Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Terrain Home - một ứng dụng launcher thay thế đẹp và tiện dụng dành cho Android

Duy Luân
18/6/2014 6:5Phản hồi: 61
Terrain Home - một ứng dụng launcher thay thế đẹp và tiện dụng dành cho Android

Đây là một ứng dụng do nhóm Terrain phát triển và được tài trợ bởi chương trình Samsung Accelerator nhằm tạo ra các sản phẩm công nghệ mới mẻ. Terrain Home về cơ bản cũng giống như các launcher khác, chúng ta cũng có một khu vực chính để đặt các app thường dùng, gắn widget và hiển thị ảnh nền. Tuy nhiên, điểm nổi bật của phần mềm này nằm ở chỗ nó có giao diện được tinh giản cùng hệ thống "Card" thông minh. Các thẻ này sẽ xuất hiện khi bạn trượt ngón tay từ cạnh trái màn hình vào trong. Chúng có thể là thẻ cho phép bạn tắt bật nhanh các kết nối Wi-Fi, 3G, Bluetooth, thẻ hiển thị nội dung lấy từ Facebook, tin tức, thời tiết, danh bạ... Tất nhiên, chúng ta hoàn toàn có thể xóa những thẻ có sẵn và thêm vào rất nhiều loại thẻ khác do Terrain Home cung cấp.

Ngoài ra, khu vực duyệt tất cả những ứng dụng đã cài vào máy cũng được Terrain làm rất đẹp mắt. Mặc định nó sẽ sắp xếp các app của chúng ta theo thứ tự chữ cái và nhìn vào rất gọn gàng chứ không giống như những launcher khác dành cho Android. Tính năng tìm kiếm mạnh mẽ cũng là một điểm nhấn của Terrain Home bởi bạn chỉ cần nhập từ khóa là app sẽ tự đi tìm ở nhiều nơi khác nhau, từ danh bạ, danh sách ứng dụng đã cài cho đến trên Internet.

Ghi chú:
  • Mặc định Terrain Home chỉ có một panel duy nhất để bạn gắn app hoặc widget. Bạn có thể thêm vào nhiều panel khác, tối đa đến 8 cái, bằng cách nhấn giữ vào khoảng trống trên màn hình và chọn Terrain Settings > Number of Home Screens.
  • Khi ở launcher, bạn có thể trượt sang trái để xem danh sách các thẻ thông minh, trượt sang phải để xem danh sách app, trượt lên để mở công cụ tìm kiếm và trượt xuống để xem nhanh khu vực thông báo của hệ thống.
Terrain Home được phân phối hoàn toàn miễn phí. Bạn có thể tải về tại đây hoặc quét mã QR bên dưới.

61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tranluong88
ĐẠI BÀNG
10 năm
Luôn cho nóng nào !
photokts
TÍCH CỰC
10 năm
Tốn ram nhiều không nhỉ
Không đẹp bằng z của nokia 😁
@fynzic z của nokia mình ko tải được😔thím có up lên cho mình với:(
Các bác up file apk giúp em với, máy em không có CH play
Android càng ngày càng tốt đẹp hơn
QUOTE="hieuthainguyen, post: 42380226, member: 511626"]Các bác up file apk giúp em với, máy em không có CH play[/QUOTE]
Nếu vậy thì vào play store trên máy tính down về đi bác, chắc là đuọc đó
@phucnguyen6554 Nếu vậy thì vào play store trên máy tính down về đi bác, chắc là đuọc đó[/QUOTE]
Dán link Google Play vào đây và download file APK

http://apps.evozi.com/apk-downloader/#extension
vth102
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Duy Luân Em có thử ở đây mấy ngày trước rồi mà nó không cho down ứng dụng này
@Duy Luân Dán link Google Play vào đây và download file APK

http://apps.evozi.com/apk-downloader/#extension[/QUOTE]
Nó ra thế này bác ạ
Trước kia mới sử dụng android mình rất thích các launcher bóng bẩy và các widget để trang trí màn hình.. Sau này dùng nhiều, mình đi đến kết luận là nên dùng mặc định và trang trí đơn giản thôi, nhìn lâu đỡ chán và quan trọng hiệu năng của máy đạt mức tốt nhất. Đơn giản là đẹp nhất:p
@nguyenthangbt1 Đồng ý với bạn.
hai_kt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyenthangbt1 Đồng ý với bác. Kết câu này "Đơn giản là đẹp nhất".
bkpro185
TÍCH CỰC
10 năm
Không liên quan nhưng đây là cấu hình của Note 4:
Chip Exynos là 64 bit nhé

Mấy cái Launcher này nghịch cho vui được vài hôm lại về stock hết ấy mà
Cái Z launcher cũng thế
hdtuan87
ĐẠI BÀNG
10 năm
ko có cho quốc gia của bạn 😔(
LTE II không nổi
Nó ghi " mục này không có sẵn ở quốc gia của bạn" @@
nexmaxx
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đổi ngôn ngữ máy sang tiếng Anh là được
hungpleiku
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nexmaxx Có đổi qua tiếng Anh, tiếng Pháp gì cũng đều không được vì " mục này không có sẵn ở quốc gia của bạn"
70211119
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hungpleiku bạn đổi sang tiếng Anh, sau đó vào ứng dụng đó xóa dữ liệu đi. rồi mở lại là đc! 😁
eric0213
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thiết bị của bạn không tương thích với phiên bản này 😔
huyvu8890
TÍCH CỰC
10 năm
Bạn ơi, sao Htc one của mình ko cài được vậy?
Mục này ko có săn ở quốc gia của bạn
Samsung dạo này tài trợ nhiều ứng dụng ghê ta 😁
Hôm qua càu launcher Z ko chạy,coi qua cái này xấu hơn
mailcuathi
ĐẠI BÀNG
10 năm
CatOv3Mouse
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mailcuathi tks bác 😁

Xu hướng

Bài mới