Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tăng gấp đôi dung lượng data 3g của Viettel cho GLXS3

1/9/2012 12:24Phản hồi: 30
Tăng gấp đôi dung lượng data 3g của Viettel cho GLXS3
Tình hình là như thế này .
Vào hồi 00h03' 1/9 em có nt để kích hoạt lại gói cước KM Note đã bị khóa cuối ngày 31/08. Sau đó tk đã bị trừ 60k, và có dung lượng data hơn 3gb. Nhưng do hệ thống sẽ tự gia hạn vào trước 6h sáng 1/9 ( nhân viên tổng đài nói em thế) nên nó sẽ tự khóa mobitv của mình lại. Thế nên đến 00h09' nó lại tự khóa dịch vụ của em mà tiền thì đã trừ và dung lượng data thì vẫn đấy.
Đến sáng 1/9 e gd lên tổng đài 18008198 thì sau một hồi lòng vòng trả lời và câu giờ hết hơn 10p và trừ mất hơn 2k thì nhân viên ở đó bảo em gọi tới số 1818 để được giải quyết.
Em gọi đến và nhân viên nói hệ thống sẽ tự gia hạn nên em không phải nt( những tháng trước e vẫn phải nt như thường) . Do e nt nên đã tự động khóa, e bảo thế giờ muốn dùng thì e lại phải nhắn 1 cái tin 60k nữa ah, vô lý và mất time. Nhân viên đó bảo sẽ gửi thắc mắc của e lên trên và xử lý. Đến 13h chiều 1/9 e đã được mở lại dvu mà không mất thêm tiền mà còn được cộng thêm 3gb mở lại ( coi như đền bù nước bọt cho e ).
Từ tháng sau các bác cứ thử vậy xem nhé
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nghìn năm có 1. Hj

gửi từ s3 trắng
@khuongduy214 anh Duy chỉ cho em cách copy dữ liệu từ máy tính vào s3 bằng cáp usb với
Ôi mẹ ơi
Được 6G sài đui con mắt 😁
nobita_tn7
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đến tận bh vẫn chưa thấy gia hạn
hocppc211
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có khi nào hệ thống nó lỗi nên vậy ko,khéo vài hôm nữa nó soát loại lại về 3G thôi
Mình có cái dung lg 30mb miễn phí của sim sv nó cũng cộng dồn thành 60mb nhg đc mấy hôm nó lại là 30MB
Nếu 5 ngày nữa nó vẫn ko trừ thì bạn pm lại cho a e bít nhé

Gửi từ GT-I9300 của tôi
@hocppc211 Okie ^^
tại sao lại là 60k/tháng nthonogois KM của VT khi mua GS3 là 50k/tháng, chỉ cần nhắn tin 1 lần rồi các tháng sau hệ thống sẽ tự gia hạn.mình thì ghét nhất là khuya cuối ngày của tháng thì nhận được tin nhắn là "bạn đã hủy dịch vụ mobile tv" rồi sau đó không sử dụng được 3g nữa, phải đợi tới sáng, mà lúc đó hệ thống VT đã trừ tiền 50k nhưng lại không thể sử dụng được mà phải restart máy lại rồi mới sử dụng được, khoảng gần 8h thì mới nhận được tin là đã gia hạn thành công.
@nguyenanhvan1111 Nó nói 50k nhưng toàn trừ 60k thôi ạ
@changphuthuybietyeu 50k là tiền gói 3g bạn đăng ký, còn 10k là tiền duy trì dịch vụ sóng 3g !
Chả làm gì thì tháng đều đều 10k tiền 3g thôi !
@ksr007 Ah, e đã hỉu.
@nguyenanhvan1111 Tốt nhất là để 0 đồng cho nó tắt dịch vụ rồi nạp 60k lại nhắn tin Km Note sau đó check 102# ok restart máy khỏi phải đợi
1 tháng 12 g còn thấy ít ai chia sẻ cách tiết kiêm data đi nào

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@dangdinhgiang hạn chế xài sẽ tiết kiệm data nhá bác.k.k.k.k
Sùi bọt mép để được 6GB thì mình không ham lắm ! đi đâu cũng toàn wifi + mạng rồi nên mình xài 500MB một tháng vẫn thừa 😁
@ksr007 Em dùng 3gb viettel, 3gb mobi vẫn không đủ, phải làm thêm cái mimax của viettel sơ cua nữa đây. Hix. Ít sài wifi vì không có
Cái này không phải là mẹo, bác chủ sửa tiêu đề lại đi.

√ Gửi từ Galaxy S3®
Viettel chơi dơ quá.đúng là treo đầu dê bán thịt chó.đừng có nói 10k là tiền công nó tự gia hạn dịch vụ cho mình nha.tính ra VT cũng đâu có lỗ,gói data có ai xài hết đâu,km kiểu này vừa có tiền vừa fát triển thuê bao.đúng là chỉ có ở VN

Vẫn phải restart máy.mình ghét nhất phần này.viettel h tận thu lắm,như gói 5k 60ph nội mạng,hủy phải tốn 100d trong khi lúc trước free.

Các anh cho e hỏi muốn kiểm tra tqif khoản data thì dùng lệnh gì ạ, e dùng viettel trả sau nhé.thanks

Bác khuongduy214 ơi
Mình dùng thuê bao trả sau
Có cách nào để mình kiểm tra dung lượng của gói khuyến mãi km note để mình biết đã sử dụng bao nhiêu và còn lại bao nhiêu dung lượng ko vậy bác.

@nguyenducthao Trong phần setting của s3 có phần data usage để theo dõi data đã dùng & cảnh báo mà
Sent from my GT-I9300
Quá ngon. E cũng muốn như bác...🆒

Sao tình trạng của bác này giống mình thế. Máy em cũng bị khóa dvụ vào này 31 đến 1h sáng ngày 1/9 em đi chơi về đăng ký lại không dùng được gọi tổng đài chỉ khác nó bảo số imei này chưa được đăng ký. Kiểm tra tài khoảng thì cũng được 6gb trừ mất 60k bữa nay thấy toppic này chụp lại ảnh cho mọi người xem.

roseghost
ĐẠI BÀNG
12 năm
Viettel tính tiền gian lắm nhưng tốc độ thì nhanh nhất
Giờ mình mới nghiệm ra rằng đây không phải là gói khuyến mãi gì hết vì chúng ta vẫn phải tốn 10k hàng tháng và có được 30mb cho dịch vụ 3g của viettel và 30mb này chúng ta có sử dụng đến đâu vậy mà vẫn tốn 10k/tháng.lúc đầu mình nghĩ 50k hàng tháng là đã bao gồm phí thuê bao 3g,ai ngờ ko phải.nếu ai ít sử dụng thì nên hủy gói km này vì mặc dù data cộng dồn thật nhưng có máy khi sử dụng hết đâu và khi hết time khuyến mãi thì viettel sẽ cắt bỏ ko thương tiếc. Mình vừa sử dụng trên đt vừa lấy đt làm modem wifi để sử dụng trên laptop nên thấy cũng ko đáng bao nhiêu tiền/tháng.Đúng là viettel,1 mũi tên bắn chết nhiều nhạn.vừa phát triển đc thuê bao 3g vừa thu đc lợi nhuận.

@nguyenanhvan1111 3gb với e ko đủ. Luôn phải sài thêm 1gb mobi và 1 mimax viettel nữa
@changphuthuybietyeu Xài j mà khiếp thế em

Sent từ xamxung gs3 kúi pắp
@nguyenanhvan1111 Thì nhà chẳng có wifi , mà lười vào mạng bằng pc, suốt ngày on 3g. Bác bảo sao mà không tốn.....
hocppc211
ĐẠI BÀNG
12 năm
3gb mình dùng cứ phải dè dặt không thì chắc 20 ngày thì hết
Giá đc như bác chủ thearth 6gb thì tốt quá,mất thêm 60k cũng đc

Gửi từ GT-I9300 của tôi
@hocppc211 Đầu tháng bạn thử cách của mình xem. Dùng đã lắm, ko phải lăn tăn lo hết data nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019