Tất cả về Asus Zenfone 4.5 (A450); ZenFone 5 (A500 - A501); Zenfone 6 (A600 - A601);

honghai12a1
28/4/2014 4:50Phản hồi: 20.884
20.884 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Wifi ơi là wifi.như con cẹc
nokin
CAO CẤP
10 năm
@Lò Gạch No1 Cũng đúng luôn ! Yếu hơn trc đây.
mjracle
ĐẠI BÀNG
10 năm
có cách nào kết nối với pc không vậy..
từ khi up 18.40.12 không tài nào kết nối dc
Á ù, 18.40.12 luôn 😁
@quailan kinh thế à , có 12 à
@quailan Zen 6 có 1.18.40.12
4.4.2 Cái hệ điều hành android ngốn pin kinh khủng! Ngốn hơn cả màn hình uploadfromtaptalk1412672058118.jpg uploadfromtaptalk1412672058118.jpg

Gửi từ ASUS_T00F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
bổ sung, nếu thường dùng face và zalo thì vào xem 2 app này ngốn bao nhiêu RAM sẽ biết thế nào, có thể đây là 1 trong những nguyên nhân chính của việc tụt pin khi lên 4.4, test cả ngày ( k thoát ra để chạy nền ) và rút ra kết luận này :p
@quailan Cái facebook nó ngốn 128m ram uploadfromtaptalk1412673145988.jpg

Gửi từ ASUS_T00F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Pin công nhận hao thật.đi làm không dược dùng điện thoại.để chế độ chờ mà từ 6h đến 15h mà còn 70% pin
Các bác cho em hỏi xí... em còn lu mờ về cái titanium quá... mình nên đóng băng hay là xóa lun app mặc định... xóa thì có ảnh hưởng gì không
@quailan hướng dẫn mình xóa tạm dc hok ^^~
@candy_love199422 Cài Clean Master vào : Nhớ phải "Rót" nhé

- Chạy và chọn Quản lý ứng dụng
- Kéo xuống cuối cùng có mục "Ứng dụng được cài sẵn" : đây là phần có thể gỡ bỏ mà k nguy hiểm
- Kéo xuống phần cuối cùng nữa có mục "Không thể gỡ cài đặt" : Nó đây
vd nhé : Vô hiệu hóa app Do It Later -> có thể vào đây hồi phục lại
- Hết ^^
@quailan sao mình cũng thử gỡ cái do it late mà bấm vào nó chỉ hiện hủy bỏ vs chi tiết nhể :v
@candy_love199422 thật sự phần này là buộc dừng và k nhận bản cập nhật các app dạng này nữa
Muốn biết hao pin do phần mềm nào chạy nền thì cài cái này vào và theo dõi: Wakelock Detector
play.google.com/store/apps/details?id=com.uzumapps.wakelockdetector&hl=vi
Cài vào và chạy chừng 3h rồi chạy tool lên sẽ biết phần mềm nào sử dụng CPU bao nhiêu, màn hình bao nhiêu .....

Lưu ý là phải ROOT mới xài được.
có bác nào bị như mình k... sau khj up lên 4.4 vs root bằng cách unlock bootloader thì mỗi lần khởi động lại là phải tháo nắp ra cắm lại thẻ nhớ nó mới ăn 😔 mình dùng Zen 6 bản CN
mjracle
ĐẠI BÀNG
10 năm
ai dùng zenphone 6 làm như này nha ( hướng dẫn cho những bạn chưa biết thôi,ai biết thì thôi)
+ Lên PC hoặc laptop vào topic này : https://www.tinhte.vn/threads/zenfone-1001-cau-hoi-dap.2339718/
+ Kéo xuống post #3,tìm và down bản Zen6 18.40.12 ( vì phải từ bản này mới lên KitKat được)
+ Đọc kĩ các topic về các bản WW,CG,TG nhé,down nhầm up lên là lỗi đấy...
+Down về mở ra nếu thấy file zip thì giải nén ra,để nguyên file .zip vậy rồi dùng cáp usb kết nối máy tính bỏ vào bộ nhớ trong của zen6,nhớ là bộ nhớ trong,không bỏ vào thư mục nào hết...
+ Paste xong rút cáp ra rồi sẽ thấy trên điện thoại thông báo update trên thanh notifications,nhấp vào nhấn ok rồi đợi nó tự động update là xong bản rom cuối cùng của 4.3...
Tiếp theo là lên thẳng Kitkat được rồi...
**lưu ý là sau khi up bản 18.40.12 có thể sẽ bị lỗi kết nối pc ( tùy máy,em vừa bị xong,làm rồi cài driver intel,adb...blah blah...cũng không ăn thua)...
**Để giải quyết tình trạng thì chỉ còn cách reset factory nhưng phải xóa sạch toàn bộ dữ liệu : ảnh,nhạc,video....(em không xài thẻ sd)
**Cái này chắc do em xui nên bị,hi vọng mọi người không sao... 😃
Rồi,nếu sau khi up bản 18.40.12 mà kết nối dc với máy tính thì vào topic này hoặc có thể tìm mấy topic trong 4rum ( em theo bài này,#1 cũng có link) : https://www.tinhte.vn/threads/android-4-4-2-kitkat-cho-asus-zenfone-4-5-6.2364405/
**Down bản chính thức Zenphone6 ( A600 và A601),nên chọn host Asus cho chắc ăn....
** Gắn cáp kết nối với pc,mở ra nếu bên trong còn file .zip thì giải nén nó ra...
**Coppy file zip đó vào bộ nhớ trong (không cho vào thư mục nào hết)
**Rút cáp ra sẽ thấy thông báo update trên notifications,ấn vào rồi đợi nó chạy là xong...
Xong rồi thưởng thức Kitkat thôi,chúc anh em thành công...
Lên 4.4.2 có thêm USB 3G và USB On The Go rồi nhé :p
Ai chưa test mà lo vụ hao pin thì down Titanium Backup về đóng băng mấy cái không cần thiết,cái nào không có nhu cầu thấy được delete nó luôn...
Em vừa up xong chia sẻ lên cho anh em nao chưa biết làm thôi,đừng ai nói em nguy hiểm nhé 😔
😁 Nào anh em ta cùng lên Kit văn Kat
Mọi vấn đề về KitKat như root,rom... vào topic này tham khảo nha : https://www.tinhte.vn/threads/zenfone-up-root-kitkat-oh-yeah-qua-de.2369767/
xin vài cái like tinh thần đi ạ 😃
anh em đọc được post này thì thử quay videos ở nơi yên tĩnh hộ mình xem có nghe thấy tiếng rè rè như bị nhiễu sóng không nhé..
nếu có thì quotes lại xác nhận giùm mình..😔
Cám ơn..:(
có ai bị như em k TT^TT... sau khi lên 4.4 và root bằng cách unlock bootloader thì mỗi lần khởi động lại là máy em không nhận thẻ nhớ... phải tháo nắp ra cắm lại thẻ nó mới ăn... cái logo asus lúc khởi động nó có chữ powed android gì gì ấy bt là nền màu đen... h nó chuyển sang trắng lun 😔 em dùng Zen 6 bản CN
@candy_love199422 ai giúp mình với :(
@candy_love199422 Thực sự lỗi của bạn là hoàn toàn do phần mềm (Có sai sót trong lúc Root) ~ 80%
Bạn hãy Flash lại rom nhé! Mình khuyên bạn nên tạm ngừng Root lại và dùng ổn định trong 1 thời gian 😃
Chúc bạn may mắn!
Tình hình là con Zen 5 A500 của mình mới lên 4.4.2 và thấy cũng ổn. Em cũng mới vừa root thành công hôm nay.
E là mem mới nên giờ root xong chẳng biết phải xóa app nào ứng dụng nào hết, bạn nào có thể giúp liệt kê giúp mình được không?
Còn 1 vấn đề nữa cho hỏi chủ thớt là mình cài xposed đã cài thành công nhưng đến bước gõ lệnh thì bảo là device not found!
Xin cám ơn!
angelhades
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ai lên 4.4 bị ám vàng phần màn hình phía trên nút home ko? Nếu bị ám vàng thì phải làm sao?
Bạn nào xài zenfone a450 có titanium thì backup giúp mình 1 bản toàn bộ app system nén lại up lên để mình tải về restore lại máy mình với! . fb của mình: facebook.com/nguyenhaiphongbmt915. Email barabini027@gmail.com. Xin cảm ơn nhiều
a8926525
ĐẠI BÀNG
10 năm
@theaminh81 Tại kết nối với dàn loa nữa, cái ổ 2tb ở nhà làm biếng đi chép, nên canh me phim mới trên hdvietnam rồi tải thôi
a8926525
ĐẠI BÀNG
10 năm
@smallgent Nói với bác em cũng chịu, vì ko chơi đc dts nên mở trên z5 mới tịt ngòi ko nghe tiếng , chỉ có bác có dàn hd thôi, em chả có đâu, hỏi để biết mà vào cmt chỉ trích
@a8926525 tròi oi...cmt mình toàn vừa nói vừa giỡn...ko có ý chỉ trích đâu mà...mình nói hàng Thánh ý là bạn cũng thuộc nhóm biết công nghệ..hỉu ngược lại thế chít mình ruầy [emoji12] [emoji12] [emoji12] [emoji33] [emoji33] [emoji33]
theaminh81
ĐẠI BÀNG
10 năm
@smallgent Hị hị, thì em nghe tinhte noi thế, vậy là chơi qua dàn 5.1 hả,vậy thôi chơi lun qua hdplaer cho rồi, chứ cái màn hinhf bé tẹo mà nguyên cái dàn loa nhà em 7.1
chắc lỗi nhìu quá nên ásus rút link hết rồi
tuananhtu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác nào có pass file root AIO k? Em định root zen 4 kitkat
langtutv
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình down driver về r mà không biết làm gì, Bác hướng dẫn giúp với 😔
Sao giờ youtube éo có tùy chọn 480p nữa mấy bác
Sao Zen 5 mình root fail nhỉ :3 2.19.40.6 nha :3

Xu hướng