[Thắc mắc] Iphone 5s hay bị mất sóng.

hjepbo
29/7/2014 8:12Phản hồi: 27
[Thắc mắc] Iphone 5s hay bị mất sóng.
Chào các bác, em đang dùng 1 con 5s bản lock và mua code lên bản world. Máy em rất hay bị mất sóng (như hình ở dưới ạ), nhẹ thì 5-10 phút, có hôm thì mất cả đêm. Không biết cái này có phải do máy không,và có cách nào khắc phục không ạ.
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn phải kiểm tra xem có phải lỗi của mạng di động không đã
@haipvg Kiểm tra như thế nào hả bác. 😁
@hjepbo Thì đem sim đó lắp vào máy khác ở cùng địa điểm xem có mất sóng không
bạn vào cài đặt > cài đặt chung > đặt lại > đặt lại cài đặt mạng , không được thì bạn thử restore lại xem sao
@Đời Là Mấy Tý Em đã đặt lại mạng rồi nhưng vẫn bị tình trạng, restore bản 7.1.2 vẫn bị tình trạng đó. E vừa cho về 7.1.1 xem có bị như vậy nữa không. 😔
@Đời Là Mấy Tý
Không nghe chủ thớt nói xài mạng nào? sóng 2g hay 3g?
xài sim chuẩn hay sim cắt bác?
@neko1983 Dạ, em đi làm lại sim nó cho luôn cái sim chuẩn luôn. Không phải cắt.
Những lúc máy bị đang tìm kiếm như trên kia, e tháo sim ra mà nó không báo không có sim mà nó cứ tìm kiếm mãi. Còn lắp thử sim vào ipad thì cái ipad cũng bị tình trạng như vậy luôn, lắp sim của ipad vào iphone thì ngon lành. Nhưng để qua đêm cũng bị mất sóng. 😔
  • Máy bác còn bị thì nhờ dv đổi trả bị.Mình ko biết chính xác bị j,có thể bị con trung tần.bác restore lại ko hết thì đi bị thôi.
@neko1983 E để ý là nếu pin không bị dưới 20% thì sóng vô tư. Nhạy lắm. Còn nếu dưới 20% là hiện tượng như trên

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
kien2810
TÍCH CỰC
10 năm
Máy có cắm sạc ko bác hay để ko đã bị rồi?
@kien2810 Dù có cắm hay không cắm đều bị bác ạ. 😔

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
thử restore đi, có thể bị phần cứng hoặc lỏng khe sim
kien2810
TÍCH CỰC
10 năm
@hjepbo Có nhiều lý do lắm bác ơi,pin có vấn đề,máy bị va đập,rơi nước ....
@kien2810 Thế này có phải chai pin không bác. 😔. E cứ restore máy lại đùng được hơn tuần nó lại bị. :(. Mới đầu nó bị 1 cái xong lại có ngay, về sau nó bị cái là nó bị luôn cả đêm, có khi cả ngày. :(

kien2810
TÍCH CỰC
10 năm
@hjepbo Pin của bác chai rồi hoặc khả năng đã bị thay vì pin linh kiện có dung lượng 1420mAh trong khi pin zin là 1550mAh. Nhìn số lần sạc cũng khá nhiều và dung lượng pin " lên tới 108% " kia kìa 😁
@kien2810 Thế việc mất sóng có phải do pin đểu không bác.o_Oo_Oo_Oo_Oo_O
Bác chủ thớt sửa được chưa. Em cũng bị y hệt bác ạ. Iphone 5s fpt. Thỉnh thoảng lại đang tìm kiếm. Nhanh thì 2 3 phút hết lâu thì nửa ngày. Tháo khe cắm sim ra đáng lẽ phải báo no sim nhưng nó vẫn bảo đang tìm kiếm. Giúp em với các bác. Kiểm tra thì vẫn còn imei các bác ạ. Em restore bằng ilex rat rồi mà vẫn bị. Em không muốn lên ios 8. Đang ở 7.1.2 . Cứu em với helpppp 😔(
@Aviciii Chào bác, con máy của e nó chết hẳn sóng rồi. Giờ để cả tháng nó cứ đang tìm kiếm thôi. Của e đắp chiếu rồi bác ạ. :|
Máy mình cũng hay bị từ khi lên 8.0.2

Gesendet von meinem iPhone mit Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019