Tất cả về Windows Phone cho người dùng mới

Thảo luận trong '[WP] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi Duy Luân, 18/5/12. Trả lời: 419, Xem: 135669.

1. kingsleepdesign

kingsleepdesign Thành viên

la sao pro có hien thị ko?

2. lovesocnho

lovesocnho Thành viên

Thông tin mới nhất: tất cả các máy WP7.x hiện tại sẽ được nâng cấp lên WP8 (http://wmpoweruser.com/report-windows-phone-8-coming-to-current-generation-windows-phones/). Vấn đề là có một list phần mềm không chạy với máy có RAM 256MB (http://wmpoweruser.com/a-list-of-apps-which-will-not-install-on-the-nokia-lumia-610/)​

Sẽ có game Angry Bird dành cho Lumia 610 nhưng không biết khi nào? (http://wmpoweruser.com/rovio-workin...lumia-610-and-other-256mb-ram-windows-phones/)

3. canhcutnamphi

canhcutnamphi Thành viên

Bác trên up link kiểu gì mà gãy liên kết, phải copy paste mới được thế:|

4. lovesocnho

lovesocnho Thành viên

Sorry! Mình không kiểm tra lại link nên link thứ 2 bị sai.

5. MythNaVi

MythNaVi Thành viên

có ai biết cách thay đổi tài khoản facebook trên lumia 610 không! tôi đã vào phần setting -> email+accounts để thay đổi nhưng nó chỉ cho thay mật khẩu thôi. phần tài khoản thì kg thay đổi được nó!

6. kingsleepdesign

kingsleepdesign Thành viên

ủa bạn tao facebook mới để chát trên 710 chứ ko pải lấy facebook lúc trước khi xài trên PC hay laptop hả?

7. MythNaVi

MythNaVi Thành viên

không. facebook mình tạo tren pc sau đó mua lumia 610 về dùng. đăng nhập bằng cái facebook tạo trên pc ngày trước đó. bây h kg dùng lumia 610 nữa. đưa cho đứa em dùng. bây h muốn đổi sử dụng tk facebook của e mình trên lumia 610 chứ kg phải là face của mình.

8. canhcutnamphi

canhcutnamphi Thành viên

log out ra coi;)) xem có xóa cookies được thì xóa đi thử xem

9. MythNaVi

MythNaVi Thành viên

tui cũng kg quá gà mấy cái hàng công nghệ này! nên nếu làm được thì tui làm rùi. kg có log out!
    những ai làm đk rùi thì mách hộ tôi với. chứ mấy vụ đoán già đoán non cách làm mà chưa có từng làm qua này thì mịt mờ. tốn t/g. biết đâu sau này có ng gặp tình huống này. họ đọc còn bít ngay cách làm chứ. đọc xong thì ngất mà ức chế!

10. md07

md07 Thành viên

vào setting rồi email&account. Nhấn và giữ tk Facebook nó hiện ra chữ delete. Sau đó add mới vào, rồi cũng nhấn và giữ, chọn Sync...

MythNaVi thích nội dung này.
  11. canhcutnamphi

canhcutnamphi Thành viên

Vừa mới ra Viettel store, vuốt vuốt vê vê con L710 thích quá. Nhưng về nghĩ lại thấy mình ngu, con 800 ngay cạnh thì k nghịch, đi nghịch con 710:|

lovesocnhoMythNaVi thích nội dung này.
  12. MythNaVi

MythNaVi Thành viên

Ok!

13. titk0ol

titk0ol Thành viên

các bác ơi sao lumia 610 của em duyệt web hay ở bất cứ đâu cũng không copy/paste được :(
    (Ví dụ muốn copy một đoạn văn bản trên web ý mà giữ mãi cũng không hiện ra gì cả)

14. Eric Passion

Eric Passion Thành viên

Cho mình hỏi có phần mềm nào dùng để chỉnh sửa file PDF cho WP ko vậy mấy bạn????

15. mrsonali

mrsonali Thành viên

thich hop cho nguoi moi voc WP

16. khanh_nguyen_iphone

khanh_nguyen_iphone Thành viên

Chào bạn,​
    Bạn cho mình hỏi là sao mình không thể cài account Gmail vào máy Nokia Lumia 900. Mình đã thử rất nhiều lần rồi, mà máy vẫn báo là Google account info is incorrect, dù mình đã gõ rất kỹ username và password. Mình log vào account Gmail này bằng laptop thì vẫn vào bình thường.​
    Vấn đề là mình đã lưu toàn bộ danh bạ điện thoại vào account Gmail. Bây giờ không add account Gmail vào Lumia được thì làm sao sync danh bạ sang điện thoại.​
    Và cho mình hỏi là làm sao tắt cảm biến xoay màn hình trên Lumia 900. Nhiều khi nằm đọc báo, màn hình máy cứ xoay lung tung, khó đọc quá. Mình nhớ là trên Android và iOS đều có chức năng tắt này.​
    Rất cảm ơn bạn.​

17. spirit1989

spirit1989 Thành viên

bài viết rất hay, rất bổ ích, mình cũng đang tính làm một em WP,hì

18. nguyenan75

nguyenan75 Thành viên

Vụ log acc của google thì mình nghĩ bạn nên đem máy đến nhờ 1 cửa hàng hay 1 bạn nào đó chứ nói trên này rất khó bạn à, vì nhw bạn đã nói pass và ID đều đúng thì ko có cách gì mà ko đăng nhập được.
    Cảm biến xoay của Lu900 ko chỉnh được và là 1 điều phiền phức cho rất rất nhiều anh em dùng con Lu này, ai cũng muốn tắt nhưng hiện tại thì chưa tắt được, hy vọng sau này bản nâng cấp hay 1 cá nhân nào đó sẽ làm được.
    Thân!

19. haquang1310

haquang1310 Thành viên

Hi duyluan.thanks bạn về tất cả.bạn cho mình hỏi tý.mình mới chuyển từ androi sang wp7.hôm trước gl với 1 bạn trên tt này.hôm test máy mình thấy trên màn hình star có 1 live title để on/off 3g và bltoot rất tiện lợi.nhưng khi thỏa thuận xong reset lại máy thì ko còn nửa.mình đả seach mà ko thấy.bạn hay ai biết chỉ giùm mình với.tại hỏi bạn đó mà bạn quên tên app đó rồi.

20. rongcon0206

rongcon0206 Thành viên

bạn ơi chỉ cần chạm vào chữ cần copy thôi, ko cần giữ đâu