Tất cả về LG G Pro E980 (Rom, root, baseband,...)

vutruonghainam
6/1/2014 7:56Phản hồi: 841
841 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rakion
ĐẠI BÀNG
10 năm
giờ bị loạn cảm ứng 2 phím back menu khắc phục thế nào đây anh em. tầm 3-4 ngày bị 1 lần mà bị liên tục, đã up các rom, khởi động lại máy ko ăn thua, chán quá
có bác nào đang dùng rom sphinx 2.0 của bác hoangnova k...có bác thêm knock off với nút home ẩn được chưa chỉ cho em với
aj giúp mjnh vớj , nút nguồn của mjnh lâu lâu lạj ấn dzô nó không hjện đè im để tắt nguồn cũng trả thấy gì. phảj ấn nút home mớj sáng màng hình ... mà mjnh resset máy thj dung bjnh thuong nhung lâu lâu thj bi lạj ... dzay cho mjnh hỏj là do bị lỗj rom hay lỗj máy dzay mấy bạn... mjnh dag xạ lg e980 xjn mấy ban gjup đỡ
ban up rom goc ve thu xem
không biết có ai còn theo dõi không, em hỏi trên face không ai trả lời cả, chả là em mới mua con máy, nó bảo up rom nên lỗi 2 phím vol không tác dụng và cam trước hỏng, em kiểm tra máy thì cab ok không sao cả, kiểm tra phần mềm nó up thì là rom LAMHOANG_F240_V2.0, không biết có phải là do up rom nó bị hay hỏng phần cứng ạ, và máy không có vol nên em không vào đc download mod để tot, tìm rom.kdz thì không có...ai giúp em với ạ, xin cảm ơn!!!Máy của em là E980 at&t ạ
newman2005
ĐẠI BÀNG
9 năm
@giapro Nếu tắt máy mà phím vol không hoạt động thì lỗi phần cứng chứ không phải lỗi rom, còn LAMHOANG_F240_V2.0 có hoạt động được được e980 hay không thì nhờ google là ra ngay
RIN final , cái quick cover ko hoạt động được hả add?
mình dùng rom Sphin x Pro v2.0 cua bác Hoangnova...khong hiểu sao pin tụt nhanh kinh khủng...sạc đầy pin buổi tối...rút sạc ra để tới sáng tụt hơn 10% pin...có bác nào bị giống em k...hay do pin e bị hư...
Ai giúp m với con e980 của m đã lên 4.4.2 ban rom at&t tiếng anh luôn dùng thấy ok nhưng bị lỗi ko kết nối wifi được! Ai biết chỉ giùm m với! Thank
@sssightmylove Stock 4.4 thì factory reset lại...nếu không được thì flash tot lại thôì,còn không xài cook rom
@sssightmylove Reset lại thử xem
Link die rồi a ơi
Fix giùm em với...
Helppppppppppppppppppppppp
@tuyetlien001 Qua lgviet có link đấy
Máy e980 của mình rơi xuống nước, sau khi xử lý xong tự nhiên ko nhận sim, wifi vẫn vào bình thường. Có pro nào sửa được tư vấn giùm với
Máy e980 của mình rơi xuống nước, sau khi xử lý xong tự nhiên ko nhận sim, wifi vẫn vào bình thường. Có pro nào sửa được tư vấn giùm với
tamdinh69
TÍCH CỰC
9 năm
@thanglongxda Nên đem ra cửa hàng cho họ kiểm tra đi bạn
Rơi xuống nước, không nhận sim ---> lỗi phần cứng rồi
Mình đen ra cửa hàng rồi đúng là nước vào, bị lỗi. Đang xử lý. Cám ơn bạn nhé
Cho mình hỏi là bản rom cho e980 này bản nào ngon nhất và có knock on với các pro?
tamdinh69
TÍCH CỰC
9 năm
@thanglongxda Có ROM MIUI V6 này là có knock on thôi @thanglongxda
Nhưng vì là ROM COOK nên đương nhiên không ổn định = ROM STOCK của AT&T
http://lgviet.com/forum/threads/rom-ngon-miui-v6-gpro-gk-gx.41643/
mình flash xong đến 95% thì điện thoại không reboot được. bây giờ khởi động nó chỉ nhấp nháy logo với nút home. điện thoại không thấ?y rung hai phím chức năng cũng không sáng. thử mấy lấn rồi vẫn vậy. có cách nào cứu em nó không bác​
mình flash xong đến 95% thì điện thoại không reboot được. bây giờ khởi động nó chỉ nhấp nháy logo với nút home. điện thoại không thấ?y rung hai phím chức năng cũng không sáng. thử mấy lấn rồi vẫn vậy. có cách nào cứu em nó không bác​

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019