Techone.vn hàng xách tay tốt

Thảo luận trong 'Tư vấn chọn mua ĐTDĐ' bắt đầu bởi bangho85, 8/12/13.

?

bạn mua hàng xách tay ở techone.vn chưa + chất lượng ?

Poll closed 8/4/14.
  1. có + hàng đảm bảo

0 bình chọn
    0.0%
  2. có + hàng lởm

40.0%
  3. chưa

60.0%
Bạn có thể chọn nhiều mục.
  1. bangho85

bangho85 Thành viên

1. 6/12/2013 mình mua một ASUS memo pad hd hôm qua tai techone 317 cầu giấy, 3090k hàng mới, dùng và test không có vấn đề gì đến bây giờ
    2. 6/12/2013 mua 1 LG Optimus G 180k ( giá 5890k) , hàng chỗ techone 317 ko có, phải đợi 30p chuyển từ techone thái hà sang. khong còn nguyên seal( nhưng nghĩ bây giờ kiếm hàng xách tay nguyên seal rất khó) đành chấp nhận, Mở máy lên thấy pin 6% xem trong máy đã có một kiểu ảnh đc chụp từ hôm 5/12/2013. Mình quên ko kiểm tra wifi, bảo bên kĩ thuật cài tiếng việt cho( đợi tiếp 45' nữa) rồi mang máy về. Về nhà mở ra không thể vào được wifi ( máy báo dò được mạng nhưng không kết nối vào được) . 9h50 sáng 7/12/2013 lại đến techone 317 cầu giấy thắc mắc về wifi không vào được, bên kĩ thuật cũng nhiệt tình giúp cài lại rom các kiểu 2tiếng đồng hồ không được, lại bảo mình đến chiều lấy. Giờ mình đợi đến chiều nay xem thế nào rồi review lại.
    Thái độ của các nhân viên nhìn chung là nhiệt tình. Còn hàng thì qua cái LG Optimus G của mình thì mình thấy không đảm bảo

19h 7/12/2013 vẫn chưa có kết quả của việc bảo hành( dù chỉ là 1 ngày) (mà mang tiếng là 1 đổi một trong 15 ngày nếu có lỗi nhà sx.
    đợi mãi không thấy techone gọi điện báo, đành gọi lại hỏi. Nhận đc câu mong anh thông cảm, bên em cài chưa xong. muộn nhất sang mai anh có thể nhận được. Thất vọng lần nữa. Mai review tiếp 7/12/2013 22:54
    11h 8/12/2013
    giờ đã đến trưa, techone ko goi cho mình, Mình thực sự ức chế với thái độ này rồi. Techone Lừa đảo.
    Đợi đến chiều gọi và ghi lại cuộc gọi cho các bác nghe.
    :

2. bangho85

bangho85 Thành viên

12:05 8/12/213 quản lý bên Techone 317 đã gọi lại cho mình báo máy đã sửa xong, đang đc chuyển từ bên Thái hà về. Hi vọng không phải quay lại đó lần nữa để sửa

3. kangjin_mobile

kangjin_mobile Thành viên

Hàng mới sao lại ko ko nguyên seal, mới là phải nguyên seal, pk cũng nguyên seal, sạc, cáp,tai nghe, tag Nfc, que chọc sim phải đủ, ko nguyên seal ko phải là mới, hàng mới op G ko thực sự hiếm đâu bác

banam.09hau thích nội dung này.
  4. bangho85

bangho85 Thành viên

tất các các thứ bác nói đều có và mới trong hộp, chỉ có cái hộp là bì bóc seal rồi

kangjin_mobile thích nội dung này.
  5. kangjin_mobile

ah e tưởng màn bóc seal, qua hải quan ko còn dc seal hộp đâu bác

bangho85 thích nội dung này.
  6. bangho85

bangho85 Thành viên

Đã nhận lại máy, Kết quả dùng bước đầu rất tốt. Hi vọng không phải quay lai để bao hanh

7. banam.09hau

banam.09hau Thành viên

nói chung bạn la 1 con gà, g brandnew mà bác mua không còn nguyên seal

8. banam.09hau

banam.09hau Thành viên

ốp viền optimus g bên bác còn ko vậy? :)

kangjin_mobile thích nội dung này.
  9. bangho85

bangho85 Thành viên

chuẩn rồi bác, mình là gà thật, mang tiếng mình cũng lên mạng tìm hiểu các kiểu, rồi quyết định mua ở techone vì nó gần nhà ( cũng định sang msmobile mua nhưng xa ngai đi. Nhưng nói chung cũng ức chế 2 ngày qua thôi, giờ thấy hàng cũng ok, các băng dính ở màn hình, sac pin, thẻ tag vẫn còn nguyên tem, bọc seal cẩn thận

10. banam.09hau

banam.09hau Thành viên

thế là đc đổi máy mới ko bạn! mà 317 cầu giấy 15 mới khai trương mà bạn!

11. bangho85

bangho85 Thành viên

không, số IMEI vẫn cũ

12. kangjin_mobile

e ko còn bác ah.hj

13. bangho85

bangho85 Thành viên

hien tai dùng đươc 3 tháng con LG Optimus G vẫn ổn định,

14. hungdhtm2010

hungdhtm2010 Thành viên

Techone Lừa đảo gì, bác chụp cái hộp phụ kiện lên đây xem nào, nhìn sạc, tai nghe biết ngay hàng dựng hay không, Với lại theo mình được biết, ngoài 5s thì techone ko bán hàng xách tay cơ mà, hay nhân viên lấy vào bán cho bác
    Bạn mình mua con 5s ở đây thấy bảo bị cháo tai nghe

15. hotmen0411

hotmen0411 Dự bị

Bác chủ thot mua máy xách tay LG đó dùng rồi thấy thế nào ạ.Em moi mua máy Zenphone 5 xách tay o Techone dc hon 1 tuần rồi thấy dùng cũng ổn mỗi tội pin kém do máy này màn 5 inch mà pin có 2100,choi game nhiều nóng máy quá.Chỉ có Wifi thì thỉnh thoảng đang dùng thì mất mạng cu phải bật lại wifi moi dc chu