Tất cả về LG G Pro E980 (Rom, root, baseband,...)

vutruonghainam
6/1/2014 7:56Phản hồi: 841
841 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Về cái bàn phím goi thì vẫn bị trễ vậy. E cài cái dial pad iphone tren gg play thì ko bị trễ nữa rất nhậy, nhg lại ko có tiếng Việt
@trong_hang2007 bác giải nén file này, rồi chép đè vào thư mục: system/font nhé, nhớ rw system
https://app.box.com/s/heeo3me67b0qxnbjjrq1

Sent from my LG-E988 using Tapatalk
@vutruonghainam Vâng ok, e cảm ơn bác
@trong_hang2007 bác cho mình xin mấy cái file ở trên với

@vutruonghainam
sting2656
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chào cả nhà, mình có vấn đề cần chuyên gia giúp đỡ, LG E980 chính thức sử dụng sạc nguồn mấy A?
Thương gia bán thì bảo sạc 1.8A; cũng có người bảo dùng sạc 1.2A cùng với E988; còn bọn nước ngoài dùng sạc 0.7A.
Tin rằng cũng có nhiều ace cũng quan tâm vấn đề này. mình cám ơn.😃
@sting2656 sạc 1.8 là chuẩn nhất đó bác, dùng sạc 1.2 sẽ lâu đầy hơn, 0.7 càng lâu nữa

sting2656
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vutruonghainam Thank bạn nhieu
hix! mình giờ vào freegee khi xong thì wide 4 cái xong là vào cài file zip nhưng vào không cài được gì. rồi up restoe.. thì cũng ko đc. Mình cũng ko hiểu lắm! thấy cái này khó xài hơn cái cmw recovery nhiều
các bác cho mình gia nhập hội với 😁
@damdamcogtu ok, chào mừng bác đã gia nhập :D

đc chào mừng rồi cho mình hỏi 1 phát 😁
mình mới root rồi cài freegee xong thì vào recovery TWRP cài rom V5 E980 cũng wipe rồi cài bình thường mà 2 lần rồi đều bị treo ở logo LG @_@ các bác có cao kiến gì chỉ dùm mình với 😔
@damdamcogtu bạn không nên cái qua cái TWRP mà cài cái CMW recovery ấy là oka! làm lại nhé bác
@truongphihtu tại mình xem trên lgviet với tinhte thấy mấy cái bài hướng dẫn toàn kêu cài TWRP nên cũng xài thử coi sao. Mà ai dè 2 lần như 1, để mình làm thêm phát nữa với CMW. thanks bạn 😃
@damdamcogtu chắc chắn được đó vì mình lúc trước cũng như bạn đó! xài cái đó mình thấy khó hiểu hơn em recovery cmw
@truongphihtu mình xài rom E980 V5 từ tối hqua đến giờ thấy nghe gọi ổn mà ko biết có phải flash baseband ko bạn? Có điều là pin hơi đuối,chắc là do máy mình hay sao ák. Sạc full + gần 1h vậy mà xài wifi duyệt web,fb có 15-20 phút mà tuột còn 98,97% rồi. mặc dù chỉ 2G + độ sáng 40% nản thiệt 😔 ko được 1 phần của e GK cũ nữa

Gửi từ LG-E988 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
có cài này ngon sử dụng cũng dễ, tặng các bác Công cụ tải rom stock cho LG
ủa bác xài e988 mà lại chơi rom e980 ah :-/

Các bác cho e hỏi tí
e đang xài e980 rom vdt v2 f240 v10z, nchung sóng sánh vs các chức năng ok nhg pin chờ k đc như mong đợi
giờ e vô recovery flash rom e980 v5 của bên xda liệu có bị sao k nhỉ
@tranlong255 bình thường nha bác, vô tư đi

tungzn5
TÍCH CỰC
10 năm
chà có 1 bạn nữ cũng say mê công nghệ , thật là tuyệt
vừa up v5 của bên xda, so sánh vs vdt v2 f240v10z:
-giao diện đẹp hơn, mượt hơn
-pin trâu hơn chút <nhg vs e vẫn là bt, chắc phải mua pin ngoài>
-thêm đc mấy cái app của g2 cũng hay hay
-có nhiều tùy chỉnh về thanh status hơn, đây là cái hay nhất so vs vdt v2 😁

Lời khuyên: nên up rom này ;) rất ngon, tạm thời chưa thấy lỗi
bác có thể trích xuất cho em cái setting custom được không ạ?
tungzn5
TÍCH CỰC
10 năm
@vutruonghainam có up cho E970 được 0 bạn ơi
@tungzn5 E970 chắc là được, cái này e chưa thử, bác nên backup baseband trước nha
cho mình hỏi...jo mình đang ở rom gốc...mình muốn up Rom tiếng Việt...ae nào có thể chỉ cho mình biết nên up Rom nào ổn định và đỡ hao pin được không....cám ơn rất nhiều
@wild cats bác có thể dùng v5 của xda hoặc rom rin v2 ạ
Các bạn cho hỏi V5 đã có knock on chưa nhỉ? nó hoạt động tốt không vậy. Mình chỉ quan tâm mỗi khoản này.
@duck_pro đang dùng v5, k thấy knockon đâu @@ tuy nhiên mấy bác trên xda bảo cũng k hoàn thiện lắm nên thỉnh thoảng hơi lỗi
các bác cho em hỏi bác nào đang dùng room v5 em xin hỏi bật cái knok on ở đau với ạ
  • mình đang dùng Rinv1...jo mình muốn up Rinv2 vậy có cần phải đưa về Rom gốc k vậy........?
@wild cats không bác ơi, bác không nên up v2, vì em sắp ra v3 rồi ạ 😆
ôi. V3 rồi cơ à. em còn chưa được tận hưởng V1, V2 vì cơ bản gà quá . không biết cách up. hix
@Anhlamembuon em hướng dẫn cụ thể ở trang 1 rồi đó bác, dễ làm mà

@vutruonghainam vâng em biết bác rất nhiệt tình với mọi người cả với em nhưng mà khổ cái sao em k thấy . trước em có dùng sky 820 dùng recovery up rom thi cũng khá thành thạo. sao cái TWRP hơi khó. hihi
bác giúp em thì giúp cho chót nhé em cũng muốn có được cái rom tiếng việt dùng như ai lắm. gà tiếng anh thì đã chớ.
bh em có vào recovery úp rom để lấy mã thì nó ra 1 file có tên với đường dẫn như sau: clockworkmod/backup/1970-02-01.01.51.20
còn file của bác có tên là:1970-02-06--22-28-52 JZO54K
em đổi tên file của bác thành tên file của em. copy vào thư mục 0, thư mục TWRP theo đường dẫn như trang 1 nhưng vào restore không thấy. chả hay em đã làm gì sai, hay em có lỗi gì với cái máy của em .
biết gà rồi nên sai là chắc.... hi.
đang dùng xda v5 :3 trừ vụ k thấy KnockOn đâu còn lại ổn cả 😁
verybeo
TÍCH CỰC
10 năm
có bác nào dùng e980 mà khi nghe đt mà bên kia nói là bị vọng tiếng, họ nghe thấy cả tiếng họ luôn ko?
@verybeo do bác mở âm lượng cuộc gọi quá to ạ

verybeo
TÍCH CỰC
10 năm
@vutruonghainam thế à bác, em toàn mở max loa trong
cứ tưởng lỗi phần cứng
mà máy e tem imei là e980
e up rom e980h, rom cm, rom 240, e988... nói chung là tất cả đều đc (.tot với kdz nhé)
h chả biết máy e mã gì, hay cứ theo tem imei thôi nhờ ?
@verybeo cứ không có ăng ten là 980, còn có ăng ten là 240, bản quốc tế là 16gb @@

verybeo
TÍCH CỰC
10 năm
@vutruonghainam ko anten, 32 gb @@
up các thể loại rom vẫn nhận đủ 32 gb
kể cả rom stock flash qua flashtool

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM