Tất cả về LG G Pro E980 (Rom, root, baseband,...)

vutruonghainam
6/1/2014 7:56Phản hồi: 841
841 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

verybeo
TÍCH CỰC
10 năm
mà trên site lg us ghi e980 32gb mà bác zz
http://www.lg.com/us/cell-phones/lg-E980-optimus-g-pro
thì đó bác, theo như mô tả của bác nó là e980 rồi @@
ilbrmc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình mới dùng e980 up rôm gốc thì có bị lỗi bật tắt 3g và k phát được không ạ?
verybeo
TÍCH CỰC
10 năm
@ilbrmc e980 b up rom e980h dùng tẹt nhé
mình mói up rom Rinv2...tối qua sac đầy pin khóa màn hình không sử dụng j cả (từ 22h-06h), tới sáng ra mở khóa màn hình thì thấy còn 80% pin...các bác xem như vậy là có vấn đề j không...hay do pin của mình
@vunam2490 bác cho e đường dẫn v5 với...hôm bữa em có down rùi mà extract thi nó ra: (1 folder META-INF, 1 file nén system.ext4.tar, 1 file image-edify, 1 file nandroid.md5, 1 file system.ext4.tar.a, 1 file system.ext4.tar.b) vậy Rom đó có đúng không...mình úp như thế nào?
vunam2490
ĐẠI BÀNG
10 năm
@wild cats bạn chưa cài rom .zip bao giờ ah
bạn down về để nguyên file .zip đừng giải nén, chép file .zip vào máy, rồi vào recovery CWM cài như file zip bình thường.
@vunam2490 vậy là phải cài CWM nữa...có cần đưa về Rom không bác..........
@wild cats sao ai úp rom rin cũng bị hao pin thế nhỉ? để e làm v3 fix lại cái lỗi pin này, hao quá, bác bật chế độ điều khiển lõi quad chưa
vunam2490
ĐẠI BÀNG
10 năm
có ai cài rom FINAL VERSION Z Lite 2 chưa? có chạy đc trên E980 ko ?
sao mình down CWM từ FreeGee không được...còn down trong CH Play là CWM Backup Manager có đúng không
vunam2490
ĐẠI BÀNG
10 năm
@wild cats mình vẫn cài CWM từ freegee mà có sao đâu ta! bạn đang dùng rom gì? nếu là rom 4.1.2 thì up luôn ko cần về stock đâu
@vunam2490 mình dang dùng rom rinv2 vao freegee cai cwm nó báo complete rùi mà vẫn k thấy đâu cả
@wild cats set quyền root chưa bác

Sent from my LG-E988 using Tapatalk
@vutruonghainam làm như thế nào vậy bác
ae cho mình hỏi...mình cài file zip từ TWRP có được không
em cài được rồi cảm ơn các bác. hú hú
có ai hướng dẫn up rom bang CWM jum mình với...hix
Mình đã root ở rom gốc rùi mà...giờ cài Rinv2 rùi, cài FreeGee xong vào FreeGee để tải TWRP và CWM báo complete mà ra ngoài tìm không thấy... mình vào app store kiếm thì thấy có TWRP, tải về xong mình cho backup lại thì file nó không vào folder twrp như trước nữa mà nó cho vào folder 0...còn CWM thì kiếm mà không biết tải cái nào cho đúng...bác nào chỉ giùm mình với và set quyền root thì mình làm như thế nào.........thanks
vunam2490
ĐẠI BÀNG
10 năm
@wild cats Sau khi cài CWM Hoặc TWRP từ freegee báo complete, Bạn mở freegee lên, bấm menu -> reboot recovery để vào CWM Hoặc TWRP sau khi cài nhé
@vunam2490 mình đã vào được CWM, đã update v5 mà sao dt mình nó cứ được tí là khởi động lại vậy...khoảng 1-2 phút là nó lại khởi động lại.........và cũng không thấy cột pin đâu cả???
vunam2490
ĐẠI BÀNG
10 năm
@wild cats :eek: Máy bạn sao ấy chớ! vào lại CWM wipe data / Factory reset lại xem sao, hay up lại rom luôn!
AH mà bạn kiểm tra xem imei còn hay mất nhé, mất imei có thể gây mất sóng đó
còn pin thì bạn vào setting - General- customsetting - để bật hiển thị pin lên nhé
@vunam2490 mình đã up được v5 rùi...những 3G thì mình phải set lại cho nó hả...nó khộng nhận tự động ah
rw system la gì vậy bác...em không tìm thấy system/font nằm đâu cả.....
V3 ra nhanh đi bạn ơi. Mình đợi. Ủng hộ bạn hết mình vì tinh thần phục vụ anh em.
cho em hỏi là rom Rin V2 của bác có tự động update được không? giả sử LG có bản cập nhật lên 4.4 chẳng hạn.
@Anhlamembuon không được bác ạ, hình như bác phải đăng kí với nhà mạng hay sao á

ilbrmc
ĐẠI BÀNG
10 năm
bản v5 up bằng TWRP k được hả các bác.ai hướng dẫn cụ thể mình cái
vunam2490
ĐẠI BÀNG
10 năm
FINAL VERSION Z Lite 2
Mình mới up rom này, rất mượt! chưa thấy lổi lầm gì, Pin khá là tốt mình cảm thấy còn tốt hơn rom V5, để ĐT chờ ko sữ dung khoản gần 10 giờ mà chỉ mất khoản 4% pin. Có knock off nhưng ko có knock on
@wild cats hay nhỉ. . .
@wild cats bác chỉ cần bỏ file boot đi là ok thoai, up rom gì cũng chạy tuốt, trường hợp đó may là file boot thích hợp với dòng máy 980 đó, hehe
@vutruonghainam có cách nào chỉnh nhạc chuông của tin nhắn sms và tin nhắn thông báo là 2 nhạc chuông khác nhau được không...tin nhắn thông báo mấy cái game mình chơi lâu lâu nó cứ báo về, tưởng tin nhắn mở lên không phải...ức chế...cái dụ này ở rom gốc thì làm được
@wild cats nếu vào mục âm thanh không thấy, bác vào tin nhắn, chọn cài đặt, sau đó chọn thông báo, bác sẽ thấy mục chọn âm thanh, lưu ý: bác phải tắt chế độ im lặng hay rung nhé
Các bác cho em hoi với...em dùng những rom khác khi kiểm tra ram đều thấy 2G...ma sao khi up rom v5 kiểm tra thìchỉ thấy còn có hơn 1,7G...như vậy là sao ah...
@wild cats cái đó do kernel bạn ạ, rom nào ram nhiều thì gpu yếu đi, rom nào ram ít thì gpu sẽ mạnh thêm, giống như kiểu card màn hình onboard trên máy tính đó bạn

các bạn cho mình hỏi mình dùng g pro e980 khi đã dùng room gốc và room rin2 lâu lâu khi sử dụng các áp như truyên tranh hoặc xem phim online bị dừng ứng dụng đột ngột. Không biết máy của mấy bạn có bị không
@codon84 không bị như của bạn nhé, bạn về .tot xem còn bị không?

Mọi người cho mình hỏi sao con G pro E980 của mình không kết nối được với LG PC Suite. Đây là tình trạng chung hay chỉ có máy mình nhỉ. Đã cài driver đầy đủ, kết nối nhận usb thì bình thường
@c0902765115 bác @vutruonghainam giúp mình vấn đề này với
@c0902765115 bác cài driver này chưa?
@vutruonghainam rồi bác. Nghe nói server LG bị lỗi nên không máy nào kết nối được với LG PC Suite, không biết đúng hay sai nữa.
vunam2490
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chưa thấy con virus nào 😃! mình đang dùng rất ok pin để qua đêm chả thấy tụt luôn
Ơ đc mà vào cài đặt âm thanh là thấy!
Bạn đang dùng rom nào
@vunam2490 mình dùng Z lite 2 luôn...nhưng vào cài đặt âm thanh thì nó chỉ có 2 mục: nhạc chuông điện thoại và mục âm thanh thông báo...mục âm thanh thông báo đó nó bao gồm cả tin nhắn sms của mình và tin thông báo của game luôn...hix...tiện cho mình hỏi mình có thể đổi tên số model được không...giờ kiểm tra dt thì thấy model E988
vunam2490
ĐẠI BÀNG
10 năm
@wild cats Tên đt ko quan trọng ban thích thì dùng root explore vào system mở file build.prop lên tìm chổ
(ở phía trên cùng )
ro.product.model=LG-E988
sửa thành E980 rôi lưu lại
bác fake ip coi thử xem sao
sting2656
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vutruonghainam Mình hiện đang sử dụng rom Rinv2 của bạn, mình có một số góp ý như sau:
Thứ nhất là mình thấy thời lượng sử dụng pin chưa tốt lắm.
Thứ hai là có hiện tượng load ảnh bị chậm, chỉ hiện nửa màn hình, một lúc sau mới hiện lên cả tấm hình, đây là lỗi phần cứng hay do rom không biết nữa.
Thứ ba là mình rất kết cái khoá màn hình và nút hôm ảo ở trên cùng phía tay trái, bạn dùng phần mềm gì mà hay vậy?
Thank bạn đã bỏ thời gian làm rom cho mọi người. chúc bạn ngày mới tốt lành.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019