[Thắc mắc] Up Rom nhiều có hại máy không?

9/8/2012 16:40Phản hồi: 30
Mấy hôm nay mới biết root, nghịch phá hoài...mà up đi up lại, chắc gần cả chục lần rồi @@ hok biết có hại máy hok ta? con s3 việt nam mình mới mua thôi ^^!
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thoải mái đi bác con s2 của e và cả s3 đều 1 ngày đổi rom 3 4 lần liền ấy chứ chả thấy sao car

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@pvminhmcsl Bác mua máy về để sử dụng hay để up các loại rom vậy bác 😁

@nguyenducthao E nghịch là chính bác ạ. Android mà thay đổi là do ta hjhj hỏng quất cái khác thôi. Con 9100 và m250s của e up hàng trăm cái rom rùi chả thấy bị sao cả

Thấy 1 số người nói flash nhiều có thể sẽ làm "chết flash" (từ này k hiểu), mình dùng 1 máy 1 năm, cứ có Rom nào mới bên xda là flash mà chả thấy sao. Hóng chờ ý kiến cao nhân khác:rolleyes:

:mad: hehe trừ khi bạn up sai room -->mới biến nó thành cục chặn giấy cao cấp thôi....... không thì mái thoải đi....😕
tất nhiên là kô nên lạm dụng quá nhiều. Nó sẽ kô tốt đâu.. Cái gì cũng có mức độ của nó mà 😃
Up thoải mái đi bim, thay đổi rom liên tục xào máy lúc nào cũng " nhơi mứ" . Nhưng nhớ mỗi lần uprom thì nên full wipe cho máy sạch sẽ ,sẽ tránh tình trạng treo logo hay bị lỗi này nọ khi up xong :p
ừ thanks các pro hôm qua làm cái rom stock bị lỗi danh bạ hú hồn @@
@Trương Công Quốc Hỏng phần mềm thì cứ vọc tẹt, kô fải lo.. chỉ sợ phần cứng nó có sao thì mới chết 😁
@tuansiro ừ thấy mới up rom stock xong có cứ hiện cái lỗi chèn chèn sợ quá root + uprom lại 😔giờ dùng em checkrom cũn thấy được
Máy tôi cũng vậy, cho về stock là bị lỗi tin nhắn, chạm vào là 'tin nhắn đã dừng'... Nhưng bị nhiều lần cũng rút ra 1 ít.kinh nghiệm là : Root máy, full wipe thôi vẫn chưa đủ. Fải vào format data, cache, system trong phần mount gì gì ở CWM ấy thì mới hết...
nhưng mà...về stock thấy hao pin quá @@
Mình mua máy đc khoảng 3 tháng rồi ! Mấy hôm đầu chưa biewts dùng ăn roi thì ko dám root hay đụng chạn gì. Lọ mọ biết up room và cài đặt nên có khi mỗi ngày up vài lần hehe. Thoải mái đi bạn

hôm nay chắc làm thêm vài bản nữa 😆
Hại hay không do mình thôi, yếu tố may mắn chiếm trong đó cũng là 10%. Đã từng bị dính flash 1 con, dòng galaxy tầm trung. Chỉ là root máy để nhập code mở mạng. Máy mua bên nước ngoài về khui hộp còn waranty miếng dán màn hình đàn ghoàng. Nhưng khi root xong, gắn sim vào bị chết flash và phải bung máy thay flash mới lại đây. Ngay cả con Iphone cũng đôi khi dính lỗi flash yếu khi chạy lại firmware. Không gì là hoàn hảo cả. Đồ điện tử không dám nói trước điều gì, tùy con máy chạy ầm ầm không sao nhưng trúng con chạy vài lần ngã ngửa ra chết cũng không hiểu nguyên nhân bạn àh.
@tuanandy Đa số là kô sao cả nếu đã root thành công. Còn cái vụ mất imei thì backup lại rùi. Nói chung hàng ss giờ bền phết các bác ạ

Ừ mình cũng thấy vậy, mình dùng 4s nghịch chán phèo @@ chuyển qua đây thấy nghịch thoải mái...như nghịch gái 😆
tommycat
TÍCH CỰC
12 năm
có chứ...mà có hại cho người up bạn àh...phải trằn trọc nghiên cứu, chờ đợi, vọc vạch, mất sức lắm bạn ạh...^^
Mình cũng có con Sony Lww wt19i Mà flash đi flash lại không biết bao nhiêu lần mà không sao. Bây giờ thành thói quen không flash không chịu được, flash xong thì thấy thoải mái vô cùng nếu được rom ưng ý!!!!!!
mấy ngày nay mình up tới lui cả chục bản rom rùi nè,vẫn ầm ầm,chỉ cay cú 1 cái là ko có bản rom nào vừa ý,hao pin thì thôi rồi,vẫn đang tìm up tip😆
@longame xài ron vk cua nguỹenxuanhoa + kernel lonas moi nhat là ok
@longame Mình thấy vk hay purelook còn lỗi nhiều lắm..Mún ổn định,pin tốt thì nên xài Wanam,Viking,Revolution,Omega...Những rom được các mem bên XDA đánh giá cao
mấy bác chỉ được cái giống mình, mới dùng android được vài hôm là em lọ mọ học cách flash luôn, cứ đi tìm rom nào mới là up luôn
Hehe mấy đứa dùng ip ko bao giờ chịu đổi máy khác ko hiểu đụơc cái tụi android làm gì mà ôm đt tối ngày ,cứ thấy mình ôm máy là nó hỏi xem xxx hả. Nhắn tin hả ,chát hả ,chơi game hả ,thì ra bọn dùng ip nó chỉ có thế thôi ko còn làm gì hơn được nữa ,gom tiền chuẩn bị xúc S4 đây
hypactenong
ĐẠI BÀNG
11 năm
chíp flash chỉ được khoảng 10.000 lần thôi. các bác up nhiều quá cũng có ngày nó die đây(ngày upp 3 lần thì 1 năm 1000 lần -->10 năm là hỏng đt đấy :v)
Vậy up rom sai thì nó thành cục chặn giấy hả các bác? @@
Em vẫn chưa dám thử.😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019