Tắt các ứng dụng trong Iphone không cần dùng đến home

kaminagai
20/10/2010 1:2Phản hồi: 37
Chào các bác cao thủ, tôi mới dùng Iphone thấy bảo nếu dùng nhiều nút home sẽ hay bị hỏng nút, tôi có xem 1 số máy Iphone được cửa hàng cài đặt có chức năng đóng chương trình đang hoạt động nhưn trong windows, chỉ cần ấn vào nút X là xong. Không biết có bác nào đã từng làm chỉ giúp tôi với. :happy:
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vào cydia rùi cài quick lock là được
không có cydia thì còn cách nào khác không bác....?
boylx
CAO CẤP
14 năm
bạn chép flie đó rùi vào wscp hoac pcsuite rùi chép vào heo đửờng dẩn này var/stash/Applications nhé
Tôi đã cài thử quick lock rồi nhưng nó chỉ hiện ra mỗi cái khóa, ấn vào là tắt cả màn hình. Ý tôi là có cái phần mềm nào để đóng tắt như cửa sổ trong win. Có bác nào biết chỉ giúp nhé
vào cydia cài cái RemoveBackground SB..ý (cài sbsetting trước vì nó là 1 toggle của sbsetting), nó có tác dụng kill toàn bộ app đang chạy, và refresh bộ nhớ luôn, đỡ hại nút home, đặc biệt khi dùng multitask 😁
Mình dùng QuickDo :p
Quick Do kill App thì config thế nào vậy Bro LienHuong, xin có bài hướng dẫn cụ thể hoặc chỉ bảo thêm, thanksss
QuickDo mình đang dùng là 1 App biệt lập nhưng có tính năng tương tự Activator bạn à 😃 Do dễ dùng hơn mà mình xài lâu nay :p
-> Vào Cydia search QuickDo bạn nhé 😁
E cài đc activator rồi c àk? Hix. Mày mò rồi cũng ra. C liên hương bn tuổi thế? Nhiều kinh nghiệm quá
Mình 2x bạn à 😃 Kinh nghiệm ko hẳn đi theo số tuổi đâu :p Ráng nghịch máy nhiều là kinh nghiệm đầy mình 😁
Có giống trong Avatar không vậy bạn
tamluu77
TÍCH CỰC
13 năm
chao Bac LienHuong,
Em đã cài đặt quickdo rổi nhưng không thể active. em cung có download key về rồi nhưng không active được, Bác giúp em với
ID: E847BFFB5F

em nhập serial : 30372356 nhưng không được. Bác cho em số serial khác nha.

Cảm ơn Bác,
mr_kiennt
TÍCH CỰC
13 năm
Trước khi active phải tắt hết Wifi, 3g... đã nhé.
Chắc bạn chưa tắt mấy cái đó chứ ko phải sai key đâu
big.man1984
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn thử tham khảo topic này của mình xem http://www.tinhte.vn/hoi-dap-chia-se-kinh-nghiem-169/chia-se-mot-so-phan-mem-huu-ich-cho-new-mem-_-631710/
hatuanvinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình thì xài luôn cái DisableMultitask và AutoLock. Đưa cái IP4 của mình chạy đơn nhiệm thế là đỡ phải double tap home để kill apps và tắt màn hình thì chỉ cần chạm vào AutoLock là xong. Hạn chế được 80% số lần phải sờ đến nút Home ^^!
Bạn cài Quickdo, rồi chỉnh trong phần "At Home Screen" ==>> "Short Slide Left" ==>> "Double-click the Home...".
Rồi thoát ra quẹt từ trái qua phải. Màn hình sẽ hiển thị lên nút tắt app như mình kick đúp vào nút home vậy.
Làm vậy đỡ phải ấn nút home nhiều mà vẫn tắt được app các bạn ạ.
Múa rìu qua mắt thợ chút, các bác đừng ném đá em nhé :p
Chủ topic liệu có thích cái này:

Cái này là cái gì đấy bác ơi. CHo e cho em 😁
huuloczxc
TÍCH CỰC
13 năm
giao diện đa nhịm nhìn đẹp vậy !
Pác chỉ e dc k
Cài quickdo the nào vậy mấy bạn?mnình mới dùng nên ko biết .ai có thể nói cụ thể và chi tiết không?Xin cảm ơn!
Cái này dùng kết hợp với Activator, các bạn lên Cydia cài Multiflow, sau đó gán tác vụ Activator cho nó. Mình đặt là Slide in Gesture (From Screen Bottom)

Khi thoát ứng dụng nếu mình không muốn nó chạy ngầm thì có thể tắt luôn bằng cách tab vào dấu x. Nhưng quan trọng hơn là mình thấy nó đẹp hơn cái thanh đa nhiệm mặc định. Có 2 hiệu ứng là như trong hình và kiểu "Cover Flow" nữa.

Có thể vào trang chủ của nó để tham khảo thêm: http://www.multifl0w.com/about.php
huuloczxc
TÍCH CỰC
13 năm
À vậy r hiểu òi tks bác !

---------- Post added at 03:50 PM ---------- Previous post was at 03:45 PM ----------

Ủa vậy nếu mình tắt hắn cái thanh đa nhiệm cùi bap71 dc k nhỉ !

---------- Post added at 03:58 PM ---------- Previous post was at 03:50 PM ----------

ukm 1 cái nửa ! sao em cài vuốt sang trái để mở
Nhưg quệt sang quài mà k ra lâu lâu dc 1 lần à 1
Anh có thể chĩ e hường quẹt cụ thẽ k

Thanh đa nhiệm mặc định thì cứ kệ nó thôi, mình không đụng đến nó là xong, còn nó vẫn cần chạy tính năng Multi tasking thì Multiflow mới có giá trị hoạt động chứ.

Còn nếu đặt Slide in Gesture thì nếu bạn đặt quệt bên trái thì khi quệt miết tay từ phía ngoài bên dưới màn hình vào trong qua khoảng 1cm là ok thôi, hướng thẳng theo cái biểu tượng đầu tiên của thanh dock ấy. Nhưng mình thấy quệt ở giữa thì dễ nhất 😃 Căn thẳng nút home quệt lên.
huuloczxc
TÍCH CỰC
13 năm
Cậu cho mình hõi cái battery doctor á !
- Cái đó có làm hư hao gì máy k
- Máy tớ bào trên stt bar là còn 80%
- Vậy mà zô đó chỉ còn 74% thôi à !
Bad_Boys_8x
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn nên dùng Quickdo trong cydia. nó sẽ thay thế fím Home của IP bạn
các bạn nên xài Activator.Máy mình giờ chỉ có vuốt,chạm và lắc thôi.100% kg nhấn một nút nào trên ip cả.
Mở bàn phím ko dùng nút home để màn hình sáng lên chắc mà bạn bảo 100% ko dùng phím cứng.
Leo.Nguyen
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ơ đang hỏi về phím home cơ mà ;), các bạn sai chủ đề rồi.
mấy lão làng sư huynh cho em hỏi là máy em ip4,os5 nghe nói là bên cidya chưa có QuickDo cho os5 vì thế em đã cài thằng Activator nên hạn chế dc 90% đụng đến nút home ( nút home của em nó lờn rồi) , nhưng khi tắt mấy cái ứng dụng ngầm thì em vẫn phải double click vào thằng home:cold: vậy giờ set up thêm cái vụ này phải làm sao nữa các huynh .... ?
b vào activator. chọn any where. kéo xún phần status bar. chọn 1 cử động nào bạn thích. rồi chọn activate switcher
chúc vui

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019