Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thắc mắc thảo luận về Nokia E63

ankhuong
17/11/2008 3:17Phản hồi: 2.979
Con này đã quá giống hệt E71 từ đầu tới chân nhưng giá rẻ đi phân nữa 250USD, tuy bị cắt bớt tính năng. Bác nào biết thông số kỹ thuật của Nokia E63 (Tốc độ xử lý, rom ram......) thì cho em biết(có bảng so sánh với E71 càng tốt),nếu bằng E71 là em bán con PPC liền để mua nó...
2.979 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

0912266565
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mời bạn vào đây nhé, có bảng so sánh thông số với E71 đấy.
ankhuong
ĐẠI BÀNG
15 năm
Chổ đó thì em bít,thanks bác nhưng ở đó không có ghi tốc độ chip xử lý......
hongbao
TÍCH CỰC
15 năm
Mình cũng như bác, tìm mãi mà không thấy ram, rom gì ở đâu, chỉ biết là CPU cũng bằng e71 369 Mhz, nếu có thông tin thêm sẽ cập nhật tiếp.

Trang này có so sánh nhưng cũng không có thông tin thêm về ram, rom của e63: http://www.phonearena.com/htmls/compare_advresults.php?phones%5B%5D=3258&phones%5B%5D=2971
Nokia E63

Trên thị trường đã bắt đầu bán Nokia E63,ai có rồi test hộ thông tin về phần cứng:ram,cpu speed,và quan trọng có hack phone đc ko 😁
anhbinh12b3
ĐẠI BÀNG
12 năm
e 63 hack phone duoc b ak
E63 thì hack được thì đời nào rồi mà bác
anhtuanzzz
ĐẠI BÀNG
15 năm
E63 có bộ nhớ,chip và rom giống hệt E71 bạn ạ.Riêng ram là 110mb,yếu hơn 128mb của E71 1 chút.Bạn yên tâm về tốc độ nhé
anhtuanzzz
ĐẠI BÀNG
15 năm
Ai có biết E 63 có thể gõ tiếng việt giống E71 đc không nhi?
E63 gõ tiếng Việt kiểu Telex thật là tiện...

Nhưng phải lưu ý là chọn Tiếng Việt khi soạn thảo.... Tiếng việt chỉ bỏ dấu ở ký tự cuối (vd: chaò chứ ko phải là chào)

Email thì vô tư... nào là gmail, yahoo, aim (IMAP4) và cả POP3 (fpt, vnn...),... nó chung là rất tiện, có một điều bất tiện duy nhất là khi đang dùng các chương trình, bấm phím "end call" để ra home screen thì nó mặc nhiên thoát khỏi chương trình đang chạy.
Mình đang dùng E63, khi gõ tiếng Việt khi gõ đến ký tự nào có dấu thì gõ xong ký tự tiếp đến gõ dấu sau đó gõ tiếp các ký tự còn lại.
(vd: chào = gõ chafo)
vohoaiphuc
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hehe, do bác gõ đấy chứ. Gõ "chafo" thì tự nhiên nó sẽ hiển thị là "chào" thôi
những bài giới thiệu trc đây cũng đã nói về phần cứng E63 như vậy nhưng chưa biết thực tế thì thế nào,nếu theo nhg j mìh đọc đc thì Ê63 chạy HDH S60v3 OS 9.2 nên chắc sẽ gõ tiếng việt ok thôi,quan trọng hơn cả là máy này có hack phone đc ko
anhtuanzzz
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình hỏi hơi dốt 1 chút.Hack phone là j hả bạn?
bạn có thể tìm trên diễn đàn nhg bài nói về hackphone,nói đơn giản đt dòng s60v3 sau khi hack phone có thể cài nhg pm unsign,truy cập những thư mục ẩn trog máy...tóm lại là s60v3 nên hack phone sẽ tốt hơn
@someone1112:bạn có máy rồi thì test hộ mình mấy thôg tin trên đc ko?về phần cứng và hack phone,đag tính mua em này
Bán ở đâu vậy bạn? Giá bao nhiêu? Mong cho biết thông tin chính xác. Hôm nay tôi hỏi FPT instore thấy nói là chưa có kế hoạch phát hành máy.
Mình ở HN đã thấy bán tại Hoàng Hà mobile 194 Lê duẩn giá 4tr 580k
http://hoanghamobile.com/Detail.aspx?MobileID=1659
hongbao
TÍCH CỰC
15 năm
Bên này có bán nè bác:
http://thegioididong.com/DTDD/Phone/0/21913/Nokia-E63.aspx
http://www.muabandtdd.com/
chỉ khoảng từ 4,62 triệu thôi, tuyệt😁
caotannew
ĐẠI BÀNG
15 năm
hoàng hà mobile bán rẻ hơn đó bạn
Về phần cứng thì nhà sản xuất đã công bố rồi, cần gì phải check bạn ạ, còn hack phone, mình ko có phần mềm đó, bạn có thể up lên đây hoặc gửi email cho mình mình test hộ bạn. Hoặc có thể gửi link cho mình down về nhé.

Email: someone11122004@yahoo.com
Muốn check lại cho chắc thôi như 6120c,5320 XM thấy côg bố CPU 368Mhz nhg thực tế chỉ đc có 194Mhz
mình up nhg pm cần thiết để hack phone lên rồi đấy,nếu bạn chưa rõ cách hack thì có thể pm trực tiếp qua nik yahoo của mình: nguyen_hoang_hai2908
hack phone.zip
quynhmct
TÍCH CỰC
15 năm
Em mới mua E63 các bác ạ

Trước đây em ước mơ mãi em e71 nhưng kô đủ lực thế nên khi bít nokia ra e E63 này giá rẻ hơn e71 e đã luôn theo dõi thông tin và kô bít bao giờ E63 về việt nam và hôm nay mơ ước của e đã được đền đáp.em đã có được 1 chú E63 màu đỏ.Các bác chúc mừng em đi.😁
Hôm qua thấy thông tin là Hoanghamobile có hàng e đã gọi điện nhưng chưa có hàng,lúc đó hơi buồn:eek: nhưng chiều nay hoanghamobile gọi là mới về 3bộ E63 em đã vội lên và làm ngay 1em sau khi cài 1số ứng dụng chạy thử em thấy cảm giác rất good...khởi động và vào các ứng dụng nhanh,nghe gọi tiếng kô đuợc trong như E71 nhưng ko sao:D,camera khá nét dù chỉ 2chấm...Mới chỉ thấy vậy có gì e sẽ xin được chia sẻ sau khi dùng thêm.các bác có gì giúp đỡ em trong quá trình sử dụng với nha đặc biệt là các bác có E63(hihi kô biết em bán hàng của hoànghamobile có nịnh em kô nhưng nói e là người thứ 5 được hoanghamobile cung cấp máy này kô bít các cửa hàng khác thế nào nhưng cũng vui rùi vì vẫn nằm trong top đầu tiên rùi các bác nhỉ) :p
chúc mùng bác nha............
e đang dùng e71 đây..đang chán rồi định đổi sang bold nhưng nghĩ bán mất giá nên thôi,,dùng qua moi thây bb dùng lâu chán hởn nokia..tại nokia ra nhiều sản phẩm mới trong thời gian ngắn quá,lam e71 mất hết cả giá trị
hehe..đó là do nokia nắm bắt thị trường nhanh nhạy mà.nokia luôn đáp ứng được những nhu cầu của mọi đối tượng người tiêu dùng..nói thật trước khi mua e 63 mình cũng đã tìm hỉu và so sánh với bb rồi.xét về giá cả và tính năng thì mình chọn e 63.tuy nhiên cũng không phủ nhận cái hay of bb.nhưng bb với ja' tuơng đuơng thì minh thấy k được như e 63.đó là suy nghĩ của mình.
p/s: mình mới đăng ký diễn đàn thấy rất hay và bổ ích.thanks mọi người nhìu nha😁
quynhmct
TÍCH CỰC
15 năm
vâng E71 vẫn đỉnh rùi bác ạ e cũng dùng bb rồi em 7290 mỗi cái đều có cái hay riêng.vừa nghe tin vitteo cung cấp bb có lẽ e sẽ dùng lại thêm 1em bb nữa hihi
Up ảnh lên đi bác ơi,cho anh em chiêm ngưỡng hand on!
quynhmct
TÍCH CỰC
15 năm
các bác chờ e tí.....................
quynhmct
TÍCH CỰC
15 năm
[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
Mặt tiền thì ok,nhưng cái vỏ nhựa đằng sau xấu quá,bác nên dán da cho em nó đi,sẽ đẹp hơn đấy!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019