Thắc mắc cần "PRO Tinh tế" giải đáp khi cho iphone 3gs lock lên 6.1.2 đã lưu shsh!

choitythoi
25/3/2013 0:48Phản hồi: 37
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

memberock
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác chủ dạy a e cách làm đê nhỉ
có mấy bác làm được rùi mà có trong thớt này nè :
http://www.tinhte.vn/threads/ip4-ha-fw-6-1-3-xuong-6-1-2-co-shsh-6-1-2.2009328/
mình cũng dùng sn0wbreeze-v2.9.13 buil shsh như bác ấy (nhưng khi build nếu là máy lock thì tích vào ô active nhé, chỉ tích ô đó thôi, ko làm j thêm nữa), rùi dùng nó đưa về DFU hay dùng iREd cũng được, thất bại toàn làm lại bằng iRed 6. Nhưng nếu các bác khi chờ RS mà nó đứng lại giữa chừng thì vào file host sửa #74.208.10.249 gs.apple.com thành 74.208.10.249 gs.apple.com tức là bỏ dấu # đi. Sửa thôi nhé, ko được cut file host đâu. Làm nhiều lần mà thất bại cứ rút cáp ra khởi động lại iphone, khi này iphone sẽ dính hình cáp vs itunes, nhưng đừng lo itunes vẫn nhận iphone ở dạng Recovery mode. Khi này nếu đã thất bại nhiều lần do bị đứng khi RS thì nên gỡ bỏ toàn bộ itunes theo thớt này :
http://heaveniphone.com/threads/8362-huong-dan-go-bo-hoan-toan-itunes.html
Xong thì tải và cài lại itunes trên trang chủ apple.com (tải 1 lần thôi nhé ^^). Rùi dùng ired 6 đưa máy về DFU để RS tiếp. Có thể khi iphone chạy hết cái vạch trắng khi RS sẽ bị đứng khá lâu, các bác kiên nhẫn chờ cỡ 15-20 phút là sẽ được thôi. Nếu lâu quá thì rút ra làm lại. Còn ai ngại hư nút hom vs nút nguồn vì chuyển sang DFU thì xuống 4.1 hay 5.1.1 mà xài (nếu có shsh của 5.1.1 .) hehe. Chúc các bác thành công, có lỗi j cứ post lên đây, nếu mình dính qua thì mình chia sẽ với ^^
quyendo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bac doc ky bai nay va nho chu y o buoc thu 6 nhe...neu may lock thi chon vao o activate the iphone nhe...the la xong!
http://www.tinhte.vn/threads/cach-dung-redsn0w-sn0wbreeze-tao-va-restore-ban-custom-nhung-shsh-cho-a4-devices-de-ha-cap.641075/
ha ha ha, tưởng có cái j đột biến, ai dè là: làm sai nên mới bị lỗi hoài, đến lúc làm đúng mà hên xui mới được 😁
Nếu là người biết làm thì ai cũng phải active cfw khi build đối với máy lock cả, mấy cái cách để khắc phục lỗi mà bạn chủ nêu là do làm sai mới dính lỗi đó và phải khắc phục theo cách đó (thực ra có thể khắc phục theo cách khác: làm lại cho đúng thôi, ko cần gỡ itunes hay chỉnh host làm j).
Còn cái lỗi dính dfu sau khi rs cfw xong (ip hiện bông tuyết và thanh ngang chạy hết rồi màn hình đen thui ko lên lại) ban đầu tưởng là apple khoá, sau này thấy có bạn bảo do tools có vấn đề nên vẫn chưa rỏ nguyên nhân, chỉ biết cách khắc phục là jboot cho nó lên là ngon. Các bạn nên xài sn0wbree 2.9.11 để build cfw thì sẽ có hi vọng hơn nhé
@nas_nguyen HiHi.Mình vọc suốt 3 ngày mà. đến ngày thứ 3 mình mới biết bản 6.1.2 bị khóa, chứ trc mình toàn RS bằng bản gốc, hay dùng Timy TTS để chạy bản gốc, qua dc lỗi 3194 thì mắt lỗi 2005 hay 1600 1601.Sau này xóa itunes và sữa file host mới rùi dùng snow build làm mấy lần mới lên được. Mình thì lại nghĩ dùng snowbree 2.9.13 lai hay hơn. Thử thì mới biết hên xui thế nào chứ, chứ h nếu ko có shsh 5.1.1 thì đành xài 4.1 ak? 4.1 h có cài được app j đâu @@!
có shsh 6.0.1 roi.jo mun nag cap lên 6.0.1 fai lam sao mọi người.(ip3gs)
minh rs lên gặp lỗi 3194 va lỗi 14.chán
@kunhat91 lên 6.0.1 làm j bạn. hiện đang ở 5.1.1 hay là 4.1? nếu 5.1.1 thì ở lại đó đừng lên 6x nữa. chờ 6.1.3 hoàn thiện rồi lên luôn. chứ 6.0.1 toàn lỗi ko ak!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019