Tắt ứng dụng ngầm BlackBerry 9900 Bold

sonbb2468
16/3/2014 18:13Phản hồi: 11
Các bác ơi, e mới tậu con 9900, e dùng thấy rất ổn định, có điều e ko biết là tắt ứng dụng ngầm thế nào? Các bác sành chỉ bảo cho e với nhé. Tks ạ 😃
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

fRzzy1
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn giữ phím chùm dâu để nó hiện nên tất cả các app đang chạy. Click vào ápp đó rồi back từ từ ra màn hình chính. Mặc định sẽ có 5 app ko thể đóng là : cuộc gọi, bbm, home, trình duyệt và hộp thư
Ừm mình làm được rồi. Tks b nhiều nhé, mà gửi Mail cũng chẳng biết làm thế nào nữa bạn. N cứ bắt mình phải đăng ký tài khoản doanh nghiệp !!! Mà đăng ký ko có được bạn à ???
fRzzy1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sonbb2468 để sử dụng mail, thì trước hết bạn phải đăng ký gói cước BIS hoặc BES của nhà mạng mà bạn đang sử dụng (còn khái niệm về bis, bes thì bạn vô đây : http://www.tinhte.vn/threads/bis-la-gi-va-bes-la-gi-cau-tra-loi-tu-1-bber-danh-cho-bbers.550720/)

Sau đó bạn vào Setup -> Email accounts --> Chọn nhà cung cấp mail (google mail, yahoo .... Nếu bạn dùng 1 địạ chỉ email mà bb ko cung cấp sẵn thì bạn ấn tiếp vào other ) --> Nhập địa chỉ email và mật khẩu vào và chờ bb push một số mail gần đây nhất của bạn.

Lưu ý : Với dịch vụ BIS thì bạn chỉ có thể cài tối đa 10 acc email. Và bb sẽ push mail liên tục do vậy mà rất ngốn pin với 9900. Do vậy mà nếu không cần kiểm soát mail liên tục thì bạn nên tắt data service đi và khi cần kiểm tra hòm thư thì bật nó lại.

Mình dùng 99, bật data service liên tục, 3 acc mail, 1 facebook, 1 yahoo, duyệt web khoảng 2h 1 ngày. Thì pin trụ đc từ sáng đến tầm 5h chiều :p
Giờ mua bản unlock ròi mở bằng code, về sau có bị ảnh hưởng gì hok. bb 9900 có đời 001 - 004 không mấy bác, em mới vô nghề
Gmail giờ không cho sử dụng nữa phải không các bác?

Gửi từ Blackberry 9780 của tôi sử dụng Tinhte.vn
fRzzy1
ĐẠI BÀNG
10 năm
Unlock = code ở viêtnam ko vấn đề gì bác nhé, trên diễn đàn mình có bác share code free đó. 9900 ko có đời máy 001 - 004 như z10 thì phải. Còn như các dòng cũ như 9k thì nó phân theo mã màn hình 001/004, 002/003, nhưng cũng đã có phần mềm để remove mã màn hình rồi bác à. Thấy ae bây giừ còn phân biệt 9900 theo băng tần ví dụ như 1,2,5,6 ....
Mình vẫn đang dùng gmail đây có vấn đề gì đâu 😃
Ui vậy àh. Sao em cài cứ chạy được 1/3 lkà out ah

Gửi từ Blackberry 9780 của tôi sử dụng Tinhte.vn
beomos
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho mình hỏi, mail của 9900 có thể đăng nhập 2 acc gmail ko? (2 acc gmail khác nhau). Ko hiểu sau mình đăng nhập được 1 acc gmail, sang acc thứ 2 thì báo lỗi pass và ID gmail sai. cần kiểm tra lại...)
Có ai biết khắc phục lỗi này không?
bạn add mail vào máy thì add mấy mail cũng đc, tốn pin thôi 😆
luuhuongvu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác cho em hỏi, em đăng nhập vào mail rồi, nhưng giờ muốn thoát mail thì làm ntn, em loay hoay mãi k ra
fRzzy1
ĐẠI BÀNG
9 năm
@luuhuongvu bạn vào cài đặt (biểu tượng hình device blackberry với 1 cái bánh răng , chứ ko phai cái biểu tượng cờ lê-tùy chọn đâu nhé 😃 ) --> tài khoản email --> sau đó bấm phím chùm dâu vào tài khoản bạn muốn xóa --> chọn xóa 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019