thắc mắc về pin zenfone 5

acer5742
27/7/2014 17:47Phản hồi: 26
Mình thấy mấy trang mạng và cửa hàng đều nói là pin li-po
Nhưng mịn dùng cpuz và lệnh kiểm tra imei thì nó báo là li-ion là sao vậy
Đang rất hoang mang
Máy mình là zen a500 2gb
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ntvan
TÍCH CỰC
10 năm
Hoang mang? Theo bạn thì li-ion là pin đểu ư?

Sent from my ASUS_T00I
Ko phải nhưng tại sao lại ko giống như công bố
vao trang chủ asus viêt nam. thông tin ở đây la chính xac nhất
FireBmT
ĐẠI BÀNG
10 năm
Theo mình thì nên gỡ máy ra xem quả pin ghi thông tin gì, check bằng các phần mềm đều cho kết quả Li-ion . Nhưng hình ảnh toàn là Li-po. Nhưng mình nghĩ Zen5 và 6 chạy Ly-po các bác ạ. Vì không có ai lại bỏ 1 quả pin dễ bị chai vào cái máy k thay được pin cả.
ntvan
TÍCH CỰC
10 năm
Li-Po tên đầy đủ là Li-ion polymer, cũng là Li-ion nên ghi Li-po cũng đúng mà ghi li-ion cũng chẳng sai
công nghệ pin thì không thể nhận biết bằng phần mềm nên CPU-Z ghi chung chung vậy thôi.
Thế còn con gpu ạ
Antutu ghi là powetvr sgx 544mp mà asus công bố là mp2
Azumidol
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã mua rồi mà còn hoang mang là sao bạn? Chả nhẽ vì nó li-ion thì hoang mang sao? Hoang mang thì nên check kĩ thông tin trước khi mua ấy. Giờ nên để đầu óc mà nghĩ tới việc khác thì hay hơn!
mình mới mua asus zen5 a500. mới dùng thấy rất thích, cảm ứng mượt nhưng để ý pin thì thấy giảm dung lượng pin rất nhanh. mình mới sạc xong được 5 phút dung lượng đã giảm 4%. thấy rất nhanh. mình muốn hỏi như vậy pin có bị sao ko?
@ChuBeNho Mấy hôm đầu mới mua máy mình dùng bình thường ( ưeb game nhạc youtube ..v.v ) thì 1,5 ngày sạc 2 lần hoặc 2 ngày sạc 3 lần . Nhưng như bây h sau khi đã mua máy dc khá lâu thì mình dùng từ 6h sáng đến 10h tối vẫn còn khoảng 20% pin mà cường độ sử dụng còn nhiều hơn trước .
Về chuyện sạc pin thì mình thấy cũng bình thường sạc khoảng hơn 2h là full , cục sạc cũng chả nóng gì hết
@ChuBeNho Nokia sạc nhanh là đúng rồi. Nhưng cái hại là mau chai pin...mình sạc khoảng 2h30 phút từ mức 15% pin
@hoanghaidang Bạn có sạc pin 8 tiếng ngay lần đầu mua không bạn 😔
Mình k rõ là nên hay k nên sạc. nhưng bên CellphoneS bảo là sạc 8 tiếng 3 lần :(
Giờ thì mình thấy nó ngốn pin kinh :(
Mình dùng zen 4.5
@lyck titan Con zen 4.5 xấu kinh !!!!... Con zen 5 2 bên viền màn hình đã to rồi con zen 4.5 còn to khủng khiếp hơn nhiều , bên trên bên dưới cũng thừa thãi nhiều chả kém zen 5 -----> trông cái máy màn có 4,5" mà cồng kềnh thô kệch kinh người . Đang cầm con lumia 630 mà ôm sang zen 450 thấy phát ghét , xấu gì mà xấu thế !!!
Con zen 5 của mình từ ngày mua đến h mình toàn sạc lung tung, nghĩa là : Mấy lần đầu ko sạc 8 tiếng đâu , lúc thì sạc nhiều hơn ( qua đêm ) lúc thì lại sạc ít hơn , thậm trí chưa sạc đầy đã rút ra dùng , kể cả bây h tôi cũng sạc thế và chẳng thấy có vấn đề gì cả .
Tui cũng z. Ngày sạc hai lần
Có firmware mới nhất cho bản ww nha. V1.16.40.50
Up đe ae
ChuBeNho
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có thể do bạn mua máy đã khá lâu nên dùng nghe gọi nhắn tin là chính 😃
Thế thì đúng rồi. Còn cục sạc thì sao bạn? Của mình mấy lần sạc trước nóng dữ lắm, muốn bỏng tay luôn
@ChuBeNho Sạc của mình sài được mấy ngày đầu thì bình thường nhưng tối qua mình sạc thì nóng ran luôn,k biết có bị làm sao k, thấy lo
Bi
cục sạc bình thường kể cả sạc qua đêm
Mấy pro cho em hỏi..em mới mua con zenfone 5 16gb ram 2gb được 5 ngày...tối hơm qua lúc 2h tối bin là 66% sáng 8h30 dậy bin vẫn 66%..@@..vă sài đc 5phút thì bin còn 62%..thế máy em có bị zj ko ạ..mong mấy pro giúp đỡ..e cảm ơn trước..😃
@hungdq1011 Binh thuong nha
Con zen5 mình mới mua cũng bị vấn đề tương tự, sạc 8h xong rút ra 1 2 phut sau tụt còn 99, 98, 97% khá nhanh. Của mình mới sạc dc 3 lần, không biêt sau 1 2 tuần có ổn định lại không, hơi lo 😃.
ChuBeNho
ĐẠI BÀNG
10 năm
@VuongLoi vẫn thế thôi bạn. mình dùng được 2 tuần rồi. rút sạc ra quệt quệt 1 tí là còn 99 98% ngay 😁
em mới mua cái máy này về! còn 2% thì sạc qa đêm! mà nó cúp điẹn giữa chừng! máy nó có bị sao ko ạ! cấm usb vào thì nó k nhận 😔
Tình hình
tình hình chung!!!
Con zen5 của Mình! nó sạc lâu lên Pin! do đt của mình còn 50% mình cấm sạc thêm vào buổi chìu! Thì nó cũng lên chậm chậm! Chả hiểu mấy bị gì nữa 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019