Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tân binh nakedbike Suzuki EN150 ra mắt dành cho các bác yêu xe côn tay

yeucongnghe2012
22/5/2012 1:20Phản hồi: 77
Tân binh nakedbike Suzuki EN150 ra mắt dành cho các bác yêu xe côn tay

Mẫu môtô 150 phân khối dòng nakedbike của hãng Suzuki gia nhập thị trường Việt Nam trong thời gian tới đây.

Suzuki EN150-A, mẫu nakedbike mới có dung tích xi lanh 150 phân khối.
Phân khúc touring nakedbike ở thị trường xe trong nước vẫn có tiếng bỏ ngỏ, lượng khách hàng của phân khúc này thường lựa chọn cho mình một chiếc xe Nhật cũ hoặc nhập nguyên chiếc. Ngoài ra, một số thương hiệu xe nội địa cũng lắp ráp và phân phối dòng xe này.
Suzuki EN150-A thuộc dòng đường trường thể thao (touring nakedbike). Động cơ 4 thì, xi-lanh đơn, làm mát bằng không khí dung tích xi-lanh 149 phân khối. Xe sử dụng hệ thống phun xăng điện tử FI của hãng cùng hộp số 6 cấp, ambraya rời (côn tay).
Dự kiến giá mỗi chiếc Suzuki EN150-A ở mức hơn 45 triệu đồng. Suzuki Việt Nam chưa công bố thời điểm cụ thể.

Suzuki EN150-A với ngoại hình trẻ trung.

Suzuki EN150-A sử dụng hệ thống phun xăng điện tử.

Mâm (vành) đúc ở bánh trước và sau.

Cụm đèn pha của Suzuki EN150-A.

Đèn xi-nhan tách tời phía trước.

Tay lái với nút đèn vượt bên trái.

Quảng cáo

Phần đầu Suzuki EN150-A.

Cụm đồng hồ kép phía trước.

E-mail Bản In

Suzuki EN150-A sử dụng động cơ xi-lanh đơn dung tích 149 phân khối làm mát bằng gió.

Bình xăng dung tích lớn.

Cụm đèn hậu phía sau xe.

Quảng cáo

Ống xả trên Suzuki EN150-A.

Để chân chống rung dành cho người ngồi sau.

Suzuki EN150-A sử dụng hộp số 6 cấp.

Giảm xóc sau kiểu thể thao của mẫu xe touring nakedbike.
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuy không hầm hố,thiếu sự mạnh mẻ của su,nhưng với cái giá ấy củng có thể chấp nhận được.nếu như mẩu xe này ra trước khi mình mua ex thì có lẻ mình xẽ lựa chọn em này,nhưng dù sao củng hi vọng su xẽ không tăng giá bán
Ðep ghê. 45tr. Chep.chep. E thích kiêu dáng này 😁
hy vọng sau khi dòng xe này xuất hiện thì sẽ có những nhà sx khác nhập cuộc vào thị trường xe côn tay dành cho giới trẻ, mình thì lại hy vọng nhiều hơn ở sogun 125 côn tay fi hơi.
giolaoit
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chả biết mấy ông bên vnexpress có thông tin chính xác là em này về không. Thấy tin đồn lắp em này từ tháng 3 mà đến giờ chưa có gì ?

100 Votes​

Su vn mà lắp ráp chiếc GS150cc này trông đẹp hơn, chiếc EN150cc kia giống mẫu Thunder bên Indo nhìn không đẹp mắt động cơ 150cc Fi chắc ăn uống 3-3,5l/100km, dành cho những anh cao to thích xe máy bự, còn các bác trên này chỉ có EX với FZ, Suzuki Axelo Fi côn tay và Raider 150cc.
kiepanmay
ĐẠI BÀNG
12 năm
@yeucongnghe2012 xe này đẹp quá bác ui, hix thèm quá.
giolaoit
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không biết con En150 này thì tiêu thụ nhiên liệu bao nhiêu ? Bác nào có thông tin không ạ ?
nhìn xấu kinh khủng. tiền đó mua ex đi sướng hơn😔!
@cuong_pham 208 Cùng quan điểm.
hdo2
TÍCH CỰC
12 năm
Mấy bác chuyên Su bảo con này dùng trục cam đôi DOHC (!?)
dinhung
TÍCH CỰC
12 năm
@oo0ooabcoo0oo Chuẩn đó bác, về đ/c và truyền động thì không chê con này chỗ nào được. Máy Su thì cực trâu bò nhưng kiểu dáng không bắt mắt cho lắm. Đuôi xe xấu tệ
nếu su cứ tiếp tục ra những con xe xấu như này ở thị trường việt nam thì ko sớm thì mụn cũng chết yểu thui!
giolaoit
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em thì lại thấy đẹp đấy chứ !
kiepanmay
ĐẠI BÀNG
12 năm
xe này công suất 14hp mạnh hơn ex, dáng xe ngồi êm và chạy đầm hơn là cái chắc rùi. Giá em này mà 47tr bao giấy thì ex cũng bị cạnh tranh rùi. chỉ tiếc là không có thắng đĩa sau, đèn sau hơi thô. Đợi e nó ra nghiên cứu thêm rùi mua keke.
@kiepanmay nếu 14hp thì đúng thôi, em nó 150cc mà
hdo2
TÍCH CỰC
12 năm
Nhìn con EN150-A của Suzuki China trang bị "kinh hoàng" hơn VN rất nhiều:

Tem tên Thunder (VN lấy tên mã, buồn tập một)

Cái đồng hồ như Raider (Buồn tập 2)

Có 3 phiên bản: đèn tròn, đèn vuông và phiên bản Police http://www.haojue.com/products/product_102_156_167_200.htm
@oo0ooabcoo0oo Mẫu đẹp như thế này không nhập về bán, đi chọn mẫu EN-A thunder đèn tròn, mẫu xe không được đẹp, chán cái ông Su vn ko có con mắt thẩm mỹ tý nào, thị phần xe xếp sau, Honda, Yamaha lại còn nhập những con xe mẫu xấu về bán rõ chán, máy móc thì công nhận bền và khỏe.
con xe má em đang cưởi (avatar) đẹp hơn ý chứ :p:p😕(đừng vote..cục gạch nha)
cái máy đó mà ráp vào con EX nhỉ! chẹp chẹp
kiepanmay
ĐẠI BÀNG
12 năm
nghe nói đầu tháng 6 ra mắt, giá chắc 45,xtr, mà nghe nói có 12hp làm nản kèo quá, hix. Ít nhất cũng phải >14hp chạy mới phê.
giolaoit
ĐẠI BÀNG
12 năm
http://www.vr.org.vn/vaq/xecogioi_sxlr/FoundDetail_tso_mto.asp?sid=422062
Có thông tin bên cục đăng kiểm rồi, chuẩn bị lúa đến đâu rồi các bác ơi ??
@giolaoit Ko theo e Axelo nua ha? bác. 150cc, nêú >14hp, Ðc DOHC cua Suzuki...vs giá 45tr thì rât Ðáng mua. Ai cho e vay thêm 10chai e xúc e này vs 😁
giolaoit
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chắc em vẫn axelo thôi, dù rằng e thích dáng xe này hơn. Mà Chiếc này có 12hp và không phải DOHC đâu bác. Nhưng em nghĩ với giá thế cũng hợp rồi mà.
@giolaoit Hic. 150cc mà có 12hp thui àk o_O thao nào giá có 45chai, mà con này ship bên Tàu vê fai ko nhi?
hdo2
TÍCH CỰC
12 năm
@bb_gamo ship cục máy thôi bác, còn cục FI với dàn nhựa, khung sườn và VN mình tự lo hêt :rolleyes:
@oo0ooabcoo0oo Thao nào, ýêu thê :p :p :p
giolaoit
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trang chủ SuVN có banner quảng cáo về em này rồi :x
kiepanmay
ĐẠI BÀNG
12 năm
hix, máy yếu quá không biết chạy có mạnh không đây, hp < ex 0.2 hp sac

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp