Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tất cả về Pantech Racer Vega II (SKY IM-A830L/S/K)

bqqhuy
19/6/2012 18:50Phản hồi: 24.500
24.500 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các cao thủ lên bản 1.38 cho A830L cho em hỏi bản này good hơn nhiều so với bản 1.35 ko? đang định lên 1.38 mà phân vân quá .......
@mr.son1987 thì cứ lên đi ko dc thì xuống lại có sao đâu bạn, chính mình dùng thử mới biết thế nào chứ mà hỏi thì đôi khi ko còn đúng nữa rùi.
cũng đang phân vân nên lên hay ko ????
có cái hơi nhỏ nho nhưng mà e tìm mãi hko được lên vô đây hỏi các bác trả lời giúp e . Làm cách nào bỏ cái tiên đoán khi nhắn tin ở con 830l thế , em loay hoay mãi tìm hko ra, bác nào biết chỉ giúp e với nha , thank ^^
akahimachi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phamkimchung Vô language & input - phần keyboard đó,

kích vào phần tùy chỉnh(3 sọc ngang bên cạnh)

rồi bỏ chọn cái auto correction (tiên đoán) đi.

Bỏ thêm cái auto correction suggestions (gợi ý) nữa

Tắt vibrate on key press (rung khi nhấn) nếu thấy k cần thiết.
_--------_
Nói chung xài cái bàn phím nào thì sửa bàn phím đó. Na ná như nhau.
@phamkimchung bỏ tiên đoán làm chi? Cái đó tui thấy tốt mà! Do nó là tiếng Anh mà bạn lại gõ tiếng việt không dấu nên lần đầu bạn phải chọn từ mà muốn gõ. Từ lần đó nó toàn tự động điền nên khỏe.

Nếu cài bộ gõ tiếng việt thì tự động điền chữ việt==> khỏe
kian244
ĐẠI BÀNG
11 năm
mấy bro ơi cho e hỏi
e đang xài 1 em A830L. Đang dùng ngon lành không bị lỗi lầm gì tự nhiên giờ bỏ sim vào máy nó cứ báo không có sim trong máy " restart after inserting USIM"
k bít em cho thằng bạn mượn máy nó có cài đặt lại hay gì không tự nhiên giờ cầm cái máy như cục gạch nản quá mấy bro ơi
@kian244 mình cũng bị như thế và khắc phục rất đơn giản không biết trường hợp của bạn có giống thế không
kian244
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngogiangxd bro làm ntn chỉ mình dc k hix. hay cho mình sdt mình ll bạn trực tiếp nhé
@kian244 bạn cắt quân bài và ép vào mặt sau của sim. Trường hợp của bạn 99% là lỏng sim. Máy mình bây giờ cũng phải đệm như thế
Nhờ anh em hướng dẫn giúp:
-Em down bản rom của bác tvp3004 giải nén ra thì được thư mục có chứa các file vậy copi cả thư mục đó vào thư mục Clockwordmod/backup hay chỉ cópi các file trong đó vào Clockwordmod/backup.
- Thẻ nhớ yêu câu dung lượng tối thiểu bao nhiêu? thẻ 2GB ( dung lượng thực 1,8GB có được ko )
- Thư mục Clockwordmod/backup trong thẻ nhớ là mình tạo ra hay có ntn?
Thanks.

akahimachi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mayrau9018 + Rom Restore: down về, giải nén, giữ nguyên tên folder rom, copy vào Bộ nhớ máy/clockworkmod/backup/folder tên rom

+ Rom Restore: Recovery --> backup and restore --> Restore --> folder tên rom (ko sửa tên rom) --> wait, sau khi complete đt tự quay ra recovery --> chọn Reset system now để vào đt.
- sau khi vào đt lần đầu nên reset lại 2 lần để rom hoạt động ổn định

+ Xài thẻ 2G cũng đc, ko vấn đề, cơ mà copy vào bộ nhớ máy chứ ko phải thẻ (830 thì ko rõ, trước xài 800s toàn ném vô bộ nhớ máy)

+ Thư mục Clockwordmod/backup nếu ko có thì phải tự tạo.
lyhongson
TÍCH CỰC
11 năm
@akahimachi 830 thì phải bỏ vào thẻ nhớ nhé, nó không giống 820 hay 800 gì đâu, 830 mà bỏ vào bộ nhớ máy thì ko restoẻ được đâu nhé 😁
bqqhuy
TÍCH CỰC
11 năm
Hỏi toàn topic, có ai ở HN có cái xương của phím laptop ko cho mình 1 cái 😃

Mình bị gãy cái xương 1 phím 😔 trẻ con nghịch ngợm :(

View attachment 738633

View attachment 738634

Sent from my IM-A830S using Tinhte.vn
@bqqhuy Sao bác không lấy của 1 phím nào đó mà bác ít dùng thay vào?
@bqqhuy cái này thì mình có cả núi,chỉ tiếc là bác ở hn còn mình ở sg
bqqhuy
TÍCH CỰC
11 năm
Nó bị phím K mà mình thay từ phím ] rồi, nhưng mà em ý đẹp đẽ thế mà chột 1 lỗ 😔( buồn :(( haizz

Hay bác gửi em CPN ra đây 😆
@bqqhuy bác Huy cho em hỏi sao em vào CWM 5.8.40 theo cách trang 1 mãi mà ko được nó toàn báo wating for divice. mặc dù đã cài đủ driver cho máy
bqqhuy
TÍCH CỰC
11 năm
Cổng USB có vấn đề 😆 Đổi cổng khác, ko đc thì đổi máy khác.
@bqqhuy Em đổi máy rồi cũng không được. Ko biết có thiếu driver nào ko?
máy mình là A830L, các bạn cho hỏi cài game thì file APK quăng vào đâu vậy, máy mình ko có thẻ nhớ, thank all
anh em nào còn nhớ trang số mấy hướng dẫn sử dụng phần mềm cwm 3.8.40 cho mình xin với! nhiều trang quá mình tìm mãi cũng ko ra nà hix! nhờ anh em giúp đỡ
lyhongson
TÍCH CỰC
11 năm
@truongphihtu Tìm theo tên thanh viên đó, bác tìm tên cybershot, rồi vào đó mà tìm thôi. bác ấy hướng dẫn cách cài CWM 5.8.40 lên thẳng điẹn thoại luôn sau này cài cái gì khỏi kết nối máy tính nữa.
Cám ơn bác Akahimachi đã chỉ giúp:

Bác hongson cho em hỏi thẻ nhớ tối thiểu là bao nhiêu GB vậy bác ơi?
lyhongson
TÍCH CỰC
11 năm
Còn tùy nữa nhưng 4 g là tồi thiểu, vì muốn cài room , bản thân nó cũng gần 1g rồi, thẻ 2 g thì ít quá sau này muốn bacup làm sao backup được, mình đang xài thẻ 16g class 6 mà thấy còn thiếu nè, vì minh hay cài room nên nhạc, công cụ room mình để ở thẻ nhớ hết chứ đê bộ nhớ máy flash room là mất sạch à.
@lyhongson Em chưa kịp sắm thẻ nên định cắm tạm cái thẻ 2gb vào làm đã rùi vài hôm nữa có thời gian đi sắm sau ko biết có được ko hay lại giữa đường đứt gánh thì chia lìa ma ma 😁
360 đó bạn .

Sent from my IM-A830S using Tinhte.vn
Raziel
CAO CẤP
11 năm
Tạm biệt, cả nhà ở lại vui vẻ 😃
lyhongson
TÍCH CỰC
11 năm
@Raziel Sao bán máy à.
Raziel
CAO CẤP
11 năm
@lyhongson Lên đời bác ạ, trước có đặt nhờ ông bạn xách về giúp 2 cái nắp lưng có NFC màu trắng dành cho A830S/K. Anh em nào cần thì PM nhé. T6 tuần sau hàng về đến.
lyhongson
TÍCH CỰC
11 năm
@Raziel Lên máy gì vậy bác, em cũng tính lên đời mà chưa chọn được em nào ưng ý cả, bác nói thử xem nên lên máy gi bây giờ.
Raziel
CAO CẤP
11 năm
@lyhongson Ông bạn kỳ này xách về 4X HD và LTE2, mình thì đang nghiêng về LTE2 nhiều hơn vì thật ra Dual S4 đã mượt kinh lắm rồi, mà mình thì lại chẳng game gì mấy, lấy LTE2 có 2Gb ram dùng cho nó sướng.

Nhưng kể ra nếu 4X HD mà ông bạn có giá tốt chắc cũng sẽ cân nhắc 😁
hoanglanton
ĐẠI BÀNG
11 năm
Help me.
em 830L của mình up offline lên 1.38 bị treo logo.mình đã up lại 1.35 ko đc.up đi up lại 3 lần ko đc, máy vẫn chỉ lên logo U+ rồi đứng.Có ai biết cách sửa lỗi này ko giúp mình với.
@hoanglanton Trước mình cũng bị 1 lần,nhờ ông anh bán máy xem hộ,ông ấy wipe là xong,bạn tự tìm hiểu nhà vì mình cũng đang tìm hiểu @@
trantu86
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dùng CWM 5.8.40 vì cái này nhanh và clear devil cache nhanh

Sent from my IM-A830L using Tinhte.vn
@trantu86 Bác ơi cho em hỏi vào advance xoá devil cache để làm gì. Em ko làm bước đó
trantu86
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không hiểu server của TT nhà mình bị sao mà cứ k cho attach file. Các bác down file mms.apk theo link dưới nhé!
http://db.tt/dIPOzv9L

Sent from my IM-A830L using Tinhte.vn
mọi người cho mình hỏi,con a830l của mình cài go launcher,khi đặt hình nền động thì có thông báo "unfortunately,select wallpaper from has stopped" . Vậy là sao ạ 😔(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019