Tất cả về Asus Zenfone 4.5 (A450); ZenFone 5 (A500 - A501); Zenfone 6 (A600 - A601);

honghai12a1
28/4/2014 4:50Phản hồi: 20.884
20.884 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

noname_9x
TÍCH CỰC
9 năm
a e cho mình hỏi zen 6 thì sài 4.3 hơn hay 4.4 hơn, 4.4 thi sài bản bn là tốt nhất
thank a e nhiều
Asus Fonepad 7 FE375CG (K019) có bác nào root được chưa? Nếu đã root đc thì hướng dẫn giúp mình cách root vì đã thử rất nhiều cách vẫn không root đc nó. Cám ơn mọi người
anh em cho hỏi có cách nào để chỉnh cường độ rung (vibrate strength/intensity) của zenfone 5 không nhỉ
Cả nhà ơi cho mình hỏi với mình dowload bản 2.21.40.44 về và copy vào máy T00F nhưng lần này sau rút cáp ra ko thấy máy hiện biểu tượng update là sao? Có ai bị giống mình ko? Có cách nào upgrade thì chỉ cho mình nhé! Xin cảm ơn
mr.lonely56
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Maradona_1986 Bác down bản full hay sao vậy?
@mr.lonely56 Bạn ơi mình tải bản trên trang chủ asus.vn thôi, bản ww như mọi lần nhưng sau khi copy vào máy thì ko đc
@Maradona_1986 Nhớ là phải giải nén 1 lần. Nếu down từ trang chủ asus
@quockhanh1963 Bạn ơi đợt này nếu giải nén thì ra thư mục bình thường ngay, Không còn thư mục chứa file nén nữa. Do đó mình copy thẳng file nén vào thư mục gốc trong máy và ko thấy update được
mình dùng con zen5 a501 gần 1 năm rồi, tự nhiên hôm nay nó có chế độ nắp gập (trong khi ko hề dùng flip cover, hay cài cái j linh tinh) mà không thoát ra được, làm sao giờ 😔(
và trong cuộc gọi mình nói thì đầu bên kia ko nghe được, sửa cái này tầm bao nhiêu tiền nhể?
Máy mình là zenfone 6 up rom từ 4.3 lên 4.4.2 nhưng bị lỗi như trong hình, up cách nào cũng bị lỗi này . Có chuyên gia nào giúp e út với
mr.lonely56
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lathengoc Bạn up qua ota phải ko, giờ lên trang chủ asus down bản full bỏ vô up là dc
@mr.lonely56 ko phải bạn ơi, cách nào mình cũng up rồi đều bị lỗi này hết
anhtuanle_2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lathengoc theo mình thì bạn vào trang zenphoneviet.com sẽ có tất cả cho bạn
Khi root máy xong cập nhật online được không các bác, em mới sài nên không rành
@haiau3524 Lúc nào cập nhật thì unroot trước nhé!
Mình vừa được người nhà tặng 1 em Noet 3 lên dư 1 em zen 5 hang xach tay 2gb ram 16gb rom đã cài rom mới nhất (21.40.44) máy con rất mới, còn nguyên phụ kiện theo máy như lúc mới mua, ae nào có nhu cầu minh nhừơng lai với gia hữu nghị, Xin LL số dt 0934041345
Screenshot của zenfone 6 nhà mình, boost lúc nào >1gb, sử dụng thì ko boost mà chỉ báo memories has been release.
@quangdeptrai89 Nghĩa là bộ nhớ đã tự động được giải phóng rồi nhé bạn

e tải cái file root về, giải nén ra chả thấy cái cửa sổ CMD nó nằm ở đâu cả, vậy làm sao hả các bác?
Zenfone 5 android 5.0 kha nang co double tap nhe.zenfone 2 da co roi.
;)
@troi ak S tao lao tui thấy hay post lại thôi
@kenz-b Hay chỗ nào vậy.[CG] mà.ae nào chưa biêt lại khổ thui
H mới bíc mụn rồi huhu
Mấy bác ơi giúp e cái vụ root trên kia vs [emoji22]
anh em cho mình hỏi sao mình làm đến đoạn ghi lệnh
adb sideload rop.zip
thì lại không được nhỉ.nó hiện:cannot read 'rom.zip'
là sao nhỉ.mình làm theo hướng dẫn rồi.mông chỉ giáo
@hayhoitaisao
  • Không có file rom.zip
  • File rom.zip chưa được giải nén đúng
các bác giúp e cái vụ root với 😔:(:(:( e đăng cái ảnh trên kia 2 ngày rồi :(:(
nó không có cái CMD thì root kiểu gì ạ, e dùng A450 :(
máy em zen 5 TOOJ WW 1.14.40.50 giơ muốn lên 1.15.xxx làm sao đây
Mấy thánh cho hỏi phiên bản cập nhật mới nhất của zenfone 4.5 là bản nào ko? Mấy tháng nay check hoài mà ko thấy bản cập nhật nào hết, đang lo ko biết tại ko có cập nhật hay tại máy bị lỗi ko cập nhật qua ota được.
@ali3pa uploadfromtaptalk1426061363576.jpg

Chắc cái này nè, mình cũng 4.5, lâu nay check chả thấy j luôn
Chắc bên asus chưa update
Mấy bác cho hỏi em đang xài bản 1.15 CN, đang muốn downgrade xuống để up bản WW thì mình root không được. Buổi trưa thì root bình thường mà chiều lúc factory reset xong hết thì root lại không được ? Đã mở unknown sources với usb debugging luôn rồi 😔.

P/S: Zenfone 5

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019