Tất cả về Pantech Racer Vega II (SKY IM-A830L/S/K)

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi bqqhuy, 20/6/12.

?

Haiaune đã tuyên bố fix được SMS của SKY A83. Anh em có chấp nhận góp tiền để mua nếu là thật đã FIX

1. Đồng ý góp tiền nếu thực sự sau khi BOX cử người ra đàm phán nói chuyện và confirm là đã sửa được.

71.0%
  2. Không muốn bỏ tiền ra để mua. Thấy đủ dùng hoặc chờ đợi free.

29.0%
  1. Raziel

Raziel Thành viên

Tải từ đâu, nếu là everbox thì dùng acc này, của anh em LU :

2. viettinh

viettinh Thành viên

Chán quá đi, sao A830 k giống A810 ấy nhẩy , lên ICS cái tự dưng nhắn tin tổng đài OK. đỡ phải chổng đ.t' ngồi fix :D
    Srr Sp. Em có ý này, hay là bác Huy đổi con S cho em sài, em đưa con K cho bác sài, vậy là bác có máy test cho anh em zồi, zui cả làng :) :D

3. bqqhuy

bqqhuy Thành viên

*101# là USSD, không ai gọi là nhắn tin tổng đài nhé :D

4. onelove0001

onelove0001 Thành viên

các bác ơi tình hình mà máy của em hiện S/W Upgrading rồi làm thế nào bây giờ :(

5. mayrau9018

mayrau9018 Thành viên

Các bác ơi nhìn vào đâu để nhận biết máy đã root thía?

6. onelove0001

onelove0001 Thành viên

báo cáo các bác sau khi mày mò vọc vạch cả đêm, thì kết quả nhận đc là ntn
    Untitled.
    giờ làm đi làm lại thì kết quả nó vẫn như thế, màn hình chỉ hiện ra "S/W Upgrading".hic
    các bác cứu em với

7. linh_pro91hp

linh_pro91hp Thành viên

8. tam_bang_tnt

tam_bang_tnt Thành viên

đang dùng bản backup a830s của bác này. nhận xét đôi chút
    máy chạy có vẻ "đừ" hơn trước, mặc dù mình cài ít app
    pin thì cải thiện ko đáng kể lắm chắc được 5% so với bản cũ
    chơi game lướt web ít nóng hơn hẳn
    nhưng có cái chụp hình là ko hiểu các bác chụp bằng j mà dung lượng lên 3-4Mb/tấm. mình cũng úp cái fix camera của bác, nhưng chụp bằng chương trình mặc định hay camera utimate 360 mà cũng chỉ tầm 1-2Mb là cùng.
    còn cái google play hay bị lỗi quá, lâu lâu phải xóa acc mới tải ứng dụng đc

9. hungdnk12

hungdnk12 Thành viên

Cảm ơn bác quan tâm, bản rom này dùng ổn không hả bác, giờ mình mới đang tải, dòng K ít người dùng quá, máy mình từ ngày hack cái tin nhắn giờ lỗi lung tung, 1. có lúc màn hình quay ngang suốt không quay lại đc (chỉ khởi động lại mới dược); 2, Có lúc gọi điện màn hình không sáng nên không tắt được cuộc gọi, có lúc nó cứ báo "...android stop...". Chán, bác nào biết chia sẻ giúp nhá, hay có bản rom gốc cũng đc, mình đã nâng cấp lại ngưng máy vẫn lôi, cảm ơn bạn nhiều

10. alibabahp

alibabahp Thành viên

Sao mà buồn như S thôi lại còn đc cơ hội biến hình.Biến từ K sang S.Chứ mấy ai từ S sang K.

Sent from my IM-A830S using Tinhte.vn

11. cuongxacang

cuongxacang Thành viên

Bản L lên 1.38 có flash đc cái fix Cammera của bac bqqhuy ko nhỉ...:)

12. bunhingiudua

bunhingiudua Thành viên

ROM gốc K 1.29 fix lỗi tn của haiaune dùng tốt mà. Có điều là không fix được USSD thôi. Nếu không cậu dùng bản rom S cho K của haiaune cũng được đấy. Link thì search các trang của haiaune nhé.

13. khongtiendung

khongtiendung Thành viên

các bồ cho mình hỏi chút, bản update tiếng việt của con S update cho K đc hok vậy? Tks ae.

14. xuankhai87

xuankhai87 Thành viên

bác ơi bác có rom dangj BINX của A830k ko ạh???
    em lỡ nghchj dại xóa mấy cái app hàn giờ bật máy nó cứ hiện wifiSc.. giồng 1 bác bên trên ấy ạh.
    vấn để ở chỗ là em vào link download cái file binx thì giờ ko vào đc nữa...

15. cybershot

cybershot Thành viên

Sau khi re-odex cái fixed framework.jar dành cho bản ROM A830L 1.38 của bạn bqqhuy, và wipe sạch dalvik/cache, test thử bằng CM9 MMS.apk và Pansi SMS vẫn bị lỗi không gửi được tin nhắn 80<SMS<=160 ký tự. Nhắn tin Tiếng Việt, tổng đài SMS thì ok.

16. cybershot

cybershot Thành viên

Link down firmware IM-A830K_S0836129.BINX từ server của Pantech vẫn bình thường nha bạn. Còn sao bạn ko download link được thì hoặc máy lỗi hoặc mạng của bạn lỗi thôi nhé.

17. xus2vjt

xus2vjt Thành viên

Bác dùng dòng j vậy. L hay k hay s

Sent from my IM-A830L using Tinhte.vn

18. xuankhai87

xuankhai87 Thành viên

dạ em cảm ơn bác ạh. Bác ơi nếu em làm phiền bác quá thì thôi ạh, nếu bác không quá bận bác có thể cho em link server file IM-A830K_S0836129.BINX được không ạh...

19. duykhoi02cdt

duykhoi02cdt Thành viên

Cái trang này lấy nguyên bài viết của bác cybershot mà chẳng thấy ghi nguồn ở chỗ nào cả, thật là quá bất lịch sự và thiếu tôn trọng người khác...:( haizz

20. hoanganhtuan1007

hoanganhtuan1007 Thành viên