Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thắc mắc chuyển dữ liệu từ bộ nhớ máy sang thẻ nhớ ngoài

thanhbinhhe
23/8/2012 2:58Phản hồi: 9
Như tiêu đề ạ,e vừa tậu đc cái thẻ nhớ ngoài,bây h e muốn chuyển mấy app và game đã cài sẵn ở bộ nhớ máy sang thẻ nhớ thì làm thế nào các bác ơi!e dùng app2sd nhưng lại ko đc ạ...xin các bác giúp đỡ ạ
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

blackmiu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ở S3 thì có SDcard và ExSDcard, nếu bạn đã xài qua các Android cũ thì bộ nhớ chia ra bộ nhớ trong - bộ nhớ máy - thẻ thì còn cần dùng app2sd để chuyển ct sang SDcard cho máy đỡ lag, S3 thì không cần vì nó gộp bộ nhớ máy và SDcard vào làm 1. Để vào Extcard bạn vào thư mục mnt rồi kiếm Extcard.
Trong dd có mục hướng dẫn chuyển đata Game vào Ext card http://www.tinhte.vn/threads/1370682/ , nhưng mình thì không làm được theo hướng dẫn nên chắc đợi thêm time để xem có ct nào good hơn thì xài
winbytrick
ĐẠI BÀNG
12 năm
@blackmiu Bạn vào thread của mình có hướng dẫn thay đổi bị nhớ trong và thẻ nhớ, tha hồ mà cài game và app. Nếu cần hướng dẫn thêm thì bạn cứ pm cho mình

http://www.tinhte.vn/threads/1415398/#post-21581680
@winbytrick Ban oi cho m hoi cai la neu ma m chuyen nhu vay thi luc cai rom thi no se nam o the nho nao vay ban?con app thi o cho nao.m chua ro lam ve dieu nay

Gửi từ GT-I9300 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@thanhbinhhe Mình nghĩ Rom luôn bung vào bộ nhớ máy chứ sao bung vào thẻ được nhỉ 😁
Do la game,con app thi sao nhi.con s3 nsy co ve kho chiu nhi.hix

Cam on ban nhieu,de m thu xem sao.hi

Thi m cug ngi nhu ban nhug ma lo may no nhan bo nho ngoai lam bo nho may roi thi sao ha ban?

winbytrick
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhbinhhe cái mod này sẽ cần flash sau khi flash Rom và Kernel, mình đã tesk Kernel Syiah và GalaxSih đều hoạt động tốt. Rom thì vẫn bung vào bộ nhớ máy nha bạn, game/ app khi cài vào nó vẫn vào bộ nhớ trong tuy nhiên data của game thi nó sẽ download về thẻ. Cách tốt nhất sử dụng là copy tất cả các folder của bộ nhớ trong ra thẻ nhớ là máy sẽ hoạt động ổn định
Neu nhu vay tuc la bay h minh muon cai lai rom stock thi no se cai vo cho nao ban.cho the nho ngoai hay trog vay.hic.bay h the nho trog cua m la 32gb con ngoai la 16gb

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019