Tay cầm của Xbox One sẽ hoạt động với các tựa game PC vào năm sau

Duy Luân
13/8/2013 2:50Phản hồi: 29
Tay cầm của Xbox One sẽ hoạt động với các tựa game PC vào năm sau

Tay cầm chơi game của Xbox 360 có thể hoạt động với máy tính nếu người dùng mua thêm một bộ thu tín hiệu không dây với giá 25$, vậy còn tay cầm của Xbox One thì sao? Trang Penny Arcade mới đây đã hỏi Microsoft về vấn đề đó, và hãng nói rằng đến năm 2014 thì người dùng có thể sử dụng controller thế hệ mới để chơi game PC. Microsoft cho biết rằng tay cầm của Xbox One không giống với Xbox 360 mặc dù chúng trông tương tự như nhau bởi giao thức kết nối không dây đã được thay đổi. Ngoài ra, chế độ hoạt động có dây, hai bộ mô-tơ rung mới (Impulse Trigger) nằm dưới hai cần analog trong chiếc controller này buộc Microsoft phải viết lại phần mềm để thiết bị có thể hoạt động trên máy tính.

Microsoft chia sẻ thêm rằng họ cũng cần phải "làm một số việc để đảm bảo rằng các tựa game PC hiện nay có hỗ trợ tay cầm Xbox 360 cũng sẽ chạy tốt với tay cầm của Xbox One". Hãng nói những công việc này nghe có vẻ bình thường nhưng thực chất nó cần phải được đầu tư và thực hiện kĩ càng nhằm mang lại trải nghiệm tốt nhất cho người dùng.

Cũng trong dịp này, Microsoft đã đưa ra một đoạn video giới thiệu về những điểm mới trong tay cầm của Xbox One, mới các bạn xem qua.

Nguồn: Penny Arcade
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Làm 1 em
slmes
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không biết có ra riêng 1 bản như Xbox game controller for Windows không, ra thì quá ngon.
Đang dùng tay xbox 360 để chơi game pc. Tuyệt hơn tay ps3 nhiều 😁 nhất mấy game bắn súng
J_Tuan
CAO CẤP
11 năm
@duythanh90 Công nhận, về khoản bấm chọt thì xbox phê hơn tay ps :D
mr.dta
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duythanh90 Bác phán chuẩn.
cái tay x360 mình xài gần 4 năm rồi mà vẫn bấm tốt.
HuluHala
TÍCH CỰC
11 năm
@ryankog
bấm thì tốt đó, nhưng analog thì cứ trôi ơi là trôi 😕
@HuluHala chỉ trôi 1 lần khi chơi resident evil 6 thôi, từ đấy đến h ko trôi nữa, cũng chả biết sao chắc tại hên 😁
9kute.com
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quá ngon ! Mua về chơi Crysis :rolleyes:
cái analog làm đẹp thật
mr.dta
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái đệt, vừa mua tay xbox 360 pc được mấy tháng.
Cái xbox 360 d-pad cứng vãi, may mà chơi game chỉ dùng để chọn súng. 😃
Vote cho tay cầm xbox, đang dùng tay 360, êm và bền bỉ, đá Fifa 13 ngon tuyệt, chơi game hành động thì rung tê luôn.
ít tiên mua cái tay 90k đá ps3 tạm cũng vui lắm rồi 😁
pinata
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang dùng 1 tay xbox360 chơi đá bóng sướng tê người 😃
Tay cầm Xbox 360 có thể nói là tay cầm console bền bỉ nhất, bền hơn tay ps3 rất nhiều.
mua về xài mac os được không mấy bác. em hong có kinh nghiệm về tay cầm chơi pes hay fifa cho macbook 😔 ai có xin giúp em nhé. thánks nhiều
alex_kt
ĐẠI BÀNG
11 năm
[qote="duythanh90, post: 39049963, member: 72595"]Đang dùng tay xbox 360 để chơi game pc. Tuyệt hơn tay ps3 nhiều 😁 nhất mấy game bắn súng[/quote]
Bác làm on cho e hỏi tí, làm sao dùng tay cầm xbox chơi game trên pc đc vậy? Thấy trên bài có nói chỉ cần mua 1 thiết bi $25 là dc. Vậy cái đó tên gi? Và có cái gì e cần lưu ý trước khi mua ko? (ý e là lợi và hại, chọn mua đúng thiệt bị)
Cám ơn bác :D
@alex_kt Bác làm on cho e hỏi tí, làm sao dùng tay cầm xbox chơi game trên pc đc vậy? Thấy trên bài có nói chỉ cần mua 1 thiết bi $25 là dc. Vậy cái đó tên gi? Và có cái gì e cần lưu ý trước khi mua ko? (ý e là lợi và hại, chọn mua đúng thiệt bị)
Cám ơn bác :D[/quote]
bác mua tay cầm Xbox One mới cần nó, tay Xbox 360 thì có phiên bản cho PC, giá 890k loại có giây, 1200k loại không dây. Tay Xbox One cho PC thì bác phải đợi. :D
macbook ko có card rời mà chơi cái chi ? 😁
Boyzvupro
TÍCH CỰC
11 năm
Thế này chắc có XB1 thì chắc lại sắm thêm cục receiver mới 😆. Mình thấy tay xbox chơi game phê vãi =)), vì nó native support vs nhiều game chứ k như thằng PS3
chuẩn bị bán tay thôi 😁
nhà 2 cái tay vứt xó kiểu này lại tốn tiền mua tay rồi =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019