Thắc mắc khi mới sử dụng Bold 9900

PhanHung.vcu
5/3/2014 12:20Phản hồi: 12
Thân chào ace box Bold Touch, mới đây e mới tậu 1 em 9900R, trước cũng có dùng qua dòng 88 và 9k nhưng thấy có một số khác biệt, mong ace giải đáp giùm.
1, Khi e soạn tin nhắn bằng tiếng Việt (Telex), lúc nhấn Enter để gửi thường bị thêm 1 khoảng cách (như là mình nhấn phím Space ấy) và không gửi luôn được, phải nhấn Enter thêm 1 lần nữa thì ok, con 88 với 9k trước mình dùng thì không như vậy.
2, Mình không dùng Bis vì không cần thiết, app Facebook mình đã thoát (Chùm dâu ->Close) vậy mà sao trên thanh thông báo thỉng thoảng (mình có để chế độ cập nhật everyhour) vẫn hiển thị thông báo có tin nhắn facebook mới?
3, App Facebook chỉ chạy trên Bis với wifi, mà sao khi đi làm mình tắt wifi nó vẫn cập nhật được, hiển thị thông báo như vấn đề số 2.
4, Hôm mua máy thì có nhờ thương gia cài cho bản rom, xem trong máy là 7.1.0.342(1149). Hỏi là rom này đã mới nhất chưa?
5, Sau khi cài rom thì có luôn soft Advance os & Led pro. Theo mình tìm hiểu đây là bản pro. Muốn hỏi là gỡ ra rồi cài lại thì có được full nữa hay không hay phải mua, vì thấy ae phán soft này ăn pin ghê lắm, cũng muốn thí nghiệm xem thế nào. Thấy soft này cũng hay thay thế được cho mấy soft Bebuzz, Adonis, BaterryEx e dùng trên con 9k.
6, Tại sao thỉnh thoảng BlackBerry World vs Facebook e kết nối wifi rồi mà nó vẫn báo không truy cập được do không có wifi nhỉ?
Thanks ace đã đọc bài, mong được sự chỉ giáo của của các bác!
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1. Mình nghĩ bạn nên bỏ tùy chọn nhấn Enter để gửi vì đôi khi hay xuống dòng đẻ chuyển sang ý khác & vô tình tin bị gửi đi khi chưa soạn xong
2 & 3. Mình nghĩ có thể do máy bạn có dùng EDGE, bạn xem trong Option/Network Connection/Mobile network/Data services Off nốt xem
4. Bản rom mới nhất cho 9900 là bản 1098 của UK
http://www.tinhte.vn/threads/official-9900-os-7-1-0-1098-nha-mang-o2-uk.2196570/
5. Khi lên rom cao thì có sẵn tùy chọn thay đổi Led trong profile
6.
1. em vừa cài bổ sung gõ telex vào 9930, giờ cũng bị enter 2 lần mới gửi đc. chuyển input về English thì lại bình thường thôi
6. Em cũng bị như bác, chẳng biết sao đây!! Vô app Bb ko được, hóng cao nhân
@Popdy123 Bác không đăng kí BIS thì vào app World chỉ là hên xui thoai bác ah, đăng kí BIS thì nó mới mượt được ah.
CuaDK
ĐẠI BÀNG
10 năm
1 . Chắc do Rom k có TV nên ng ta add và bị lỗi
2, Bác phải thoát tài khoản FB ra, Close nó chỉ đóng ứng dụng thôi và noti của FB vẫn gửi về đầu
3, Nó cập nhật qua BIS,
4, Khuyên bro dùng ROM 569
5, Không biết
6, Do wifi không kết nối được, kết nối thì nó phải hiện chùm dâu ở wifi, tắt modem wifi đi và bật lại, trường hợp wifi lấy mạng từ modem thì tắt cả 2 cái đi, bật modem trước sau đó mới bật wifi
@CuaDK 1,Em mới cài rom mới nhất 1098 uk vẫn bị lỗi phím enter khi gởi tin nhắn
4, Rom 569 có những ưu điểm gì vậy bác, em mới dùng 99 nên gà, thanks
@PhanHung.vcu Minh dang dung ban rom 1033 cho 9900, dung ngon va khong he thay co loi gi 😃 Bro dung thu xem
@TUAN-BB Thanks, để mình dùng rom 1098 1 thời gian xem thế nào rồi chuyển sang rom khác
có bạn nào biết tắt cái vụ bấm space 2 lần thì nó chuyên thành 1 chấm vs 1 space không.bị cái đó hoài mà không biết cách chỉnh sao cho hết nữa.
E cũng bị dấu chấm và space nhưng e thấy cũng hay, giúp mình check lại tn trước khi gửi các bác ah
1. Soạn tiếng việt thì còn dấu má nên enter là để kết thúc 1 chữ, chuyển sang gõ US là ok,
2,3. HÌnh như có bản FB có thể dùng qua Wifi thì phải
4. Kiểm tra rom mới nhất thì cắm vào BDM xem nó có upgrades ko
5. Advance os & Led luôn full, thay thế nhiều apps khác
6. Lúc được lúc không thì nên xem lại đường truyền
m có 1 vđề với 99 là báo sóng full nhg gọi hay vào mạng đều ko dc. gọi tới thì toàn thuê bao, gọi đi thì fail. 99 att đã thay sim mới + up rom. dùng vtel. bác nào có cách chữa chưa ạ ko chuyển sang số khác thì bất tiện quá vì dùng số này lâu r đổi ko dc 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019