lại mất tầm 9s, em thiệt hại hết 2tr9, trọn hết là 23tr
rockman1510
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangtu1410 Hic. Thêm cái ssd mà chát thế.... khéo phải cố :d

Sent from my GT-S5570 using Tinhte.vn
Asus UX32VD đi bác. Ultra có VGA rời mà ổ HDD+SSD lưu phim sướng. Ssd phim nhạc đc bao nhiêu. Mỏng nhẹ, màn HD, cpu i5 ivy, ram 4gb up lên đc. ok chưa bác.
@Wyzofire9 Rổ giá thế nào bác :-s cao quá em sợ theo ko được 😁 đang rất kết em 56vz i5 :p
Cấu hình của
Zenbook
UX32VD: Màn hình:
13,3", tấm
nền IPS, độ
phân giải
1920 x 1080
(độ sáng 350 nit) hoặc
1366 x768
(độ sáng 300
nit) CPU: chưa
công bố,
nhưng có lẽ
là thế hệ Ivy
Bridge siêu
tiết kiệm điện (ULV) RAM: DDR3
4GB,
1600MHz GPU tích
hợp: Intel
HD GPU rời:
NVIDIA
GeForce
GT620M 1GB
vRAM Ổ lưu trữ:
500GB HDD
+ 24GB SSD
Cache Cổng kết
nối: 3 * USB
3.0, cổng
HDMI kích
thước đầy
đủ, DisplayPort,
đầu đọc thẻ
SD
21.850.000 VNĐ bên thienthientan. Link bác này: http://www.thienthientan.vn/Laptop/?CateID=4&IDN=370
em ko phải sale bên nào cả. Xem thấy con này thơm quá nên chỉ cho bác.
@Wyzofire9 Uh bác cho em link là vui lắm rồi, bác sale cũng đâu có sao đâu, cảm ơn ko hết :p
Vaio T13 vừa đẹp, vừa bền, màn hình sắc nét xem phim cực đã.
VaiO T131190X/S core i5 3317U (Ultrabook)

19.450.000 VNĐ
@nguyenthangbb Bạn cho mình tham khảo ý kiến về thời lượng pin của nó dược ko😃
Bác đông tiền là suy nghĩ lâu thế, xúc đi ko thick bán lại cho e rồi mua máy mới

Gửi từ điện thoại Nokia 1202 Gold của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Bạn có thể suy nghĩ về dòng Ultra này của Sony. 😃 Thiết kế sẽ làm bạn thích mê đấy 😃 Nếu ko bạn có thể xem dòng S2012

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019