Tất cả về Android 4.0 Ice Cream Sandwich

Duy Luân
26/12/2011 12:25Phản hồi: 234
234 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các bác ơi cho e hỏi android 4.0 có chế độ tùy chỉnh vừa màn hình vs tất cả các game không. VD: 1 game HVGA nhưng lại cài trên tablet.tablet chạy 4.0 liệu game HVGA có tự căng ra cho vừa đúng màn hình không ạ
e xài room 5.0.0.8 với android 4.0.4 sao xài pin nóng và hao pin, ai đã xài qua xin chỉ giáo
Cho e hỏi cái face unlock ah, lỡ nó k nhận ra face của mình thì sao mở khóa. E hỏi hơi ngu tí...:oops:
@khechua nếu không mở được bằng gương mặt thì nó sẽ yêu cầu mở bằng mật khẩu hoặc partner mà, trong phần cài đặt có đấy
minh dang sai con pie002 android 4.0.3. Khi chuyen ung dung sang sdcard thi mat bieu tuong cua chuong trinh. Ai biet chi minh cach khac phuc voi.
Các bác biết cách cuộn lên đầu 1 danh sách trong ICS không,chỉ em với
kimhiepbg
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao máy mình báo bản cập nhật là 4.0.3 rồi mà mình thấy cái dao diện hay 3 phím menu cũng ko thấy, hay những tính năng trong chụp ảnh, quay phim ko như vậy nhi? Trông nó giống 2.3 hơn. Mình đang dùng Note 1
Có ai bị như mình, hay biết cánh khắc phục không vậy?

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
Đánh dấu cái

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
nthkmf
TÍCH CỰC
12 năm
Cho e hỏi một câu hơi chuối tí: Android trên Smartphone có khác Android trên Máy tính bảng không ạ? 😁
Em hỏi vậy là vì e có mua cái MTB - sắp lấy, muốn tìm hiểu Android nên không biết trên 2 loại thiết bị có khác nhau không!
@nthkmf Theo mình biết là như nhau bạn à.
nthkmf
TÍCH CỰC
12 năm
@loyal1302 Vâng, vậy thì mừng quá, tìm hiểu một cho cả 2 loại thiết bị 😁 Cảm ơn bạn nhe!
nhocvipp
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho e hoi , dt e android 4.0, sao chua root may' ma` van chuyen ung dung zoi game qua the nho dc vay, em nho la phai root may moi chuyen dc ma
@nhocvipp viết tiếng Việt dùm cái. bộ gõ down có vài s là xong mà cũng làm biếng. forum cũng có bộ gõ sẵn mà ko xài
move app là chức năng có sẵn từ android 2.2 rồi cần j root. chỉ có move qua phân vùng thứ 2 như link2sd mới cần root vì nó là chức năng của app ngoài chứ có phải chức năng có sẵn đâu
nhocvipp
ĐẠI BÀNG
12 năm
um, vậy là xài androind 4.0 thì k cần root máy hã bn
vitkon
CAO CẤP
12 năm
@nhocvipp Android version gì và việc rôt hay không nó không liên quan bạn ạ 😃

Cái nào cũng có thể root, và root hay không tuỳ thuộc vào việc bạn định làm gì ^.^
có ai biết khắc phục lỗi: Máy bị lỗi "lỗi khi truy xuất thông tin từ máy chủ (RPC:AEC:0) không? khi bấm tải ứng dụng từ CHplay thì bị zậy. android 4.0.4 😔
Đang xài con sky a710k không biết có lên được ko ! mới vọc android nên không rành!
Có bác nào chỉ em gõ tiếng việt trên android keyboard của ICS với... 😔
Hay lại phải dùng từ điển :((
à há giờ mới biết cái này, vừa test phát ^_^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019