9000/9700 tắt ứng dụng chạy ngầm trên Bold

Thảo luận trong '[BB] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi anhtuan80hn, 17/12/09.

1. die4rock

die4rock Thành viên

sao mọi người hay dùng alt + back để xem ứng dụng chạy ngầm nhỉ, bất tiện là cứ bỏ tay ra nó sẽ nhảy vào luôn ứng dụng đó. Chỉ cần giữ chặt phím menu tầm 0.5s là hiện lên danh sách các ứng dụng đang chạy mà.

testtichipdrumshix610 thích nội dung này.
  2. nguyenhuytung

nguyenhuytung Thành viên

cách tắt các ứng dụng chạy ngầm hiệu quả nhất là caì Easy Standby thì ko phải bấm nút nào cả

3. mercuryuds

mercuryuds Thành viên

là soft hay làm cách nào thế bạn? mình có dùng: battery plus + txtlater k tắt đc :D

4. nguyenhuytung

nguyenhuytung Thành viên

là soft,bạn vào phần PHẦN MỀM-ỨNG DỤNG BB của diễn đàn tinhte có đấy down về mà cài.khi cài xong mở Easy Standby ra đánh hết các dấu tích vào các PM có trong BB trọn time out : 15' là khi ta ko xài BB nữa là nó tự khóa các PM lại và rất tiết kiệm pin

5. vanhong306

vanhong306 Dự bị

Chào mọi người!
    Mình dùng Bold 9000 - Os 5.0.1067, cho mình xin cái phần mềm easy standy. Xin cám ơn nhiều!

6. amoloso

amoloso Thành viên

Đúng rồi đó, mình cũng làm theo cách này. Chuẩn không cần chỉnh :)

7. Thuanle28

Thuanle28 Thành viên

có bác nào chỉ dùm cách tắt TXTlater mà k cần dùng pm k? e dùng bold 9780 mà tắt bằng cách Alt + Q thì chỉ tắt đc mobipocket reader thôi,cái này thì chịu @@

8. haku_ichiru

haku_ichiru Thành viên

vào ESC>JVM Engineering Screens>Processes tắt tuốt luốt. @@ kể cả antibrockenet

9. minhtuan7610

minhtuan7610 Thành viên

vào như bạn náy,tìm tới ứng dụng muốn tắt,ấn vào chùm dâu và chọn "kill..." là ok.làm theo các cách moj ng hướng dãn có thể tắt dc 2/7 ứng dụng chạy ngầm(mobi reader và anti broken net)

10. minhtuan7610

minhtuan7610 Thành viên

còn:home,call,messenger,berry messenger,browser là mặc định thì để yên đi.hi hi

11. MinhHieu_koolman

MinhHieu_koolman Dự bị

v
    vấn đề là ESC nó nằm ở đâu ấn Escape rồi nhưng mà ko hiểu vào JVM kiểu j
    @.@ các bác dùng lâu rồi thì các bác biết chứ những người mới dùng các bác viết thế cũng ngang đánh đố nhau :-< có j hướng dẫn bọn em kĩ kĩ 1 chút,thanks :( em đang dùng BB9000

12. minhtuan7610

minhtuan7610 Thành viên

ban search gôgle cach bật "màn hình ẩn ESC" LÀ RA THÔI

13. MinhHieu_koolman

MinhHieu_koolman Dự bị

khổ nỗi là ko ra ý >"< dĩ nhiên là bật lên đc cái màn hình ẩn nhưng ko hiểu kích cái j để lên đoạn JVM Engineering Screens>Processes

14. hoangnguyen0115

hoangnguyen0115 Thành viên

Quan trọng làm gì nhĩ. Chạy thì cứ để nó chạy. Máy mình thấy lúc nào cũng tầm 12 cái app chạy nhưng k quan tâm