Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tắt tính năng Google Now và thông báo của trình duyệt Chrome trên Windows và OS X

Duy Luân
8/4/2014 22:35Phản hồi: 32
Tắt tính năng Google Now và thông báo của trình duyệt Chrome trên Windows và OS X

Google mới đây đã ra mắt phiên bản Chrome mới hỗ trợ thông báo dạng Google Now cho cả người dùng Windows và OS X. Đây là một dịch vụ tuyệt vời cung cấp cho chúng ta một số thông tin quan trọng tùy theo ngữ cảnh, địa điểm và thời gian. Tuy nhiên, nếu bạn không thường tương tác với các sản phẩm Google hoặc chỉ đơn giản là không thích Now thì dịch vụ này sẽ trở nên khá phiên toái. Lúc nào nó cũng hiện hữu trên thanh taskbar của hệ điều hành và chiếm chỗ của những icon khác. Để tắt tính năng Google Now này đi, bạn hãy làm những bước sau:
  1. Nhấn vào biểu tượng hình cái chuông ở góc dưới bên phải màn hình nếu bạn xài Windows. Còn nếu bạn dùng OS X thì chiếc chuông này thuộc menu bar nằm ở cạnh trên màn hình.
  2. Nhấn váo biểu tượng Settings hình bánh răng.
  3. Bỏ chọn ô "Google Now". Tùy chọn này sẽ vô hiệu hóa các thông báo của Now, còn những thông báo khác của Chrome hoặc của các trang web bên thứ ba thì vẫn xuất hiện như bình thường.
  4. Trong trường hợp bạn muốn cái chuông này biến mất hoàn toàn, hãy chạy Chrome lên.
  5. Nhập vào thanh địa chỉ dòng này: chrome://flags
  6. Tìm chữ "Enable Rich Notifications" và "Enable Experimental UI for Notifications", chuyển cả hai thành "Disable".
  7. Đóng Chrome và mở lại là xong. Chiếc chuông đó sẽ biến mất và thông báo từ Chrome cũng không hiện ra nữa.
  8. Nếu bạn muốn bật lại những tính năng nói trên thì cứ làm tương tự, nhưng thay vì chọn "Disable" thì chuyển nó thành "Enable".
Nguồn: LifeHacker
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sài firefox từ cách đây 2 tháng để chơi game trên web
dạo này Chrome quá nặng nề
tonyhieu
TÍCH CỰC
10 năm
@trantrungkien.ct hình như vậy , nặng thật đó
@trantrungkien.ct Chuyển sang dùng IE11 đi bác
A6_YoonA
TÍCH CỰC
10 năm
@trantrungkien.ct do cache ngày nay lớn hơn xưa.....ăn ram nhiều
Hay
Hôm nay sinh nhật cuhiep à? Happy birthday nhé.
@Mơ à Ngày giỗ .... TỔ

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn mobile app
Chrome càng cập nhật càng nặng giờ thấy cái ie 11 vaf firefox trên win 8 nhanh hơn chrome và ngốn ít ram hơn
Giờ mới biết tên đầy đủ của bác @cuhiep là Trần Cu Hiệp 😁
@trontu20 nếu được hãy dạy tớ với
CloudNine
TÍCH CỰC
10 năm
@huygapro Thực ra tên chính xác là Cu Hiệp Từ Trần
@huygapro Em cũng chịu, mà ai lại tên là CU nhỉ 😁
Steve Chu
TÍCH CỰC
10 năm
@trantrungkien.ct Cách đơn giản nhất là bạn lên mạng tìm kí tự mình thích rồi copy/paste vào chỗ cài đặt chữ kí của acc bạn thôi..😃
chorme dạo này đúng là nặng hơn nhiều nhiều khi mình mún con film trên Chorme để cast lên Chormecast mà chẳng coi được vì quá lag nên đành coi bằng Safari 😔
mình tắt nó hồi nào quên rồi 😁
E cài Chorme h như là chỉ để dự phòng thôi. Đôi lúc cái firefox của e nó bị hâm hâm khi xem phim như kiểu Full màn hình là nó bị lỗi màn hình chia làm 4 góc thì hiện mỗi 1 góc trên cùg bên trái. Các phần khác tối đen lại hết lại. Safari dùg thấy ko thích bằng.
dev web thì không muốn cũng vẫn phải dùng Chrome, ko có cái nào có Dev tool mạnh bằng nó 😔
Từ khi cài Windows 8.1, sử dụng IE11 và Chrome. Mình đánh giá cao IE11 vì rất nhanh và mạnh mẽ.
Sireto
TÍCH CỰC
10 năm
Đổi sang Opera từ lâu 😁

Anh Google thích kéo người dùng sử dụng mọi dịch vụ trên Chrome, tức là bật máy tính lên, vào Chrome 1 phát thì khỏi cần bật word hay Windows Mail lên để duyệt nữa, mọi thứ có hết trên Chrome (chắc tạo tiền đề cho Chrome OS).

Nhưng mà đell' :mad: Mình kiên cường chỉ dùng Gmail với Youtube thôi.
sáng mới cập nhật chrome 34 nhưng càng nặng hơn v33 nữa bỏ chrome wa ff từ 2 tháng nay!! ngày xưa tuy chrome ngốn tài nguyên hệ thống ( nhờ tăng tốc phần cứng nên load trang nhanh) nhưng kể từ khi gánh thêm giao diên metro cua win8 thì nó nặng hẳn, khởi động lâu nhất trong 3 browers IE, FF!!
klq nhưng các bác cho em hỏi là App gì mà có biểu tượng là hình tai nghe vợi bác :3
duonganhhao
ĐẠI BÀNG
10 năm
không liên quan nhưng ai có cái hình nền như trên bài viết share cho em với 😁
duy2271995
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mấy bạn cho mình hỏi cái biểu tượng headphone ở trên là phần mềm gì vậy 😃:rolleyes:
Bạn nào có cái hình nền như trong bài viết cho mình xin được kg, cám ơn nhiều.
zidaneff9
ĐẠI BÀNG
10 năm
IE thì ko có extension, FF thì ko có metro, Chrome thì nặng 😔
nhanma154
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dùng tạm chromium 31 thôi ham hố cập nhật làm gì cho nặng thêm ra
😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp