Tập gõ 10 ngón với RapidTyping - Phần mềm tập đánh máy nhanh

Thảo luận trong '[Win] Phần mềm' bắt đầu bởi lienthongdhdl, 9/4/12. Trả lời: 19, Xem: 20544.

1. lienthongdhdl

lienthongdhdl Thành viên

RapidTyping Portable là phiên bản chạy không cần cài đặt, phù hợp cho tất cả mọi người có nhu cầu tập gõ bàn phím từ cơ bản đến nâng cao. Tập gõ phím với RP có thể sẽ giúp bạn đánh máy thành thạo cả 10 ngón tay với tốc độ cực nhanh.​
    Chương trình được cung cấp hoàn toàn miễn phí tại đây

Việc sử dụng chương trình này khá đơn giản, không cần phải cài đặt quá rườm rà mà sau khi tải về và giải nén thì bạn có thể chạy ngay bằng tập tin RapidTyping.exe. Nếu là lần sử dụng đầu tiên thì bạn sẽ gặp hộp thoại yêu cầu thiết lập thông số về kiểu bàn phím và ngôn ngữ,… tuy nhiên chúng ta có thể nhấn vào nút Close để bỏ qua bước này, cũng đồng thời là chấp nhận các giá trị mặc định của chương trình.
    Sau khi quay lại giao diện chính, bạn hãy đặt các ngón tay theo hình mình họa mà chương trình hiện thị bên dưới, rồi nhấn một phím bất kì và dùng 10 ngón tay để gõ từng phím theo thứ tự như hình bên trên. Khi nhập đúng thì kí tự đó sẽ chạy qua trái và kí tự phía sau sẽ hiện lên cho bạn gõ tiếp, còn nếu bạn gõ nhầm phím khác không đúng như trên hình thì kí tự đó sẽ đứng yên và chỉ khi bạn gõ đúng thì nó mới được chuyển đi nhưng có màu đỏ. Lưu ý: Nếu thấy hiện thị vùng trắng, không có kí tự nào thì bạn nhấn phím Space.
    Gõ đùng các kí tự hiện trên màn hình
    Chú ý, để xuất hiện bàn phím và hình bàn tay như hình trên, bạn phải click vào mũi tên ở phần khoanh tròn như hình dưới, nếu muốn ẩn đi, bạn lại click ngược lại, bạn xem hình sau

:
    huongvicuabien thích nội dung này.
  2. duytungk87

duytungk87 Thành viên

có phầm mềm nào tập gõ dành cho người việt không nhỉ?

3. khangtn

khangtn Thành viên

Bác nào thật tình muốn đánh máy nhanh thật nhanh và cả mười ngón thì e chỉ cho một cách không dùng phần mềm gì hết, chỉ cần dùng Yahoo là đủ:
    Mở chat room lên, tham gia phòng chát, làm quen với thật nhiều người cùng một lúc rồi tụi nó pm cho mà trả lời mệt nghĩ :D. Nhớ là phải chat với nhiều người cùng một lúc thì mới có tác dụng :D. bảo đảm sao vài ngày thì sẽ thấy tốc độ đánh máy nhanh đáng kể.Bây giờ e đánh máy ầm ầm cũng là nhờ thủ thuật đó đấy :D:D:D, biết đâu quên được luôn một e thì sao :D, tiện lợi đôi đường :D

4. duytungk87

duytungk87 Thành viên

vấn đề ở đây là đánh có khoa học
    đánh nhanh nhưng mà dùng không hết các ngón thì hỏng tay đó
    sửa lại khó lắm

5. khangtn

khangtn Thành viên

:DHỏng với chả hỏng :D Nếu bạn đánh văn bản dài thường thượt thì người ta xem tốc độ bạn đánh hay là cách bạn đánh, cách đánh chỉ là để cho đẹp thôi bạn ak... Đánh như thế nào cho thật sự thoải mái tay thôi, mình đánh như thế mà không ngón nào nghỉ ngơi, ngón nào cũng hoạt động, tuỳ mỗi người thôi bạn ak

6. duytungk87

duytungk87 Thành viên

thì đúng là tùy mọi người vậy lên mới sinh ra phần mềm để làm khung cho mỗi người
    Chứ bắt đầu học gõ mà không ai hướng dẫn thì sẽ mỗi người một kiểu
    có người dùng 1 ngón mà gõ ý

7. khangtn

khangtn Thành viên

Nếu mấy người sử dụng một ngón thành thạo theo cách của họ, cho dù bạn có đánh mười ngón đi nữa thì chưa chắc lại họ :D

8. duytungk87

duytungk87 Thành viên

vậy thì em chịu pac roài

9. khangtn

khangtn Thành viên

Nói thì nói thế chứ e đây cũng gõ mười ngón chú không phải gà mổ đâu nhá :D:D:D

10. duytungk87

duytungk87 Thành viên

thế có cái chương trình dạy gõ nào bằng tiếng việt không
    mình tải về dùng chứ Tiếng tây mù tịt

11. khangtn

khangtn Thành viên

Có nhiều phần mềm lắm bác ak, nhưng e tìm thì không thấy cái nào Việt cả. Có cái này là phổ biến và thông dụng nhất, đi đâu e cũng thấy người ta xài (từ phòng tin học cấp 2, cấp 3 đến cả Đại học cũng xài cái này :D), e cũng xài thử rồi, đơn giản lắm, với lại cũng dễ nữa.
    Share cho bác này :D
    Nhưng bác cứ đọc cái này trước đi đã :D:D:D
    http://my.opera.com/theanhbgvn/blog/show.dml/15705812
    Còn đây là link cho bác: Bản "Pô-ta-bô" nhá, đỡ phải cài :D
    http://www.mediafire.com/?2mczw29qv57m0es
    Chúc bác thực hành tốt nhá :D:D:D

12. duytungk87

duytungk87 Thành viên

13. khangtn

khangtn Thành viên

14. huongvicuabien

huongvicuabien Dự bị

Thấy phần mềm chủ thớt giới thiệu hay và dễ sử dụng mà, các bác toàn nói đâu đâu dài dòng

15. kieuvanthang

kieuvanthang Thành viên

chát chít nhiều là học nhanh nhất vừa nhanh tay vừa nhanh mắt mà không cần bất cứ phần mền gì mà thành công thì nhìn thấy ngay được

lienthongdhdl thích nội dung này.
  16. lienthongdhdl

lienthongdhdl Thành viên

Chát chít nhiều cũng là 1 cách hay :D

17. rubytranzon

rubytranzon Thành viên

Tks :)

18. lienthongdhdl

lienthongdhdl Thành viên

Đã up lên link mediafire cho các tình yêu rồi nhé

19. 1 cách khá hay đó bạn...=))

20. huuloivc25