THỦ THUẬT Tắt các ứng dụng trong Iphone không cần dùng đến home

Thảo luận trong '[iOS] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi kaminagai, 20/10/10.

1. kaminagai

kaminagai Thành viên

Chào các bác cao thủ, tôi mới dùng Iphone thấy bảo nếu dùng nhiều nút home sẽ hay bị hỏng nút, tôi có xem 1 số máy Iphone được cửa hàng cài đặt có chức năng đóng chương trình đang hoạt động nhưn trong windows, chỉ cần ấn vào nút X là xong. Không biết có bác nào đã từng làm chỉ giúp tôi với. :happy:
    :

2. tuananh2009

tuananh2009 Thành viên

vào cydia rùi cài quick lock là được

3. ngocquy1185

ngocquy1185 Thành viên

không có cydia thì còn cách nào khác không bác....?

4. boylx

boylx Thành viên

bạn chép flie đó rùi vào wscp hoac pcsuite rùi chép vào heo đửờng dẩn này var/stash/Applications nhé

5. kaminagai

kaminagai Thành viên

Tôi đã cài thử quick lock rồi nhưng nó chỉ hiện ra mỗi cái khóa, ấn vào là tắt cả màn hình. Ý tôi là có cái phần mềm nào để đóng tắt như cửa sổ trong win. Có bác nào biết chỉ giúp nhé

6. hongphat1986

hongphat1986 Thành viên

vào cydia cài cái RemoveBackground SB..ý (cài sbsetting trước vì nó là 1 toggle của sbsetting), nó có tác dụng kill toàn bộ app đang chạy, và refresh bộ nhớ luôn, đỡ hại nút home, đặc biệt khi dùng multitask :D

7. LIENHUONG

LIENHUONG Ngôi Sao Tử Thần

Mình dùng QuickDo :p

8. phanrang82

phanrang82 Thành viên

Quick Do kill App thì config thế nào vậy Bro LienHuong, xin có bài hướng dẫn cụ thể hoặc chỉ bảo thêm, thanksss

9. LIENHUONG

LIENHUONG Ngôi Sao Tử Thần

QuickDo chỉ có thoát ứng dụng hay ko dùng đến nút Home nhiều thôi :p
    - Vuốt trái hay phải để thoát (tùy cài đặt)
    - Trên OS4, nhấn đúp Home để mở đa nhiệm thì có thể set QuickDo 1 thao tác nào đó tương ứng với Double Home

thuhuyen_303 thích nội dung này.
  10. tamluu77

tamluu77 Thành viên

chao Bac LienHuong,
    Em đã cài đặt quickdo rổi nhưng không thể active. em cung có download key về rồi nhưng không active được, Bác giúp em với
    ID: E847BFFB5F

em nhập serial : 30372356 nhưng không được. Bác cho em số serial khác nha.

Cảm ơn Bác,

11. mr_kiennt

mr_kiennt Thành viên

Trước khi active phải tắt hết Wifi, 3g... đã nhé.
    Chắc bạn chưa tắt mấy cái đó chứ ko phải sai key đâu

12. big.man1984

big.man1984 Thành viên

Bạn thử tham khảo topic này của mình xem http://www.tinhte.vn/hoi-dap-chia-s...mot-so-phan-mem-huu-ich-cho-new-mem-_-631710/

13. hatuanvinh

hatuanvinh Thành viên

Mình thì xài luôn cái DisableMultitask và AutoLock. Đưa cái IP4 của mình chạy đơn nhiệm thế là đỡ phải double tap home để kill apps và tắt màn hình thì chỉ cần chạm vào AutoLock là xong. Hạn chế được 80% số lần phải sờ đến nút Home ^^!

14. namnv86

namnv86 Thành viên

Bạn cài Quickdo, rồi chỉnh trong phần "At Home Screen" ==>> "Short Slide Left" ==>> "Double-click the Home...".
    Rồi thoát ra quẹt từ trái qua phải. Màn hình sẽ hiển thị lên nút tắt app như mình kick đúp vào nút home vậy.
    Làm vậy đỡ phải ấn nút home nhiều mà vẫn tắt được app các bạn ạ.
    Múa rìu qua mắt thợ chút, các bác đừng ném đá em nhé :p

15. tikger

tikger Thành viên

Chủ topic liệu có thích cái này:

hadungbktc thích nội dung này.
  16. hadungbktc

hadungbktc Thành viên

Cái này là cái gì đấy bác ơi. CHo e cho em :D

17. huuloczxc

huuloczxc Thành viên

giao diện đa nhịm nhìn đẹp vậy !
    Pác chỉ e dc k

18. DanQuang1808

DanQuang1808 Thành viên

Cài quickdo the nào vậy mấy bạn?mnình mới dùng nên ko biết .ai có thể nói cụ thể và chi tiết không?Xin cảm ơn!

19. tikger

tikger Thành viên

Cái này dùng kết hợp với Activator, các bạn lên Cydia cài Multiflow, sau đó gán tác vụ Activator cho nó. Mình đặt là Slide in Gesture (From Screen Bottom)

Khi thoát ứng dụng nếu mình không muốn nó chạy ngầm thì có thể tắt luôn bằng cách tab vào dấu x. Nhưng quan trọng hơn là mình thấy nó đẹp hơn cái thanh đa nhiệm mặc định. Có 2 hiệu ứng là như trong hình và kiểu "Cover Flow" nữa.

Có thể vào trang chủ của nó để tham khảo thêm: http://www.multifl0w.com/about.php

hadungbktc thích nội dung này.
  20. huuloczxc

huuloczxc Thành viên

À vậy r hiểu òi tks bác !

---------- Post added at 03:50 PM ---------- Previous post was at 03:45 PM ----------

Ủa vậy nếu mình tắt hắn cái thanh đa nhiệm cùi bap71 dc k nhỉ !

---------- Post added at 03:58 PM ---------- Previous post was at 03:50 PM ----------

ukm 1 cái nửa ! sao em cài vuốt sang trái để mở
    Nhưg quệt sang quài mà k ra lâu lâu dc 1 lần à 1
    Anh có thể chĩ e hường quẹt cụ thẽ k