Tầm nhìn của Microsoft về tương lai: nhiều màn hình lớn, cảm ứng, điều khiển giọng nói,...

Duy Luân
1/3/2013 15:1Phản hồi: 88
Tầm nhìn của Microsoft về tương lai: nhiều màn hình lớn, cảm ứng, điều khiển giọng nói,...

Microsoft mới đây đã đăng tải một bài viết đề cập đến tầm nhìn của công ty về tương lai trong 5 đến 10 năm nữa. Microsoft mô tả rằng nhiều màn hình lớn sẽ xuất hiện ở nhà và công sở. Chúng sẽ được điều khiển thông qua các thao tác cảm ứng hoặc bằng giọng nói. Sự tiện lợi và hiệu năng của việc sử dụng nhiều thiết bị, dịch vụ là một trong những điều mà hãng chú trọng nhất. Hãng có lấy ví dụ là người dùng sẽ kết nối chiếc máy tính bảng Surface của mình với một màn hình cảm ứng lớn để truyền dữ liệu cũng như hình ảnh. Còn khi ở nhà, nếu bạn cầm trái ớt chẳng hạn, một màn hình to sẽ nhận biết được đó là loại thực phẩm gì rồi đưa ra một số đề xuất món ăn phù hợp. Ngay cả bệ bếp cũng có khả năng hiển thị thông tin.

Ảnh cắt ra từ clip cho bạn nào không tiện xem video

Nguồn: Microsoft
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

. Nếu trên 60% sử dụng = ngôn ngữ thì đúng nghĩa là thông minh cuộc sống sẽ dần lệ thuộc vào công nghệ, ks vì con ng tạo ra chúng để phục vụ chúng ta mà. Trong bài cố pr thêm cái mtb của ms nữa tinh tế thật

send from my LG-E980 using tinhte.vn
Trungk13n
ĐẠI BÀNG
11 năm
nghèo như mình lấy bạc đâu mà chơi mấy thứ này 😔
ctn100
CAO CẤP
11 năm
Nhiều cái nhìn hay thật, sau này sẽ gắn cả vào toilet lun 😃 rồi nó sẽ chiếu lên màn hình là RA chưa, RA rồi thì sẽ có 1 con Robot lại CHÙI...cho 😃
@ctn100 Nếu mà có công nghe camera toilet thì những trang xxx sẽ có nhiều phim toilet lắm đây, các chị em cẩn thận ...
plato86
TÍCH CỰC
11 năm
@ctn100 Tương lai sẽ ra iToilet hay stoilet, chỉ cần vào vệ sinh thì em nó sẽ phân tích xét nghiệm xem hôm nay bị bệnh gì,ăn uống có dư hay thiếu chất nào, kết quả sẽ gửi tới nhà bếp để đưa ra thực đơn phù hợp.

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
@plato86 E nói thật là cái ý của bác là rất khả thi. E nghĩ bác nên đi đăng kí 😁
@ctn100 Sau khi chùi xong thì con Robot té xỉu luôn😁

gửi từ Note II T-889 của vợ thằng bạn
beakjiyoung
ĐẠI BÀNG
11 năm
thời của những phim viễn tưởng đã đến
Sau này rồi máy móc sẽ có công nghệ điều khiển con người bằng giọng nói 😁
@hung_technology_92 Thì từ từ sẽ thế.....bây giờ là con người sai máy móc làm thế này thế nọ...sau này máy móc sẽ biểu con người phải làm thế nọ thế kia.

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tinhte.vn
Từ ngày dùng con omnia7 không cí thiện cảm với microsoft
toanhsgb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuansenanh chúng tôi sẽ cố gắng thuyết phục bạn bằng một sản phẩm khác, nếu bạn sử dụng IOS hay andoid thì biến đi, cứ comment là anti.
Mtb win8 dan dan se thay the lap mat 😔
Tầm nhìn của tôi về tương lai: nhiều màn hình, nhiều thiết bị, điện thoại bự như cái mâm, không thấy Metro UI, chỉ thấy Holo UI của Android khắp mọi nơi!
mỗi nhà 4 cạnh tường đều là plasma cả. được điều khiển bằng suy nghĩ, ai nghĩ gì thì nó sẽ mở chương trình liên quan đến ý nghĩ đó.
Ví dụ: bạn vào tới nhà, cảm thấy căng thẳng, bạn sẽ nghĩ tới một cái gì vui vui, nó sẽ hiển thị hài MR Bean chẳng hạn, nếu bạn cần gần gũi vợ mình, màn hình trong phòng vợ sẽ mở những đoạn phim MZa, thế là bạn sẽ được thoả mãn.
Cũng còn thêm một cái lợi nữa,một ông bạn tới nhà, thấy vợ mình đẹp, ông ta nghĩ đến giường chiếu, thế là màn hình mở đầy XXX. thế thì chết toi ông bạn.😁:D:D
tuaa11
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuochongts đồng nghiệp đến nhà và lại nghĩ đến vợ thì...
@phuochongts ý tưởng này vui nhĩ, khi có khách tới nhà mà ai đó nghĩ tới ba cái chuyện xxx thì trên tường chiếu đầy phim x :D
ngqnamanh
TÍCH CỰC
11 năm
@phuochongts bác nên đi đăng kí bản quyền cái ý kiến này của bác cái này mà làm thì kiếm đc ối tiền :D
Ý của Mic là sau này thiết bị điện tử sẽ dần tích hợp vào màn hình to và các thiết bị dân dụng, các mặt phẳng trong nhà chứ ko chỉ bó hẹp vào trong cái điện thoại hoặc máy tính bảng như giờ nữa 😁
se rat ton dien

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn
pegasus3390
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tầm nhìn thật là hạn hẹp. Thử tưởng tượng bạn phải tốn hàng tấn tài nguyên cho các màn hình cảm ứng to không chịu nổi và không thể vác đi từ nơi này đến nơi khác. Giải pháp tốt nhất mình nghĩ là như Google Glass. Thực tế màn hình lớn nhất thế giới đi nữa chủ yếu để lấp đầy con mắt nhỏ xíu của mỗi ng và thật tuyệt vời nếu họ mang nó đi khắp mọi nơi
@pegasus3390 Bạn có biết là Google Glass ăn cắp ý tưởng của người Nhật không.
Cách đây 17-18 năm khi mình đọc truyện Songoku thì đã thấy Cadic sử dụng cái mắt kiếng Google này rùi keke
Bylekzra
ĐẠI BÀNG
11 năm
@natalia1980 từ trong truyện ra ngoài là cả vấn đề bạn ạ! sao bạn k tự phát triển cho riêng mình đi!
nói thẳng ra chứ hết đời bạn cũng chưa xong ấy chứ!!!!!
@Bylekzra tôi chỉ nói chơi thôi mà
bạn ko thấy Quả táo chỉ với vài cái phác họa đăng ký bản quyền là đã có thể lấy tiền của Tam Tinh ah?
Tôi đâu có nói phát triển hay không phát triển sản phẩm, mà chỉ mới đề cập đến vấn đề ý tưởng thôi
@pegasus3390 Tầm nhìn người khác hạn hẹp hay là bạn hạn hẹp,bạn thử nghĩ bạn có thể làm được bao nhiêu việc với cái màn hình mắt kiếng nhỏ xíu,nó chỉ có thể cung cấp thong tin thôi chứ nó không thể làm được những việc như màn hình lớn.
Bao giờ có cái điều khiển và tương tác 3 chiều như của anh Tony Stark thì hay, rồi còn trí tuệ nhân tạo, như một người bạn (và kẻ thù??).
Viễn cảnh thôi :p
Phim viễn tưởng sẽ ko còn là viễn tưởng nữa...
Thế này thì tội nghiệp cho đôi mắt thôi, bắt nó làm việc liên tục liên tục...
Ở văn phòng thì tiếp xúc với máy tính, đi đường thì di động với kính của google, về nhà thì nhìn vào tường cũng là màn hình...
Học ở Úc, ở nhà trọ, mở điều hòa hay máy sưởi chút thôi thì đã bị chủ nói này nói nọ rồi.... nói chung là hại điện.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
koutouyo
TÍCH CỰC
11 năm
@VampireAssistant Nên chuyển homestay. Xài tiết kiệm thì không nói còn hoang phí chủ nhà nói cũng đáng lắm 😆 trên 18 thì tự ra ngoài ở riêng mướn nhà ở share chung đi cho thoải mái cũng chả mắc hơn nhiêu *^*
Nếu mọi người có xem Iron man, viễn tưởng hơn dư này nhiều ))
ph@m.duy
TÍCH CỰC
11 năm
Thua tầm nhìn của Gú Gồ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019