Tất cả về SKy A820L...ROOT, RECOVERY, ROM, GAME và khắc phục những lỗi cơ bản...

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi nguyenson1709, 25/8/12.

1. ljnzu

ljnzu Thành viên

mấy bạn cho mình hỏi chút nha. 820S 820L khác nhau ở điểm nào vậy =.=

2. atulaphan

atulaphan Thành viên

đừng dung phần mềm root bạn chỉ cần làm như mình hd cho A800S: cài recovery của A820L, up rom cook có root sẵn rồi hoặc flash file CWM-SuperSU-v0.99 là đt đc root một cách an toàn.

3. hongtin_neli

hongtin_neli Thành viên

ui,cuối cùng cũng có người nhiệt tình :D la la la.hj`

bác ơi bác cho em xin cái room cook có root sẵn nào ổn của 820l vs?
    em chưa biết gì nhiều hết.ah,trong cái hướng dẫn của bác,cái vào recorvery là sao ạ?bấm cái j để vào bác?
    ah hay bác cho e xin sdt đi,lúc em root em sợ có chỗ nào không biết,em gọi bác giúp e nha? :( Viettel ma khuyến mãi là em xin hậu tạ bác ngay :D

4. e_binh

e_binh Thành viên

bác sang choimobile lấy bản v4 dùng hay phết

5. akiravjp

akiravjp Thành viên

Bác up lên cho mọi người đi, mà sao ics này kg root đc vây, làm thì có đc, cơ mà dùng titan backup thấy bão lỗi root. Có ai biết caách sửa k

6. akiravjp

akiravjp Thành viên

Bác up nó lên cho ae đi, up lên sharevnn.vn là tốt nhất. :)

7. phnha2003

phnha2003 Thành viên

Cắm nguồn down trưa giờ mà quá chậm, có vài KB/s down ko nổi, chắc chờ server tụi TQ online rồi down thôi :(

akiravjp thích nội dung này.
  8. atulaphan

atulaphan Thành viên

cách mình hd ko sd phần mềm root nên ko lo chết camera, chỉ cần bạn cài recovery như HD:
    Bước 1:Công tác chuẩn bị cho PC và Mobile:
    Sky Driver http://www.mediafire.com/download.php?h9rgc9wps22r1zp
    Android driver http://www.mediafire.com/download.php?kord38y4o6o14jq
    Recovery 5.8 http://www.mediafire.com/download.php?ta2oxxs1ogpaxn4
    Recovery 6.0 http://www.mediafire.com/download.php?ig1at2evcz4ccmm
    - Trên điện thoại vào theo đường dẫn: Setting=>System=>Applications tích chọn dòng Unknown Sources...vào tiếp Development chọn USB Debugging
    - Cài 2 driver cho PC...xong thì khởi động lại máy...
    Bước 2: Cài Recovery
    Copy 2 file recovery5820.img nằm trong folder A820L-recovery5.8.2.0=>recovery và A820L_Recovery 6011.zip vào trong thư mục gốc của bộ nhớ máy điện thoại...
    1. Cắm cáp vào PC nhưng nhớ là chỉ cắm cáp thôi nhé ko được vào chế độ USB...sau đó vào Folder A820L-recovery5.8.2.0 chạy file Recovery.exe
    Sau khi recovery thành công ĐT sẽ vào chế độ recovery và có dòng chữ trên góc màn hình ClockworkMod Recovery 5.8.2.0

* Nếu bạn chỉ cần recovery 5.8.2.0 (mình dùng A800S thì thấy 5.8.2.0 dùng thích hơn) thì đến đây là xong, còn nếu bạn muốn up recovery lên 6.0.11 thì làm tiếp như sau:

2. Tiếp tục chọn dòng: Install zip from sdcard=>choose zip from sdcard tìm đến file A820L_Recovery 6011.zip chọn install
    3. Sau khi đt báo complete thì back ra ngoài chọn advance=>reboot recovery...
    ĐT sẽ reboot và quay trở lại recovery...
    4. Tiếp tục chọn dòng backup and restore=> choose backup format=>tar...
    5. Back ra ngoài chọn dòng backup để tạo folder Clockworkmod trong bộ nhớ máy...
    Sau khi backup thành công back ra ngoài chọn reboot system now...

* Bước 3: Root (by atulaphan - sd cho mọi loại đt android cài đc recovery, ko phải recovery gốc nhé)
    + Sau khi cài recovery sẽ có 2 hướng lựa chọn để đt đc root cực kỳ an toàn:

1. up rom cock của người khác (đã có sẵn root)

2. flash file CWM-SuperSU-v0.99 (như up rom zip, ko all wipe): http://www.mediafire.com/?k53kcoa18x3glgi --> đt sẽ đc root, rồi tự cook rom theo ý thích.
    * Up rom cook:
    Rom android ko giống như IOS của iphone nên không cần quan tâm đến việc nâng hay hạ version và baseband. Sau khi Root và cài recovery thì bạn chỉ việc down bản rom mình thích về, chú ý là xem rom đó là rom zip hay rom do người khác đã cài rồi backup trên đt của họ rồi share lên mạng (rom restore).

+ Rom zip: down về, coppy vào bộ nhớ máy
    + Rom Restore: down về, giải nén, đổi tên folder rom cho dễ nhớ (tên rom ko đc viết cách nhé) , copy vào Bộ nhớ máy/clockworkmod/backup/folder tên rom

- Vào Recovery --> wipe data/factory reset, wipe cache và advance -->Wipe davivik cache và Wipe batery stats (All wipe) --> ấn phím cảm ứng back để quay lại Recovery và chuẩn bị up rom theo 1 trong 2 cách sau:

+ Rom zip: Recovery --> install zip from sdcard --> choose zip from sdcard --> tên rom cần up --> Yes, install tên rom cần up --> wait, sau khi complete đt tự quay ra recovery --> chọn Reset system now để vào đt.
    + Rom Restore: Recovery --> backup and restore --> Restore --> folder tên rom (ko sửa tên rom) --> wait, sau khi complete đt tự quay ra recovery --> chọn Reset system now để vào đt.
    - sau khi vào đt lần đầu nên reset lại 2 lần để rom hoạt động ổn định

hongtin_neli thích nội dung này.
  9. tien13378

tien13378 Thành viên

Các bạn giúp với, mới dùng sky A820 update online bị treo recovery, làm theo hướng dẫn: bấm power làm đi làm lại mà vẫ treo. Cảm ơn anh em nhiều. Chúc anh em cuối tuần vui !

10. kotientieu

kotientieu Thành viên

May minh tu dung mat thanh google search o trang chu, moi nguoi cho hoi co cach nao khoi phuc lai ko

Sent from my IM-A820L using Tinhte.vn

11. phnha2003

phnha2003 Thành viên

Kéo widget ra ngoài thôi bạn

12. frenzytien

frenzytien Thành viên

Bác ơi gửi cho e file e update.zip đc không hình như trc e lỡ tay xóa r.zzz

13. phnha2003

phnha2003 Thành viên

https://docs.google.com/file/d/0B0MJYha8jKCzSG9pTVFQLWpDaWc/edit?pli=1
    của 1 bạn đã mod rom gốc đã root sẵn rồi, link rom ICS nguyên gốc mình ko nhớ ở đâu nữa, bạn thử file trên xem được ko

14. kotientieu

kotientieu Thành viên

Cảm ơn bạn nhiều nha mình làm đc rồi

15. phnha2003

phnha2003 Thành viên

16. Chanzoi142

Chanzoi142 Thành viên

Máy em chạy 2.3.5 lúc mua máy về mạng chạy tầm 800-2mb mà sao dừ mạng chỉ chạy được có từ 90-120kb thui.em dùng mạng viettel cài mimax đang còn 400mb dung lượng. Cho em hỏi do máy hay do mạng viettel mà nó chạy chậm thế ạ.

17. frenzytien

frenzytien Thành viên

À cho mình hỏi sao minh cài cwm theo đúng trình tự: copy file recovery.img vào bộ nhớ máy xong chạy file recovery.exe chạy xong máy đt khởi động lại xong lại vào cái cwm gốc là sao vậy. Chẳng hiểu lun.híc

18. hongtin_neli

hongtin_neli Thành viên

cho tớ xin link đi bạn :D mak bản v4 là gì thế?bản room v4 ak :D tớ mới tập tành,chưa biết j hết ah.hj`

19. thaonguyenhd

thaonguyenhd Dự bị

Híc em up bản rom vào cái nó báo MD5 check sau đó báo Fail tiếp đó là khi khởi động lại màn hình đen xì hiện ra 2 chữ nhìn thật đáng yêu SKY VEGA nằm im lìm không nhúc nhíc. Các bác cứu em nó với .
    Thank !

Lưu Di Dân thích nội dung này.
  20. RuaNgok

RuaNgok Thành viên

bác ơi cái link 2 va 3 die rồi, em không down về được