Tất cả về SKy A820L...ROOT, RECOVERY, ROM, GAME và khắc phục những lỗi cơ bản...

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi nguyenson1709, 25/8/12.

1. Tung23dl2

Tung23dl2 Thành viên

hoan hô bác, đợi bản 1.53 V3 của bác sơn. chả cần ICS của sky nữa

mitmetal thích nội dung này.
  2. mitmetal

mitmetal Thành viên

Dỗi rồi :))

Sent from my IM-A820L using Tinhte.vn

3. n.huycong

n.huycong Thành viên

bác sơn cứ ra đều đều cũng đc chả cần ics nữa. mà tình hình học hỏi bác sơn thôi mình đang muốn làm cái giao diện giống với nexus

4. namniem

namniem Thành viên

Mới up 1.53 V2 của bác thì lại có V3 rồi :)). Ủng hộ bác hết mình

5. hungnv1986

hungnv1986 Thành viên

nhớ fix vụ hiện tên trong tin nhắn nhé bác, cái vụ 09 hay +84 ý, với để 01 cai SMS nt dc 160 kt thui là ok, tick hợp sẵn mấy cái ch][ng trình cho anh em chọc ngoáy nữa thì tuyệt đỡ phải cài lại hehe
    mong v3 của bác :)
    cho mình hỏi chút, lúc mình root lần đầu ý, mình copy lại file "1970-01-01.08.17.23" cho hỏi bây h mình boot lại cái này co thành rom nguyên bản ko.

6. galeonui9590

galeonui9590 Thành viên

Người giống người, tên giống tên là chuyện bình thường mà anh :D

7. kinghoang02

kinghoang02 Dự bị

mấy bro ơi cho mình hỏi chút, mình xài Rom 1.53v2 của bác nguyễn sơn, để pin 100% từ 11g tối hôm qua,tới sáng nay dậy còn 92%, trước khi ngủ mình dùng task manager end hết tất cà, chạy thằng dxtool end luôn, trước đó mình có và *#*#4636#*#* chỉnh GSM only nhưng dậy kiểm tra vẫn CDMA prefer,vậy có phải là hao pin ko bro? có cách nào tinh chỉnh ko?hay là phải dùng chếdđộ Flightmode để tiết kiệm pin.
    Bác Sơn mau ra V3 nha, vụ tin nhắn khó chịu quá, xài handcent thì ko gởi tn dc,app gốc thì ko hiện tên.

8. thong2222

thong2222 Thành viên

mình set như bạn chỉ nhưng ko hiểu lắm rwxr-xr-x. thấy 3 cột read - write - excute. dánh theo thứ tự user - group - others ntn? khi khởi động sau khi hiện sky thì tới chữ android mà ko thấy hiện con android màu xanh lá.chỉ khi tắt mới hiện con adroid màu xanh dương thôi

9. kellyhp00

kellyhp00 Thành viên

Up lên đợi rom v3 nào :) éo cần ics nữa nghe bọn sky đổ ko có thóc giống mà ăn:D

Sent from my IM-A820L

10. nongdanb

nongdanb Thành viên

Thế e nhơ bác sơn hộ em cái nhé .em chỉ thấy cả file ngày tháng năm có 20m định dạng của nó là.dug

11. nguyenson1709

nguyenson1709 Thành viên

vào recovery có phần format đó...nhấn vào nó rồi chọn dòng tar rồi quay ra backup bt

12. nguyenson1709

nguyenson1709 Thành viên

đang UP 1.53 V3 lên...đầu giờ chiều sẽ có

hungnv1986 thích nội dung này.
  13. jscaothe

jscaothe Thành viên

Ủa bản v2 của bác cũng có % pin luôn rồi mà

14. KIMQUOC

KIMQUOC Thành viên

Máy mình tin nhắn có chuông lẫn rung luôn. Mình xài tin nhắn mặc định cách làm như sau: mở tin nhắn lên vào setting -> notification setting -> vibrate -> chọn Always.(mặc định nó để là never) ->thưởng thức.
    Chú ý: là phải vào setting của tin nhắn nha.
    Chúc bạn thành công.:)

15. nongdanb

nongdanb Thành viên

Em vào recovery rồi có thấy phần fomat data,fomat cache,fomat sd.Nếu như theo bác bảo thì fomat sd thi mất hết dữ liệu rồi

16. mthstc

mthstc Thành viên

Kèo thơm

17. nguyenson1709

nguyenson1709 Thành viên

chài...backup format ý của mình là cái định dạng file chứ ko phải là factory reset máy

18. baolong2426

baolong2426 Thành viên

Trước tiên mình xin cám ơn bạn Kim Quốc đã hết lòng giúp mình. Nhưng bạn có thể cho mình biết là bạn đang xài bản Rom gi ko vậy? Mình thì đang xài rom 1.53 v2 của a Sơn. Nhưng mình đã Factory Reset 1 lan, nên khi vào phần SMS Set thì nó ko có otification setting -> vibrate -> chọn Always như hình của bạn. ko biết có phải là do mình FR ko nửa

19. baolong2426

baolong2426 Thành viên

Chơ đợi bản V3 của a Sơn nóng ruột quá. Mong a Sơn đừng up nhầm nhủ bản V2 nửa nha!! hehe!!:D:p

20. baolong2426

baolong2426 Thành viên

Ah a Sơn cho e hỏi là sau 1 time Up tùm lum ROm hết, hiện tại thì trong bộ nhớ máy có nhiều bản Rom cũ quá, em muốn xóa bớt cho trống bộ nhớ thì có ảnh hưởng gì tới bản Rom đang xài ko? Và nếu xóa thì xóa ntn ah? kết nối đt với PC rồi vào bộ nhớ máy xóa những Rom cũ đúng ko ah?