Tặng AE bộ sách quý KHỔNG MINH THẦN TOÁN ( 384 QUẺ ) chạy trên BBdict

ngocduy27vn
3/11/2010 4:23Phản hồi: 43
Em làm bộ sách KHỔNG MINH THẦN TOÁN chạy trên từ điển BBDict.
Sách này chỉ dành cho bác nào đam mê về quẻ số và tin tưởng vào tâm linh.
Những bác nào yêu thích nó thì không phải bàn, tra trên BBdict thì cực ngon rồi. không cần phải giở sách và không phải mang theo sách và không phải mua sách nữa. Chỉ cần có BB là có thể tra mọi lúc, mọi nơi.
Dung lượng không lớn lắm! ( 0,3Mb)

Dữ liệu từ nguồn http://vietshare.com giải thích về quẻ tương đối dễ hiểu. không như tài liệu đang bán trên thị trường mà em cũng đã từng xem.
Bác nào chạy từ tiển Stardict hoặc Teedict có thể dùng trên thẻ nhớ !
Cần thiết dùng đến hãy Dowload!
Các phương pháp lấy quẻ có trong Quẻ Khổng Minh ( 5 cách thông thường nên chọn cách 4 đơn giản nhất, dễ hiểu, dễ làm nhất ).

Ví dụ: Bác nào đang muốn lấy vợ. thành tâm nghĩ về điều đó và thành tâm khấn . ( Nam mô thượng cổ Thánh Hiền. Khẩn thỉnh Hán triều Quân Sư Gia Võ Hầu Khổng Minh Đại Thánh Hiển linh chứng giám. Con tên là:..................... tuổi:.............. Ngụ tại:............ Cúi xin ngài giáng lâm cho con xin 1 quẻ về việc:............................ ) Muốn lấy vợ viết ra giấy nhé! )( chỉ được viết 3 chữ )( chữ số đầu là hàng trăm, chữ số thứ 2 hàng chục, chữ số thứ 3 hàng đơn vị ).
Muốn = 4
Lấy = 3
Vợ = 2
Tổng 432.
Nếu tổng lớn hơn 384 thì lấy tổng trừ đi 384 khi nào nhỏ hơn 384 thì lấy quẻ đó!. Nếu nhỏ hơn 384 thì coi như đó là quẻ.
Như quẻ trên: 432-384 = 48
Tra quẻ số 048 được quẻ Hạ Hạ.

Các việc khác tương tự vậy.
Các quẻ bói rút ở chùa chiền hầu như nằm trong 384 quẻ này vậy! Sự linh ứng các bạn nên thành tâm.
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhưng bốc quẻ làm sao hở bác....?
cũng phải vào web hay vào đâu bốc quẻ hả bác....?
Cách bốc quẻ có trong mục Quẻ khổng minh. Có 5 cách để tham khảo. Mỗi lần gieo quẻ cần thành tâm.
hi ! cám ơn bác nhiều lắm chia sẽ của bác rất hay ! chúc bác mạnh khỏe nha ........!

---------- Post added at 11:35 AM ---------- Previous post was at 11:33 AM ----------

Cách bốc quẻ là bác vào chùa xin Sâm ấy .........................................................................! Bác thấy người ta lắc lắc những que tre cho nó rớt xuống 1 que ko !
ko phải bác ơi... ko phải lấy 1 cây sâm như chùa đâu
quẻ khổng minh này là thảy mấy đồng xu hay j á..
em vào web trên kia thì thấy gieo đến 5 lần mới ra đc 1 quẻ chính thức á...
bác chủ nếu không nhầm thì là thầy cúng nhỉ hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii:p:p:p toàn thấy phần mềm của bác về bói toán
hoangluxu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chả hiểu sao nữa chưa thays bác nào dơ về dùng thử nhỉ, bác nào về dùng tồi spam a,e với
thì em tải về rồi nè, trong đó có giải nghĩa các quẻ như hình, các bác xin quẻ rồi vào tra = bbdict để xem giải nghĩa. Mà có 5 cách xin quẻ, em chưa biết nên làm theo cách nào nữa ^^!
Bác chủ có bộ quẻ Dịch không ạ? 8x8 đau đầu lắm rồi ạ, không biết ngâm 8x8x8 quẻ thì thế nào nữa...Cảm ơn bác
Em ko phải thầy cúng đâu. Có người nhờ cúng thì cũng làm được. Thấy quyển này hay và độc đáo nên làm chia sẻ cho anh em!

---------- Post added at 03:57 PM ---------- Previous post was at 03:55 PM ----------

Đơn giản nhất vẫn là cách 4 . Chỉ cần thành tâm nghĩ đến 1 việc, viết ra 3 chữ có thể linh ứng! Cần nhất là thành tâm nghĩ đến điều đó.

---------- Post added at 03:58 PM ---------- Previous post was at 03:57 PM ----------

Đang có ý định làm bộ Kinh Dịch nữa. Bộ này em làm mất 1 tháng trời. Lấy dữ liệu từ vietshare.com. sau đó chỉnh sửa và hoàn thành. Em thấy nhiều người Dowload mà người thanhs thì ít! ( ko cần kiếm thank nhưng ai cần thiết thực sự thì thanks cho 1 cái đó là nguồn cổ vũ )
Quẻ này chỉ dành cho những người thích thực sự. Các bác nào không dùng đến thì đừng cài ( sẽ tốn dung lượng BB )
Cảm ơn bác nhiều nhiều. Khi biên soạn bác hướng dẫn kĩ càng cho những người ngoại đạo nhưng thực sự muốn quan tâm có thể tự nghiên cứu và tìm hiểu được nhé. Tài liệu này rất bổ ích với mình (mặc dù chưa tìm hiểu nhưng mình rất thích)
em đăng kí bộ kinh dịch ạ. e thích sách của nguyễn hiến lê, đơn giản hơn ạ.
thế muốn chúng đề thì số bao nhiêu nhỉ
Cũng hay đấy nhưng mà không biết độ chính xác có cao không nhỉ....?
Đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng.!
Bác cho mình hỏi cách lấy quẻ ở phần ví dụ của bác: Vợ = 3 hay là 2 vậy bác, nếu tính sai phần này thì lấy quẻ sẽ không đúng, mong bác hồi âm sớm sớm. Cám ơn bác rất nhiều.
Vâng cảm ơn bác em ko để ý. Vợ là 2 do vậy em cộng nhầm. vậy quẻ là 48. Rất cảm ơn bác phát hiện ra lỗi trên!
toke
TÍCH CỰC
13 năm
4 với 3 với 2 là quy định như thế nào hả bác, bác chỉ kĩ hơn được ko? với cả nhỡ việc mình xin ko thể gói gọn trong 3 chữ thì sao....?
Tks bác nhiều!
Đọc kỹ hướng dẫn mà bác! ( Chỉ có 3 chữ không lớn hơn và nhỏ hơn: chữ số đầu là hàng trăm, chữ số thứ 2 hàng chục, chữ số thứ 3 hàng đơn vị )
virutmath
TÍCH CỰC
13 năm
đọc thấy hay và buồn cười.hahahaha. đánh dấu phát. để mấy hôm nữa down. thú thực với các bác từ xưa đến giờ em ko tin bói toán. nhưng dạo này, nhất là từ đầu năm đến giờ lận đận quá, có khi fai đi xem 1 tý
Up cho bác nào cần đến....
danlv
TÍCH CỰC
13 năm
chào bạn!nếu bạn biết về phong thủy thì xem dùm mình file đính kèm này 1 tí nhé 😃
nếu có thể thì làm data cho bbdict để dễ xài :happy: mình đọc chả hiểu gì mà ko biết nó có chính xác ko nữa
Tuổi phong thủy.txt
Em thấy những quẻ này linh đến đâu ngoài việc thành tâm ra còn phụ thuộc trình độ của người phán quẻ nữa, bởi các quẻ ý tứ thâm sâu, với mỗi người lại có biến khác nhau 1 chút. Dù sao vẫn đợi bộ quẻ Kinh Dịch của bác, hì.
nếu như bạn nói thì nếu muốn gieo quẻ lấy vợ thì mãi mãi ra quẻ 48 ah?
nhưng mình không hiểu .ví dụ mình gieo được quẻ rồi!nếu muốn tra quẻ trong BBdich thì làm thế nào mình copy dữ liệu rồi!nhưng không thấy đâu cả!không hiểu tra kiểu gì nữa.toàn thấy từ điển anh-việt thôi!
Bạn cập nhật dữ liệu như của BBdic. Khi muốn tra quẻ nào thì vào BBdic nhấn Quẻ thì sẽ có các quẻ số hiện ra cho bạn chọn ..😁
mình cập nhập dữ liệu rồi ấn quẻ mà không ra ra từ điển thôi
guntx
CAO CẤP
13 năm
vào bbdict ấn menu/diction manager xem có file KMTT chưa.có rồi mà ko có dấu V thì ấn nút space phát cho nó đánh dấu rồi back ra chọn quẻ thôi
có rồi bạn ah!mà chẳng làm tn cho nó ra quẻ được cả!mình mời dùng bb nên các bạn thông cảm!
guntx
CAO CẤP
13 năm
ko hiểu ý bác này này.bác bắt đc quẻ số mấy thì ấn "quẻ số ..." là ra mà.384 quẻ đúng ko,?ấn 385 nó không ra đâu
denbien
TÍCH CỰC
13 năm
bác chủ làm thêm 1 bản ebook nữa thì tuyệt lắm.Mình quen dùng MobiPocket ah.Thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019