Tăng gấp đôi dung lượng data 3g của Viettel cho GLXS3

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi changphuthuybietyeu, 1/9/12.

1. changphuthuybietyeu

changphuthuybietyeu Thành viên

Tình hình là như thế này .
    Vào hồi 00h03' 1/9 em có nt để kích hoạt lại gói cước KM Note đã bị khóa cuối ngày 31/08. Sau đó tk đã bị trừ 60k, và có dung lượng data hơn 3gb. Nhưng do hệ thống sẽ tự gia hạn vào trước 6h sáng 1/9 ( nhân viên tổng đài nói em thế) nên nó sẽ tự khóa mobitv của mình lại. Thế nên đến 00h09' nó lại tự khóa dịch vụ của em mà tiền thì đã trừ và dung lượng data thì vẫn đấy.
    Đến sáng 1/9 e gd lên tổng đài 18008198 thì sau một hồi lòng vòng trả lời và câu giờ hết hơn 10p và trừ mất hơn 2k thì nhân viên ở đó bảo em gọi tới số 1818 để được giải quyết.
    Em gọi đến và nhân viên nói hệ thống sẽ tự gia hạn nên em không phải nt( những tháng trước e vẫn phải nt như thường) . Do e nt nên đã tự động khóa, e bảo thế giờ muốn dùng thì e lại phải nhắn 1 cái tin 60k nữa ah, vô lý và mất time. Nhân viên đó bảo sẽ gửi thắc mắc của e lên trên và xử lý. Đến 13h chiều 1/9 e đã được mở lại dvu mà không mất thêm tiền mà còn được cộng thêm 3gb mở lại ( coi như đền bù nước bọt cho e ).
    Từ tháng sau các bác cứ thử vậy xem nhé
    Screenshot_2012-09-01-19-11-45.
    :

2. khuongduy214

khuongduy214 Thành viên

Nghìn năm có 1. Hj

gửi từ s3 trắng

3. thuans3

thuans3 Thành viên

Ôi mẹ ơi
    Được 6G sài đui con mắt :D

4. nobita_tn7

nobita_tn7 Thành viên

Đến tận bh vẫn chưa thấy gia hạn

5. hocppc211

hocppc211 Thành viên

Có khi nào hệ thống nó lỗi nên vậy ko,khéo vài hôm nữa nó soát loại lại về 3G thôi
    Mình có cái dung lg 30mb miễn phí của sim sv nó cũng cộng dồn thành 60mb nhg đc mấy hôm nó lại là 30MB
    Nếu 5 ngày nữa nó vẫn ko trừ thì bạn pm lại cho a e bít nhé

Gửi từ GT-I9300 của tôi

6. nguyenanhvan1111

nguyenanhvan1111 Thành viên

tại sao lại là 60k/tháng nthonogois KM của VT khi mua GS3 là 50k/tháng, chỉ cần nhắn tin 1 lần rồi các tháng sau hệ thống sẽ tự gia hạn.mình thì ghét nhất là khuya cuối ngày của tháng thì nhận được tin nhắn là "bạn đã hủy dịch vụ mobile tv" rồi sau đó không sử dụng được 3g nữa, phải đợi tới sáng, mà lúc đó hệ thống VT đã trừ tiền 50k nhưng lại không thể sử dụng được mà phải restart máy lại rồi mới sử dụng được, khoảng gần 8h thì mới nhận được tin là đã gia hạn thành công.

7. dangdinhgiang

dangdinhgiang Thành viên

1 tháng 12 g còn thấy ít ai chia sẻ cách tiết kiêm data đi nào

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn

8. nguyenanhvan1111

hạn chế xài sẽ tiết kiệm data nhá bác.k.k.k.k

9. ksr007

ksr007 Thành viên ®

Sùi bọt mép để được 6GB thì mình không ham lắm ! đi đâu cũng toàn wifi + mạng rồi nên mình xài 500MB một tháng vẫn thừa :D

10. thaikhang91

thaikhang91 Thành viên

Cái này không phải là mẹo, bác chủ sửa tiêu đề lại đi.

√ Gửi từ Galaxy S3®

11. changphuthuybietyeu

Okie ^^

12. changphuthuybietyeu

Em dùng 3gb viettel, 3gb mobi vẫn không đủ, phải làm thêm cái mimax của viettel sơ cua nữa đây. Hix. Ít sài wifi vì không có

13. changphuthuybietyeu

Nó nói 50k nhưng toàn trừ 60k thôi ạ

14. ksr007

ksr007 Thành viên ®

50k là tiền gói 3g bạn đăng ký, còn 10k là tiền duy trì dịch vụ sóng 3g !
    Chả làm gì thì tháng đều đều 10k tiền 3g thôi !

15. changphuthuybietyeu

Ah, e đã hỉu.

16. nguyenanhvan1111

Viettel chơi dơ quá.đúng là treo đầu dê bán thịt chó.đừng có nói 10k là tiền công nó tự gia hạn dịch vụ cho mình nha.tính ra VT cũng đâu có lỗ,gói data có ai xài hết đâu,km kiểu này vừa có tiền vừa fát triển thuê bao.đúng là chỉ có ở VN

17. daivyphuong

daivyphuong Thành viên

Tốt nhất là để 0 đồng cho nó tắt dịch vụ rồi nạp 60k lại nhắn tin Km Note sau đó check 102# ok restart máy khỏi phải đợi

18. nguyenanhvan1111

Vẫn phải restart máy.mình ghét nhất phần này.viettel h tận thu lắm,như gói 5k 60ph nội mạng,hủy phải tốn 100d trong khi lúc trước free.

19. huydungtntv

huydungtntv Thành viên

Các anh cho e hỏi muốn kiểm tra tqif khoản data thì dùng lệnh gì ạ, e dùng viettel trả sau nhé.thanks

20. linhnguyen1288

linhnguyen1288 Thành viên

anh Duy chỉ cho em cách copy dữ liệu từ máy tính vào s3 bằng cáp usb với