Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

thắc mắc về kernel, recovery, fastboot...(đã search nhưng chưa hiêu)

truonghaf4
18/1/2011 15:51Phản hồi: 65
65 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho mình hoi ké với , nếu vác 1 smartphone android về thì việc cần làm chỉ là up Fw và root máy là đủ rồi fai ko ?
Ko phải, up & root chỉ 1 phần thôi 😃 Còn lại là cài đặt & sử dụng chứ 😁
hunterval
TÍCH CỰC
12 năm
bác cryshop này cứ như chuyên gia vậy,
bác cho em số đt với đc hôm nào cafe giao lưu nhé.
Em cũng bị tình trạng giống bác chủ là cũng có "tìm" nhưng chưa "hiểu". Bác chủ còn đỡ hơn em là còn có đt xài, hix.
Vậy mua máy rồi tìm hiểu thêm mới hiểu nhanh bạn à 😃
thanks tất cả mọi người nhé! :p
Namb0m
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thế cho tớ hỏi nếu tớ flash kernel để fix lag, nhưng nếu ngày mai tớ mà không thích nữa thì có cách nào đưa về gốc ma không flash nguyên rom không?
các pro ơi con hd2 của em up 4.0.3 xong de chế độ chờ tắt hết WF,3g qua dem ( từ 12h đêm đến 6h sáng) còn 60% pin cứu e với ạ,e mới mua máu dc 1 tuần
cocchua
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho e hỏi với,samsung galaxy s2 I9100G e đang muốn lên ICS thì nên dùng kernel và ROM nào là tốt bây giờ? e newbie, ko biết cái nào là tốt nữa @@
Hi các bác.
Em cũng đang gặp vấn đề với cái kernel trên droid 3 của em.

Máy của em sạc 100%, nhưng để qua đêm chỉ còn 30%, kiểm tra thấy android OS chiếm đến 82%, kiểm tra sâu hơn thấy cái kernel chiếm 70%.
Máy em mới mua, xài pin scud xịn. Vậy mà pin sạc đầy dùng được hơn 12h.

Các bác giúp em vụ này với.
Thanks!
@kratoszeus tắt đồng bộ hóa-wifi- blu-gps đi bạn
Cho em hỏi sao máy em up kernel nó cứ báo waiting for driver mãi mà ko chạy? Đã unloock bootloader va root. Hix máy em dùng fw4.0.4 neo v?
vậy bạn cho mình hỏi nếu một kernel cho android 2.3 có dùng được trong android 4.0 không
@Luat Dolphin Kernel là 1 phần của bản Rom bạn à.. Bán úp lên 4.0 là up rom mới, đương nhiên Kenel cũng sẽ thay đổi
bạn gì bị liệt 2 nút kia có thể làm lại được, tôi vừa flash rom của skyrocket thử thì cũng bị liệt, lúc khởi động phím vẫn sáng nhưng không sử dụng được, vào lại recovery và flash lại rom CM-9 lại ok. Bạn thử lại xem nhé
ai thông não giups tui với dc hok :rolleyes:
phamthanhha16 cẩn thật ngỏm camera nhé bác...😁
Mới bắt đầu chuyển qua vọc andriod cám ơn anh em rất nhiều, bắt đầu từ đây thì đọc các toppic sau dể dàng hơn

Thanks all
flash kennel không nén trong sen4.1 à các bác. mình phải flash kennel trên cdm à. các bác có thể hướng dẫn cụ thể cho em k ạ. e mới dùng đọc mà chưa hiểu lắm à. thanks các bác.
xxxxduyxxxx
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có cách nào backup kernel k ?
Nếu úp sai , có thể dùng cwm recovery up lại bản gốc dc k?
Mình đang quan tâm để overclock con 830s
nhymxu
TÍCH CỰC
11 năm
@xxxxduyxxxx bạn nên đọc lại và phân biệt giữa rom và kernel. kernel là lõi của rom.
khi up là bạn up rom, cwm backup rom
mình khuyên bạn không nên overclock ~.~
teomapvt
ĐẠI BÀNG
11 năm
xin cảm ơn bạn có nick cryshop nhìu lắm, đọc bài của b hiểu ra đc nhìu điều, 2 lúa mới xài android mà ^^
tinhte_truc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình muốn Khoá BootLoader Tipo trở lại để repair bằng SONY PC Conpanion, ai giúp mình với.
tinhte_truc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ai có file boot.img của máy Tipo 4.0.4 chưa unlook bootloader cho mình xin.
tinhte_truc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tinhte_truc Nếu ai backup rom CWM recovery thì nó nằm trong thư mục \SD card\clockworkmod\backup\

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019