Tạo thanh notification trong suốt cho p500

hoanglong_tn
3/6/2011 13:35Phản hồi: 35
Lấy tiêu đề như thế cho giật gân, bác nào biết cách làm thanh notification stautbar trong suốt cho thì bảo e với, làm để cho full screen nhìn màn hình cho đẹp chứ cứ bị cái thanh màu đen trên cùng che đi nhìn xấu quá.
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn cài Go Launcher vào là đc. Cái này làm ẩn đc thanh notification.
Ẩn thì nói làm gì bạn ẩn thì nhìn sao được những thông báo trên thanh notification đấy bạn. Hi
lúc trc có dùng nhưng tháo rồi, hình như là fancy widget a nhé!..............
nghe tiêu đề giật gân thật nhưng trong lại khác hicc

---------- Post added at 09:14 PM ---------- Previous post was at 09:08 PM ----------

bạn ơi hướng dẫn cụ thể chút được ko ?
fancy widget là phần mềm thời tiết mà bạn 😕

giật gân thế thì mới thu hút được khách được khách mới hot chứ bạn 😁
nếu mình nhớ ko nhầm tên thì nó là "fancy widget", bạn lên market down về và cứ thế xúc thôi...cái này tương đối dễ sử dụng
diabolikvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
fancy widget là phần mềm thời tiết mà bố 😁,bán p500 rồi à tiếc thế
p:smuốn làm notification trong suốt thì chỉ có chỉnh sửa theme thôi, ko thì up thử mấy rom có sẵn ,vào xda kiếm theme với rom ấy
ừ thì bố nhầm, đúng ra phải là "Widgetsoid" trên market...dễ làm, ko cần up room hay chỉnh theme gì cả
Bạn hướng dẫn mình cách làm trong suốt thanh notification ở cái app Widgetsoid được k? 😕
Chắc là bạn nhầm rồi. Fancy widget là phần mềm thời tiết k liên quan gì đến thanh notification, cái này phải can thiệp vào farmework-res.apk thì mới được nhưng mình làm mãi nó chỉ trong suốt cái thanh notification ở ngoài lockscreen chứ k phải ở homescreen

---------- Post added at 09:31 PM ---------- Previous post was at 09:30 PM ----------

Up themes có sẵn nhìn thì thấy hình người ta chụp lên thì thanh notification trong suốt đấy nhưng up vào máy mình lại đếch được mới bùn chẳng hiểu sao nữa. Nó chỉ trong suốt mỗi cái thanh notification ở lockscreen thôi
diabolikvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
đúng là phải can thiệp vào file apk , thay cái ảnh nền notification là được , mà mình cũng không biết file tên gì , để mai tìm hiểu xem , chứ cũng muốn tự làm theme , mấy theme trên xda xấu quá chẳng cái nào ra hồn
tiêu đề này dễ nhận :yellowcarded:
Hehe e đội mũ bảo hiểm mặc giáp hết rồi các bác cứ quăng gạch ném đá e nhận hết 😁

---------- Post added at 09:46 PM ---------- Previous post was at 09:42 PM ----------

Làm theo mấy cái hướng dẫn đấy nhưng cũng đếch được k hiểu sao. Bạn làm được thì bảo mình cái nha. Hihi
có 1 cách đơn giản nhất là Up lại rom có sẵn nhưng nghe giang hồ than ngốn pin dữ quá nên đành ngậm ngùi 😔
Bạn có cái rom sẵn ở đấy k? Mình vừa up rồi nhưng thanh notification ở ngoài homescreen vẫn đen xì. Ức phòi máu mắt
bạn qua bên chuyên mục up rom nhé 😃 cũng tương đối dễ 😁
K được mình đã thử hết các rom cũng k được thì mới post lên đây xem ai đã làm được thì bảo mình mà
h mình ko có android bên cạnh nên nhớ mơ màng thôi...bạn bấm và giữ tay trên màn hình => chọn widget kéo xún đến mấy cái icon của widgetsoid(có nhìu lựa chọn) bạn chọn cái 5*1 hay 1*5(số hàng ngang dọc của notification mà mún) gì đấy rồi nó sẽ hiện ra màn hình. nhưng lúc này vẫn màu đen và chưa có biểu tượng nào, bấm vào nó để thêm các mục như GPS, wifi...và tùy chỉnh màu...dễ lám bạn à..ko những trong suốt mà còn nhìu màu khác cho bạn lựa chọn
cái này dễ mà ! vứt file framework-res.apk lên đây mình thử nghịch cho !
zoyohmap
ĐẠI BÀNG
13 năm
nếu bạn nào đang sử dụng room CM7 thì có thể dùng theme Honeycomb Theme - CM7 Theme - Alpha 4 rất đẹp trong đó thanh notificaltions cũng trong suốt như các bạn muốn.

link down :http://bit.ly/eij4vJ
các bạn down về rồi cài đặt bình thường sau đó vào theme chose apply rùi thưởng thức nha

sr: mình k có hình ảnh
mình cài rùi mà thanh noifitication vẫn đen thui ah.
duytan1706
ĐẠI BÀNG
12 năm
cài rom nightly4e 4.6 ấy.bản đó dùng ổn mà cũng làm trong suốt statusbar được. mình đang dùng đây.
lam gi phai dung gi nhieu:
minh dang dung launcher: sslauncher vua dep lai nhe nhang ( an duoc thanh nofitication )
xong ban cai: wp7 nofitication vao....bao nhieu thong bao vs cai khi? gio' gi` do se hien ra het... ke ca luc ban dang khoa man hinh
( thong cam may ko go dc TV )
@itsme7i_hehe ẩn thì nói làm gì.
quanbinhvdk
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nấu file là xong mà.

Gửi từ LG-P500 của tôi
@quanbinhvdk là sao bạn !!!
Uot kitchens
@kangnai006 bạn nói và mình bạn hiểu !!! 😃
nấu file Framework-res.apk bằng Uot kitchen,có thể tham khảo tại đây
http://www.tinhte.vn/threads/672217/