Tất cả về Asus Zenfone 4.5 (A450); ZenFone 5 (A500 - A501); Zenfone 6 (A600 - A601);

honghai12a1
28/4/2014 4:50Phản hồi: 20.884
20.884 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HBTD
Trứng
9 năm
Hôm trước em có up bản rom cook cho con zen 5, giờ em muốn up lại rom chính hãng mặc định của máy thì làm ntn hả m.n
mr.lonely56
ĐẠI BÀNG
9 năm
@HBTD Bạn thử up lại bản full qua adb xem
Có cách nào tiêt kiệm pin trên zenfone 5 a501 ko mấy bác, tốn pin quá 😔((( giúp e vs
FbCrest
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bạn cho mình xin cách nạp lại các app system với, máy mình bị mất một số app hệ thống mà mình tải rom gốc về sideload vẫn không được ạ, em dùng zen 5 bản ram 2gb ạ
saosastar
TÍCH CỰC
9 năm
Haizz chẳng biết bị gì mà từ khi mình cài xposed, busybox với cái gravity box thì thanh status chẳng hiểu sao đen ngòm ko hiện biểu tượng nữa. Kéo xuống vẫn thấy thông báo! Xposed hình như chỉ tắt module là nó ko tác dụng nữa. Còn cái busybox mình cài chơi chứ chưa có chỉnh gì hết. Gỡ xong vẫn vậy! Help vs các pro nó bị vậy là thế éo nào?? uploadfromtaptalk1426213428286.jpg uploadfromtaptalk1426213433658.jpg
@saosastar Bác gỡ xong có reset lại dt ko
saosastar
TÍCH CỰC
9 năm
@0974844855 Reboot chứ bác! Em làm đúng thao tác. Tắt module thì reboot lại. Cũng may chưa có can thiệp hệ thống nhiêu, chỉ có đóng băng thôi. Hqua reset lại may sao nó hết! 😔 Haiza nếu vẫn vậy thì chắc phải cài lại rom quá! Tks bác! 😃
bác nào chỉ mình root con fonepad 7 với
dung8750
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy zen 5 của mình sao không vào CHplay bằng wifi được, cũng không vaog gmail được luôn, mình đã reset máy rồi mà vẫn không được, ai biết giúp mình với. Mình dùng zen 5 bản ram 2G
Zen 5 dang ở 4.4.2 có root theo cách này dc ko
máy giờ vào
vào cài đặt >> Ứng Dụng >> Camera buộc dừng nó 1 phát rồi reboot máy lại xem sao chứ cái vụ này mình không biết 😁
Giúp mình với, làm sao để tiêt kiệm pin trên zen 5 bản 2gb ram, tốn qin quá huhu
Mình đang sử dụng con zen 5 bản 1gb, đang ở 4.4.2 nhưng trong máy có các app tiếng trung quốc, mình xem mã thì đó là bản trung quốc CHT. bây giờ mình có thể up thành bản quốc tế được không vậy? nếu đc thì lam như thế nào mong chủ thớt giúp mình...
Tình hình là adb con zen 5 mình nó bị thế này đây đã cài driver đầy đủ máy tính thì cũng đã nhận Android ADB Interface đàng hoàng mà adb devices lại không có làm mình sideload không được có ai giúp dùm vụ này không potay rồi @@.giờ máy System Android Os Android nó chiếm nhiều quá nên tính adb lại mà lại không nhận thế này thì potay rồi anh giúp với.
trước đang ở 4.4.2 có wipe cache/data trong Recovery rồi nha giờ thì lại adb không nhận được máy haiz
ADB-1.JPG ADB-2.JPG
@dylerb ôi trời bác không đọc kỹ à.mình có để hình đàng hoàng mà PC đã nhận được Android ADB Interface <=== đã cài device Intel rồi chỉ có đều mở cái ADB lên để sideroom thì nó không nhận được cái Máy Zen 5 đây kìa trong khi PC đã nhận devices rồi mới khổ 😔.đã thử hết cách rồi uninstall driver rồi update lại hết mọi cách rồi vẫn thế @@
@LÊ Nhựt Thành Đương nhiên tôi biết và đã nhiều lần làm vậy rồi.
Adb interface, adb recovery mode và droidboot mode có driver khác nhau.
@LÊ Nhựt Thành lúc trước mình cũng bị như bạn, máy tính nhận đt nhưng sideload rom thì k đk, xong cái mình đổi cổng kết nối usb thi được...
saosastar
TÍCH CỰC
9 năm
@dylerb Vậy là cài driver nào cho đủ vậy anh? Em cài Intel USB, Adb driver vs Minimal fastboot còn cái Asus driver thì ko biết cài. Mỗi lần găm gáp nếu muốn adb devices chạy được thì phải cài driver thủ công để nhận zenfone như top này https://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-sua-loi-khong-nhan-driver-cua-zenfone-tren-windows-8-8-1.2372115/
Mình cho ny con Zen 5 rồi
Giờ chuyển sang dùng xperia Z2. Phê vồn 😆
Ko bao giờ dám mua máy có chip intel nữa 😃)
2

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019