Tất cả về SKy A820L...ROOT, RECOVERY, ROM, GAME và khắc phục những lỗi cơ bản...

nguyenson1709
25/8/2012 4:26Phản hồi: 8.899
8.899 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lâu lâu vào mở video lên xem không được vậy là bị lỗi gì bác....mở bằng video stock thì ko đc còn app thì giật giật....phải fix persimision mới hết...
@ngoclovepx dùng MXPlayer xem ko giật tẹo nào...bạn dùng kiểu gì mà lỗi...fix permision là fix những gì...sao phải fix...
@nguyenson1709 lúc mình xài lâu thì đọc bằng app nào cũng giật như nhau...giống như là máy chạy quá mức vậy đó...máy a760s lâu lâu cũng bị như thế...mỗi lần vậy vào recovery fix permision là hết...mình cũng không hiểu nên mới hỏi @@
bac sơn cho em hỏi cái. em đã cài các chường trình rồi em muốn tạo 1 bản để khi nào lỗi bung ra giống như ghost win thì làm thế nào ạ
@hungnv1986 vào recovery chọn backup...
@nguyenson1709 em backup nó có 20M đúng hay sai vậy bác
@hungnv1986 no chia làm 2 file đó...muốn 1 file thì vào backup and restore chọn dòng backup format chọn tar thì sẽ 1 file duy nhất...
bác sơn ơi chết rồi em cắp cáp kết nối con sky 820 của em vào máy tính bây giờ nó đơ cảm ứng em phải tắt máy đi bật lên lại được em thử cả 2 cái máy tính và laptop của e cứ cắmm vào là đơ đơ giật cảm ứng hay là nó chập cái mạch nào rồi hic
@dinhlocthinh cáp lởm nó thế...kiếm sợi cáp xịn là hết
@nguyenson1709 cho em xin cai link apk va data fifa12 cho a820l voi em tim mai ma khong duoc
@onpiecelove mình down từ lâu rồi nên giờ ko nhớ link của nó nữa...bạn vào đây down thử xem sao...nếu ko được thì để lúc nào rảnh mình up lên mediafire sau...
http://sforum.vn/threads/3922-Galaxy-S3-Tong-hop-Game-HD-Max-Payne-Dungeon-Hunter-3-SixGuns-da-co-tren-S3-Update-18-6.html
Anh ơi cứu em với em đang chết dở đây ( >.< ) Em lúc nãy lỡ up nhầm bản rom của a800, giờ lúc bật lên thì kể cả có vào recovery mode hay fastboot mode hay bật bình thường thì chữ sky đều bị có màu hồng, lộn ngược, ko bật dc máy mà 1 lúc máy lại sáng đèn xong lại tắt, bị thế suốt, e sợ quá ( >.< )
@khanhdeptrai vào recovery up lại rom thôi chứ sao nữa...
@nguyenson1709 E cũng mún lắm nhg mà e ko vào dc recovery, nó cũng lỗi tương tự như lúc bật máy, có cách nào vào recovery khác việc nhấn "volumn -" + nguồn ko anh
@khanhdeptrai ko vào được recovery thì chỉ có cách là up online thôi
@khanhdeptrai tháo pin ra nhấn phím rồi mới lắp pin vào thử xem...chỉ có cách bấm thôi chứ ko còn cách nào
@khanhdeptrai Nếu ko up online và ko vào dc recovery thì sao đây😁

Gửi từ 820L thân iu của tôi !
[A820L] máy mình không có skybackup làm sao để fix lỗi 3G bi h? giúp mình với
mình k tim dau ra cái file backupsky.apk ca
@nguyenson1709 co cách nào để có skybackup ma k fair cài lại rom k bạn
@will_tuner ...
@nguyenson1709 cụ thể hơn dduocj k bác ơi, set permision ntn?
@will_tuner dùng root ẽxplorer cop vào link trên sau đó nhấn vào app giữ vài giây nó sẽ hiện lên bảng có dòng chữ đó...xem app khác nó tích như nào thì làm như thế...
Vậy còn e, e lỡ up nhầm rom của a800 h muốn up lại thì phải làm sao ( >.< )
bác sơn cho em hỏi cái. em bị lỗi khi gửi tin nhắn thì khi đc khi ko, trước dung pisi của bac và h dùng handcent cũng dính tình trạng đó. ngày trước chưa wipe thì ko bị sau khi wipe cài lại lại bị ko biết tại sao
@hungnv1986 bạn có chuyển máy về 2G ko
@nguyenson1709 đang để GSM/WCDMA
@hungnv1986 thử lắp sim khác vào xem còn bị nữa ko...hay do mạng có vấn đề
hic, thì ra là nó vẫn gửi đc, dùng handcent vẫn gửi đc còn cái pisi thì ko đc. tại vì nó ko báo gửi đc nên ko biết 😆
@hungnv1986 chài...muốn nó báo thì vào setting chọn phần báo khi gửi là đc
Buon qua hom nay dow ban fifa12 tu chieu den toi moi xong hi hoay mai ma ko choi dc.buon qua.thay nhieu game hay mat cong tai ca apk voi data ve ma ko hieu sao sky a820 lai ko choi dc.bac nao giup em voi
@nguyenson1709 mjnh loat di loat lai may lan rui ma...dow xong het file kia rui con file ay ko chay dc .bac kiem tra lai gium
@vuvantuc vừa check xong vẫn bt ko sao cả
@nguyenson1709 no bao vay ne...Truy cập vào trang web bị từ chối

Bạn không có quyền truy cập vào trang web tạihttp://199.91.153.247/nj60iwilwfxg/3wcep1889wkk8gb/com.ea.game.fifa12_na.rar.010
@nguyenson1709 no bao vay la sao ???Truy cập vào trang web bị từ chối

Bạn không có quyền truy cập vào trang web tạihttp://199.91.153.247/nj60iwilwfxg/3wcep1889wkk8gb/com.ea.game.fifa12_na.rar.010
Up online có phải là nhấn cả 2 nút volumn + nút nguồn ko, như thế ko dc, cứ động đến nút nguồn là nó bật máy, rồi bật, rồi tắt, rồi lại bật ... ( >.< ) Ko hẳn là bật, màn hình sáng lên xong lại tối đi ( >.< ) Đúng như bạn kelly nói ý 😔(
@khanhdeptrai tháo pin ra rồi mới bấm
ban nao cos apk ung dung skymouse cho minh xin voi sao minh sai may ban rom 820 deu ko thay co ung dung doc quyen sky mouse nhi
@nguyenson1709 hinh nhu ban V3 va a820l cua ban ko co cai sky station thi phai minh luc tung ma ko thay dau
@ngoalongcang xóa hết roài...hỏi trên này ae nào có thì backup ra cho
@nguyenson1709 hay minh ve rom goc roi backup ra file apk nhi? ban co teamview ko giup minh ve rom goc duoc ko? chac ban cung thuc xem apple ah
@ngoalongcang tối mai nhé...giờ đi ngủ thôi...
TỔNG HỢP GAME HD CHO SKY A820L
(Tất cả đã được test ngon lành)
1. FIFA 2012
DATA COPY VÀO THEO ĐƯỜNG DẪN: SDCARD=>ANDROID=>DATA

2. MAX PAYNE Mobile
3. LARA CROFT Guardian of Light
4. VIRTUA TENNIS Challenge
wKCeRDXqqqVAYm8wdGutD1I_of7iUGQ8QKuPNSt6WoP7V3gIZ9LUzGka7ObG3ECPeQ=h230.jpg

DATA COPY VÀO THEO ĐƯỜNG DẪN: SDCARD=>ANDROID=>OBB

5. REAL STEEL

6. PES 2012 Pro Evo Soccer

7. REAL FOOTBALL 2011
DATA COPY VÀO THEO ĐƯỜNG DẪN: SDCARD=>gameloft=>games
8. ASPHALT 7: Heat
DATA COPY VÀO THEO ĐƯỜNG DẪN: SDCARD=>ANDROID=>OBB
Huớng dẫn: - Lần đầu ae cần phải có Wifi or 3ddeeer active game...từ lần sau thì ko cần nữa...​
- Làm theo dấu mũi tên ảnh dưới để có thể dùng tiếng Anh nhé...​
9. MODERN COMBAT 2: Black Pegasus HD
DATA COPY VÀO THEO ĐƯỜNG DẪN: SDCARD=>gameloft=>games
10. MODERN COMBAT 3: Fallen Nation

To be continue...
tranmhoa112
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenson1709 ... Toàn thiếu file =="
@nguyenson1709 Mấy game này bị xóa hết data rồi
Sorry vì quote stupid

Sent from my IM-A820L using Tinhte.vn
@nguyenson1709 anh ơi a up lại giùm e fifa 2012 vs ạ, bị mất part 4 vs part 11 mất rùi ạ, mà realfootball e down về cài đặt xong khi vào bị lỗi 'download error This server is not available or validation of files is not successful. Please try again later' ( lúc down e chọn 3g/edge/gprs vì nhà ko có wifi ) có phải do ko dùng wifi nên bị vậy ko ạ, mấy game tương tự như pes 2011 và pes 2012 e down về cũng bị lỗi như trên a có cách nào fix được ko a, tnk a nhiều 😃
@nguyenson1709
Tháo pin ra xong bấm, giữ luôn, xong lại cho pin vào, vẫn ko dc anh ạ. Haizz, tại cái dòng sky này chả có ai dùng cả, thành ra ko có chỗ nào sửa giúp mình cả. Đi bảo hành thì xa quá, có khi đến 8km mới đến nơi, thành ra .....
@khanhdeptrai tại mới nên ít chỗ sửa chứ dùng thì hơi bị đông đó...có 8km mà đã kêu...vậy là quá gần rồi
nếu ở HP thì mang qua nhà mình xem cho
@khanhdeptrai 8km mà cũng ngại xe để làm.gì 🆒 trước mình còn chạy bộ thể dục 40km 😁

Gửi từ 820L thân iu của tôi !
chu0tjnh
TÍCH CỰC
12 năm
@kellyhp00 mình đi đâu <2km thì đi bộ:D
Đợi mãi vẫn chưa có ICS, bùn ghê gứm. Dang xài bản V2 của bác Sơn. Ổn, nhẹ, pin 2 ngày xài 3g chat viber liên tục, không lag. Xài cả tuần không phải reset lại. Thanks bác Sơn. Đợi ICS của bác Sơn rùi lên tiếp.
@nguyenson1709 Cho em hỏi chút sao em ko cài được flast player mới nhất để xem TV vậy anh nó cứ báo lỗi mà em tìm flast cài sẵn để update mà cũng ko thấy .
@hunghjp Cài flash player 11 bt mà. Xem bt.
@vanminhdent ông bác này chém ảo vl,cái khoản để viber chạy ngầm mà được 2 ngày.
@jindo3003 nếu viber chạy ngầm thì ko có tốn pin lắm đâu bạn, thực ra các app gởi nhận tin nhắn bây giờ đều xài kỹ thuật push notification, bản thân ứng dụng ko cần chạy liên tục, khi ko xài đến nó ngủ luôn, khi có tn người khác gởi đến nó thì nó dậy và chạy tiếp thôi.
Đáng nể ở chỗ là bạn ấy chạy 3g liên tục mà được 2 ngày kia, mình để 2g để push msg thôi mà chắc trong ngày là cùng
ok tks ban nhes
cam on b
ac son truoc nhe. gio em dow ve thu da xem co duoc ko. hom qua em dow ca buoi chieu ma cai vao may lai ko duoc
@onpiecelove fifa 2012 mình đã up cả link data rồi đó...mình đang chơi bt...đảm bảo là chơi ngon...nhưng nhớ là fifa2012 cần phải connect khi vào game nhé...nó phải check online xong mới cho chơi...
@nguyenson1709 anh oi sao em dow het ve roi ma vao no cu bao loi Android device. 73890 la bi nhu nao vay bac
ban
da thu chua.minh so ban apk ko dung tai mat thoi gian ma ko choi duoc ban ah.hom qua tai ca buoi chieu ma ko duoc
@onpiecelove bạn làm theo mình hướng dẫn.đã test kỹ.chơi ok.mượt mà ko cần online j cả
@thong2222 mình cũng ko hiểu sao bản mình đang chơi nó thế...nhưng chỉ cần online để nó check thôi...sau đó tắt đi chơi bt
bác Sơn ơi làm bản room hoàn chỉnh nhất + Tieng việt đi bác
@will_tuner thế nào là hoàn chỉnh hả...vô cùng lắm...mình thì thấy bản 1.53 V3 này quá good rồi...
còn tiếng việt thì mình ko dùng nên cũng ko thích làm...
@nguyenson1709 bản V3 của bác e down mấy lần giải nén toàn lỗi là sao nhỉ?
@will_tuner Nối lại chưa mà giải nén lỗi?đã up thành công rom chưa?

Sent from my IM-A820L using Tinhte.vn
mình cũng ko hiểu.vào down 1 phát 1 chơi ngon lành tới giờ.có nhiều game tải data vào pc sao mình ko làm được.ví dụ như virtua tennis 4.0.down data về giải nén thì ko thấy thư mục obb.bạn có chơi trò này chưa?ko biết làm sao cài được
@thong2222 cop vào obb chứ ko phải là ko có obb nhé...
@nguyenson1709 mình down về có 2 file .zip.giải nén thì được 1 file.dss còn 1 file giải nén thì chỉ hiện view file đó (vẫn .zip).bạn hướng dẫn cụ thể 1 chút giùm mình được ko.mê chơi tennis mà cài ko được.
@thong2222 đưa link mình xem nào...
@nguyenson1709 mình qua android24h cài được rồi.thanks bác
bac son oi no ghi la This application is not authorized for use on your Android device. 73890 la bi lam sao vay bac co cach gi giup em voi
@onpiecelove lại nhỉ...chắc down lỗi hoặc máy có vấn đề...mình vẫn cài và chơi bt mà...vừa test lại xong...down lại thử lại đi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019