Tất cả về Asus Zenfone 4.5 (A450); ZenFone 5 (A500 - A501); Zenfone 6 (A600 - A601);

honghai12a1
28/4/2014 4:50Phản hồi: 20.884
20.884 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

boshit "push-file-to-Zen" không chịu chạy mà máy vẫn cứ Restart hoài làm mod xong ngồi chờ mà chẳng thấy thay đổi gì
cái này là tội của ông nè. tui đã đổi đường dẫn priv-app thay vì app như cũ rồi nhé
@tranchung09 bạn đọc lại xem...cái file đó tôi làm cho rom Jelly Bean mà...bạn dùng cho Kitkat thì giờ đường dẫn nó khác chứ...sao cmt tội tình thế :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
bạn không đọc chữ đã thay đường dẫn ak
nói vậy thôi chứ không trách được người đi xin của asdy13. tự mình viết được sẽ khác
@tranchung09 Bạn không đọc kỹ thôi...cái đó là cho rom JB 4.3 bạn đem làm cho KK 4.4 bảo sao không lôi !

Về KK 4.4, nhiều người nói chưa ổn bị này nọ (mình chạy ổn...chưa hề bị gì) nên mình chưa làm file push-to-Zen cho ae mod là cũng lý do đó...chúc bạn vui ! 😃
asdy13
TÍCH CỰC
10 năm
@tranchung09 đây là cộng đồng để chia sẽ mà , bạn ko cần phải nói năng khó chịu vậy , cả bạn cũng từng pm hỏi mình , r lập topic riêng , cũng có nói mình tiếng nào đâu
ko nhất thiết phải khó chịu như vậy đâu
@asdy13 mình không hề khó chịu. chỉ là nói cho rõ chuyện thôi. xin hỏi là mình lập topic riêng hồi nào nhỉ. cho xin cái linh đi nào. không hiểu bạn đang nói gì
Unreal LD
ĐẠI BÀNG
10 năm
@asdy13 Máy mình bị treo logo, đã mất boot và recovery. Có cách nào khắc phục không bạn. Hàng xách tay đem ra bảo hành nó bó tay.
Em zen 5 up len kutkit để qua đêm mà ngốn tới 17% pin mặc dù up lên em chưa cài thêm một ứng dụng nào hết.cài greentify bản full như hướng dẫn củng ko dc, bác nào chỉ em cach fix với hoặc hạ suống 4.3 cũng dc
xinman
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xác nhận bản 40.18 vẫn bị lỗi ASUS ZenUI đã dung lại. Ko hiểu nổi. ức chế!
@xinman MÌnh có bị gì đâu nhỉ?
Vẫn tốn pin chẳng thấy fix đc cái vẹo gì. Hehe. Xem flim ti thì máy nóng
minhhoboi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@procentury Rom 4.3 chỉ hơi ấm lên chứ không nóng nhứ thế .
Mình đang cố thủ rom 4.3 - 1.18.40.10
Đợi bản ổn định là nhảy lên ngay.:p
Làm tn để biết máy mình đã unlock hay chưa nhỉ
Có bác nào miracast được với tivi Sony KDL sau khi lên kitkat không. Giúp với
ptmpntx
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thienson_n97 MMinh dang ket noi bth mà ta
ai giúp mình sửa lỗi up rom bằng adb mà máy tính vs zen ko kết nối với nhau được, mình thử nhiều lần rồi mà ko đc 😔 cảm ơn các bác đã giúp.
Có phiên bản 2.16.40.18 của zen5 trên trang chủ rồi up như nào vậy mọi người. Thấy nó ghi phải xuống phiên bản cũ trc rồi up lên mình không biết up
có ai bị lỗi như em k TT^TT...
máy thường xuyên dis thẻ sim ra ngoài :v.... phải restart lại mới có ==!... mà lúc có sim thì lại k nhận thẻ sd :v... lại phải restart... hên lắm mới có lúc nhận 2 cái ==!... máy zen 6 4.4 kitkat bản 40.18 đã root :v
Wifi bị lỗi nặng vờ lờ mà ko fix
Đang chơi coc tự nhiên mất kết nối mạng.thua oan.rồi nó lại tự kết nối lại luôn.cay vãi
@Lò Gạch No1 bác chưa xuống được 4.3 hả ?
các bác cho e hỏi sau khi root rồi . thì những bản cập nhật nhỏ nhỏ fix lỗi thì làm tn để biết và biết thì cập nhật như thế nào ạ ^^!
haquynh79
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ai treo logo, cứ up lại bootloop theo P#1 là OK hết, làm đến bước nào không hiểu, lên đây hỏi. Mang ra hàng chỉ thêm lo, lại nghĩ chắc dimateo cái máy này rồi:eek:
Unreal LD
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mở bình thường thì nó hiện cái cáp đen có viền đỏ rồi tắt. Cắm cáp vào thì nó dừng ở hình cáp viền trắng.
ý là bấm liên tục cho đến khi vào được SafeMod...chứ phải bị liệt gì đâu [emoji33] [emoji33] [emoji33]
@Unreal LD thì a nói rồi đó! khi cái đt chưa kết nối máy tính lần nào thì lúc đang mở cắm cáp phải cài driver adb.

còn lúc đang droidboot cắm cáp phải cài fastboot driver.

trong bộ adb có 2 files exe là adb.exe và fastboot.exe mà[emoji3]
Unreal LD
ĐẠI BÀNG
10 năm
@smallgent Thì em hiểu là vậy mà, bạn kia hỏi ADB nhận nhưng FASTBOOT không nhận. Dùng ADB để khởi động vào droidboot thì tự động FASTBOOT sẽ nhận ZF...
@Unreal LD Adb khởi động vào fastboot bằng cách nào thế bác?[emoji26] [emoji26]
@smallgent http://www.forvo.com/word/asus/#en
Ra shop hỏi coi chúng nó có voọc zf trong tinhte ko? Nếu chỉ bán mà ko xài thì nó cũng ko hơn mình đâu! [emoji23]
Máy bạn nhìu khả năng lỗi phần cứng. Nên gửi bảo hành.
Tình trạng của bạn dạo gần đây mình thường bị khi dùng FPT. Wir̉eless router té liên tục.
Còn VNPT thì kết nối ổn.
@dylerb Hồi 4.3 vẫn bình thường bác ạ.. chán thế chứ 😔
có ai lên KK bị lỗi mình bấm cuộc gọi, bên kia bắt máy mà máy mình không rung ko 😔 4.3 ko sao lên KK chả để ý toàn đầu máy bên kia nhận cuộc gọi mà ko biết :(
@fabio_nguyen Vào cài đặt cuộc gọi
Chỗ connect ấy. Để vibra . rung
@procentury thanks bạn
Bác nào giúp em với. Máy em là A450 bị lỗi lâu lắm rồi, có gửi lời thỉnh cầu mà ko ai giúp. Hjc...em bị lỗi cái factory reset sau khi flash cái recovery của thằng A400 vào máy (giờ em ko factory reset đc, nhấn vào nó thì máy nó khởi động lại liền và treo lun ở logo). Bác nào có recovery.img gốc của A450 thì cho em xin để em flash lại ạ...hjc😔
Bác Chủ Thớt bỏ con giữa chợ rồi hụ hụ
Hỗ Trợ Game Cho Anh Em Zenfone nhaˋ mình Asphalt 8 1.5.0- 1.6.0e - Dungeon Hunter 4 v1.8.0k - Wild blood v1.1.2 - Plants vs Zombie 2 v2.7.1

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019