Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tất cả về Pantech Racer Vega II (SKY IM-A830L/S/K)

bqqhuy
19/6/2012 18:50Phản hồi: 24.500
24.500 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có ý định bán SKY 830k mới mua 1 tuần để lên LG optimus G ae nào cần thì pm, khi mua la máy nguyên seal full box đầy đủ phụ kiện máy màu trắng dán keo ko 1 vết trầy giá ra đi là 6t2 ai cần thi alo 0939704830
vothelan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bác bqqhuy oi! Em đặt sky lên tóuchtone... không thấy gì do nắp lưng hay do cực trên nắp lưng bị ngược ah!
ok , mình up lại 1.3 đã ok rồi , cảm ơn các bạn .
mình muốn cài market vào điện thoại thì làm thế nào vậy các bác ?
@minhtri830064 nó có sẵn rồi mà
mọi nguời cho mình hỏi về 3g,mình đã cài đặt như như hướng dẫn rồi : APN "v-internet" . Còn lại bỏ trống ( trừ tên "viettel 3g" ) . Nhưng không hiểu sao vẫn không có mạng,đã bật tắt chế độ máy bay vẫn không được 😔
@pquyetthang muốn xài 3G của viettel thì bạn phải đăng ký gprs trưóc. Sau đó mới đăng ký 3G. Sau đó mới tới giai đoạn cấu hình điện thoại. Với viettel thì user-name là v-internet, password thì để trống. Mấy cái khác là đặt tên thôi! quan trọng là username và password. Bạn để trống 2 cái quan trọng thì không vô được là đúng
@thuongshoo mình đọc rất nhiều diễn đàn viết giống nhau là ở phần APN để v-internet còn user name và pass để trống chứ :http://diendanso.vn/dien-thoai-han-quoc/1555-root-fix-tin-nhan-up-lai-rom-goc-cho-sky-a830l-k-s-tong-hop-cac-van-de-cho-sky-a830.html
Sim mình có 3g mà 😁
@pquyetthang mình mới coi lại máy mình thì đúng như bạn nói rồi! :D
Mình đã viết một ứng dụng nhỏ để sửa lỗi +84 bằng cách sửa các đầu số trong Contacts. VD: số +849abc có trong contacts nhưng khi nhận tin nhắn hoặc nhận điện thì nó hiện lên là 09abc(không hiện tên người gọi). Chỉ cần dùng app này sửa tất cả đầu số +849abc thành 09abc là ok.
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.tungnd.android.phone.pantech.activity&feature=search_result#?t=W251bGwsMSwyLDEsImNvbS50dW5nbmQuYW5kcm9pZC5waG9uZS5wYW50ZWNoLmFjdGl2aXR5Il0.
lyhongson
TÍCH CỰC
11 năm
@tungsd Thanks bạn nhiều !
lyhongson
TÍCH CỰC
11 năm
@tungsd Bạn ơi mình dùng vega racer 2 đã fix lỗi sms vậy cài chương trình của bạn có bị ảnh hưởng gì không, nếu máy không root room gốc, thì sẽ bị lỗi +84 và tin nhắn 80 ký tự càchuuwowng trình của bạn sẽ fix được phải không bạn và sử dụng nó như thé nào, thanks
bqqhuy
TÍCH CỰC
11 năm
@lyhongson Không có gì fix cả. Chỉ đơn giản là đổi số trong danh bạ cái nào là +84 thì thành số 0. Thế thôi. Cái này thực ra là 1 app có sẵn trên mạng cậu này lôi về xào lại thôi, đã từng thử 1 cái y xì đúc thế này.
con A830s này Googlemap ngon lành không các bác nhi
@badboyhaven mình nghĩ máy nào cũng như máy nào.
nguyeno2
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy chưa root cài PM back up nào vậy các bác
mọi người cho mình hỏi là.khi mình vào CWM bằng fastboot đến đạon "press anykey to continute" thì nó cứ hiện ra cái thông báo "downloading boot.img..." chờ hoài ko thấy j cả.mình đang chạy stock 1.35 của A830l máy chưa root hay j hết.thẻ nhớ 16gb còn trống 4.5gb.loay hoay từ hôm qua đến giờ ko vào dc CWM j cả!😕
@bad_boy174 phải root trước rồi mới CWM. Đọc bài 1 đi!
nguyeno2
ĐẠI BÀNG
11 năm
có ai rành về root cho mình hỏi tí đi
nguyeno2
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã copy file vô thẻ, vô CWM mode, trên PC chạy A830 recovery , báo đã chạy CWM, trên màn hình đt hiện đang ở Fastboot mode rồi sao nửa??? nó cứ nằm thế hoài
mình sau khi root và up lên 1.38 rồi thì mình vào google play ko dc?!nó cứ báo connection timed out trong khi mình vẫn vào web dc?!có ai bị giống mình ko?
@bad_boy174 có ai bị như vậy ko?!mình send gmail = 3g cũng ko dc luôn?!google play thì timed out.còn search từ google thì lúc dc lúc ko!dù vào các trang khác đều bình thường 😕
@bad_boy174 Bạn phải vào bằng wifi lần đầu tiên cơ...🆒

Sent from my IM-A830L using Tinhte.vn
@cuongxacang mình vào = wifi cũng ko dc luôn!vào web = wifi cũng ko dc luôn!cái này do rom hay sao zay bạn?!
@bad_boy174 vậy nên up rom gốc lại,nhớ vào CWM format system cho nó sạch sẽ...😃
nguyeno2
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác chỉ rõ hơn đc ko ah,ngu mụi quá nên kới thế

Sent from my IM-A830S using Tinhte.vn
có bác nào bị lỗi bluetooth ko vậy...e ko send đc file ngồi hóng chờ offline học hỏi kn 😔..máy bài hỏi ko ai tl lun
@linhken998 mình từng send qua i900 rồi! mỗi lần send/receive file thì sky thông báo ở chỗ thông báo á! chỗ đó mới chọn là accept/cancel
@thuongshoo mỗi lần mình send thì phải dùng cái bluetoth transfer để vào thể nhớ của máy kia...còn nếu send mấy file bt thì toàn báo fail thôi. chả hiểu sao nữa. bạn send và nhận có okie ko. chỉ mình với
@linhken998 send ok! tại thích cái hình nền, nhạc chuông của i900. Send lỗi thì chắc là do bạn chưa trả lời cho nó, timeout nên báo lỗi
oánh đấu phát. tối về đọc thêm.😁
@geum411 bạn lên đầu trang, chọn "Theo dõi" thì sau này có ai làm gì với chủ đề này thì bạn sẽ được thông báo.
Cho mình hỏi chút với ! Không hiểu sao máy mình dùng 830S mình buckup lại các bản thấy ngon lành rồi nhưng khi mình copy phim HD vào thẻ nhớ để xem thì không hiểu sao không thể copy vào được dù cắm kết nối qua điện thoại hay cắm trực tiếp thẻ vào máy tính đều không copy vào được ? Có ai biết tại sao không vậy chỉ mình chút ( mình copy các file nhỏ vào thẻ thì copy thoải mái chẳng bị sao còn copy video HD vào thì báo " the disk in the destination drive is full
insert a new disk to continua "
Thanks các bro trước
tchuy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@le_duc Câu nầy có nghĩa là thẻ nhớ đã đầy, đề nghị gắng thẻ nhớ mới để tiếp tục ghi bạn à 😃
sau nhìu lần cố gắng fix sms 1.34 vẫn ko đc.
có bác nào tự fix ok chưa?
uh mình đã kiểm tra bộ nhớ nhưng còn thừa gần 19GB cơ bạn ơi. Nếu copy các file nhỏ cộng vào được khoảng 8GB nữa vẫn thoải mái mà copy video trên 4GB thì báo vậy mà copy video nhỏ hơn 1GB thì thoải mái
@le_duc Fat32 không copy được file có dung lượng quá 4GB bạn nhé 😃
@le_duc Bạn phải chuyển USB về định dạng NTFS nhá . ( chuyển = cách format,lúc format sẽ có chỗ chọn định dạng,ban đầu là FAT32 )
Ngon lam.

Sent from my IM-A830S using Tinhte.vn
Thẻ nhớ hay ổ cứng định dạng FAT32 giới hạn kích thước file không quá 4GB nhé em ui. Muốn chứa file to hơn 4GB, dùng Windows thì chuyển định dạng (format) thẻ nhớ sang NTFS nhé.
@cybershot Quả là bro nhỉ. Thanks bác nhiều
thế là sao nhỉ. mình send + nhận file toàn báo fail mà trong khi mình da pair với máy kia rồi..cái time out mình để 2p. bên kia send thì toàn báo fail..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019