Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tạo bộ cài Usb OSX Yosemite 10.10 => Hướng dẫn anh em cài đặt lên đời.

abtranbn
4/6/2014 1:35Phản hồi: 146
Tạo bộ cài Usb OSX Yosemite 10.10 => Hướng dẫn anh em cài đặt lên đời.
Code:
                                    Hackintosh for you
Sài Gòn Cafe Hào 148 Nguyễn Công Trứ-Q1- TP.HCM-> Hoàng 0909455847

Ngoài Bắc 92 Lê Thanh Nghị -Q Hai Bà Trưng- TP.Hà Nội-> Hoàng 0984230489

Hướng dẫn anh em cách tạo bộ cài bản mác 10.10 có tên Yosemite.😃
Bản 10.10 anh em download ở đây:

• Link1 Torent cho các anh em nào muốn thoải mái :p khi download: http://bit.ly/1kvfd7l

• Lịnk2 Fshare cho các anh em nào muốn luôn :rolleyes: : http://bit.ly/1kHXbdC

Anh em download tiếp App ShowAllFile tại link sau rồi chạy nó chọn Show😃: http://bit.ly/1hxzpqb

Anh em mount file OS X 10.10.dmg rồi tiếp tục chuột phải lên file OS X 10.10 chọn Show Package Contents;):

Quảng cáo

vô thư mục Contents->SharedSupport-> anh em mount file InstallESD.dmg
(anh em chọn skip cho nhanh nhen 😁):

Anh em mount file này BaseSystem.dmg 😃:

anh em dùng Disk Utility để fomat usb(>=8Gb) về định dạng MacOS Extended 😃:

Quảng cáo

Tiếp tục chọn sang tab Restore để restore OS X Base System vô usb😃:

Eject bớt 1 ổ OS X Install ESD chỉ giữ lại cái USB😃:

Xong anh em lại tiếp tục xoá file Package trong USB/ System/ Installation rồi copy folder Package trong ổ OS X Install ESD vô thư mục nàyo_O:

Tiếp tục anh em copy tiếp 2 file BaseSystem.dmg and Basesystem.chunklist vô ngay USB ta sẽ có được như hình:rolleyes::

Và bây giờ anh em đã có USB bộ cài OSX Yosetime rồi 😃. Cuối cùng vô SystemPreference=>Start Disk chọn USB là ổ khởi động là khởi động lại vs lên đời;):

Chúc anh em thành công😃 !

tặng anh em vài ảnh nguyên xi dữ liệu vs setting của ng dùng sau khi cài đặt nhé :D

146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

May quá, đang hóng 😁
@.idiot. bán 1 macbookpro 15inch,core i5,ram 4gb,hdd 320gb,vga intell 3000 and nividia 330m
giá 13,5tr lh:0917998997 lộc bỉnh dương
chatnever
TÍCH CỰC
10 năm
Chờ các cao thủ hackintosh ạ 😁
sticker
TÍCH CỰC
10 năm
ai không có usb dung lượng nhỏ thì làm đến bước restore basesystem là được rồi, phần Packer alias nó sẽ down dữ liệu qua internet
@sticker nghĩa là phải dung lượng nhỏ mới đc hả bạn
giang_305
ĐẠI BÀNG
10 năm
@D_Zay bác ấy viết nhầm. đúng ra là nếu ai chỉ có usb dung lượng nhỏ thì phần Packer alias nó sẽ down dữ liệu qua internet mà ko cần cóp vô thẻ. mình thì toàn tạo bộ cài lên ổ gắn ngoài, 1 cái 10.9.3 một cái 10.10 1 cái win7 mỗi phân vùng 8gb lúc nào cần cài cái gì có ngay mà tốc độ lại nhanh hơn usb cùi bắp ;)
willxlazy
TÍCH CỰC
10 năm
bạn ơi làm ơi up giup mình 2 file với, Đêm qua làm bộ cài theo topic kia nhưng thiếu copy 2 file nay, Giờ ko còn mac os để làm nữa 😔(

bạn úp giúp mình 2 file với chứ giờ ko biết kiếm đâu ra macbook đểlamf lại:((
Ai thử dùng cách của 10.9 chưa?
sudo /Applications/Install\ OS\ X\ Mavericks.app/Contents/Resources/createinstallmedia --volume /Volumes/untitled --applicationpath /Applications/Install\ OS\ X\ Mavericks.app —nointeraction
@bud's cái này phải dùng chung với clover 😁
Các bạn giúp mình link 2 file BaseSystem.dmg, Basesystem.chunklist lỡ tay xoá mất 2 file này.
abtranbn
TÍCH CỰC
10 năm
2 file này nặng lắm: hơn 550Mb bạn à
Mình back up cái 10.9 lại rồi cài 10.10, xong restore lại được không các bác? Tại app nhiều quá giờ cài lại thì đuối chết mất!! 😕
abtranbn
TÍCH CỰC
10 năm
@phandan tạo phân vùng mới rồi cài vô, dùng thấy ok thì giữ, không thích bạn xoá đi, quan trọng vẫn còn phân vùng Mac cũ mà.
thanhbk
TÍCH CỰC
9 năm
@abtranbn Mình mới chia 3 ổ đĩa : Mac,win,data
Giờ Mục Find My Mac ko hoạt động bạn ơi???giờ mình cài mới lại ổ Mac os x 10,10.1 có sử dụng lại đc Mục đó ko bạn 😔
sticker
TÍCH CỰC
10 năm
chạy lag và còn nhiều lỗi lắm, k nên cài, dock xấu òm
honshupro
ĐẠI BÀNG
10 năm
10.10 tìm ko thấy file mach_kernel
linkingok
TÍCH CỰC
10 năm
chút làm thôi 😃
Bác nào biết cách cài Mac trên máy tính Windows không ạ 😔
vuhothang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cũng đang ngồi đọc bài trên insanelymac để cài trên hackintosh xem sao đây. Tối hôm qua mới kéo direct trên burnbit chạy cũng khá nhanh, VT FTTH Eco 12Mb mình down được 1.2MBps.
Bác abtranbn hướng dẫn làm cái usb cài cho hackintosh luôn nhé!
honshupro
ĐẠI BÀNG
10 năm
ko có mach_kernel sao boot được!
abtranbn
TÍCH CỰC
10 năm
@honshupro đang dùng vs trải nghiệm rồi bạn nhé bạn honshupro 😃 !
Screen Shot 2014-06-04 at 2.15.21 PM.png
honshupro
ĐẠI BÀNG
10 năm
@abtranbn mình cũng làm theo các bước nhưng vẫn ko được! 😔
@abtranbn thực sự là máy em Acer Ápire 4750 tạo bộ cài theo cách của bác, lúc boot nó báo file kernel: Can't Find Mark_Kernel
giờ phải làm sao đây các bác
hoanglan87
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ae nào chạy được rồi cho mình xin tí review. Tốc độ có nhanh hơn 10.9 không? tỉ lệ bug/crash/KP chấp nhận được không?
Bác nào hướng dẫn e cài trên máy Windows cái 😁 Tks
hoanglan87
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn nên làm quen với hackintosh với version cũ 10.9 trước đã bạn. Bạn search và tìm hiểu đi, bài hướng dần thì nhiều, quá trình thì rất dài, mỗi máy mỗi khác nên tự mình tìm hiểu là cách tốt nhất.
Bạn ơi! Máy mình là:
Intel Core(TM) 2 CPU 6300 @1.86GHZ~1.90GHZ
2GB RAM
NVIDIA GERFORCE 210

Có cài đc Mac OS không bạn 😃
@tuanbeck132 E cài được rồi nhưng về vấn đề Graphics nó không hoạt động, chỉ mỗi 1024 thôi 😔
Vga e là Nvidia GF 210
@minkool123 E o phải chuyên gia 😃. Còn mới cài lại máy có mấy lần
@tuanbeck132 Chán quá! Thế là phải xoá mac os 😔, màn hình bị 1024 cứ giựt giựt thì làm sao mà xài đây! Hic, chia tay Mac OS thật rồi!
vuhothang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@minkool123 Sao lại chán vậy bạn, giải quyết bằng cách:
1. Nếu sài Clover bootloader bạn thêm vào trong phẩn Graphic
<key>VRAM</key>
<integer>2048</integer> nếu VRAM bạn là 2GB hoặc 3072 nếu là 3G cứ đơn vị là XGBx1024
2. Chuyển sang sài Chameleon r2377 Yosemite v2 trên insanelymac hoặc osx86 nhé. Tự độgn nhận full VRAM.

Hiện mình đã chuyển sang Chameleon bootloader rồi, đang tìm cách giải quyết vụ load kernelcache.
À mà cho mình hỏi nếu cài MacOS cho máy thường thì máy chạy có mượt gần giống trên máy Mac không hay vẫn bị lag

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019