thắc mắc với bác phongcachnhat

tuan8883
22/7/2014 10:9Phản hồi: 27
e mua con z1 ở phongcachnhat hà nội thì họ tặng kèm cục sạc ep880, sạc rất lâu và hay bị nóng, hôm qua sạc qua đêm đến sáng dậy thì thấy máy cũng đc 99% là k sạc đc nữa, thử cắm sang máy khác cũng k đc, cáp sạc thì vẫn dùng đc, gọi điện hỏi cửa hàng hà nội thì bảo trong vòng 1 tháng thì đổi đc nhưng với điều kiện là không bị cháy nổ, của e dùng còn 3 ngày là đc 1 tháng, hỏi làm sao để biết nó không cháy mà bên ngoài nhìn vẫn bình thường họ bảo ngửi có mùi khét thì không cho đổi, e ngửi thì cũng thất mùi khét thật, mà lắc lắc thì có linh kiện gì bên trong nó rơi ra hay sao ý, cứ lạch cạch mà khi mua cửa hàng khẳng định là sạc chính hãng ??? e muốn hỏi mấy vấn đề sau:
1/ cục sạc có phải là chính hãng không khi mà sạc chỉ khoảng 600-700mA ??,sạc cực nóng và lâu, gần 4 tiếng mới đầy từ 15%
2/tại sao lại có quy định là cháy nổ cục sạc là không đc đổi mặc dù là bên ngoài vẫn bình thường không có dấu hiệu gì của cháy nổ cả ?? hay là các bác biết đây là sạc rởm dễ cháy bên trong ??
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thôi xong.kiểu này dính củ sạc có vấn đề giống thằng e mình rồi.Cũng dính củ sạc EP880 sạc 2 tiếng được 15% pin và cũng nóng máy.Nó mua con Z2 kèm củ sạc zin mà thế đấy.Bác Không cẩn thận khéo lại hỏng pin hay liên quan gì đến máy thì khổ.
tuan8883
ĐẠI BÀNG
10 năm
@loveofvincent của e thì cục sạc nóng ran, gần 1 tháng thì sáng nay tèo, nguồn điện vào rất thấp, toàn 600-700mA, mà các nét chữ ở cục sạc rất mờ, chữ cao chữ thấp
@tuan8883 Giống sạc mình thế nhưng mình sạc 2h30 là đày từ 15%>100%

Gửi từ D6603 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
vietquan.pt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có vấn đề phải đổi luôn đi, để lâu cut trau hóa bùn.
Sạc con Z1 muốn ngon phải 1.8A bác ạ. Bác có thể qua bên em mua phụ kiện cho Z1 ạ. Bên em ở 16 trường chinh hà nội bác nhé. Cám ơn bác đã quan tâm ạ
tuan8883
ĐẠI BÀNG
10 năm
@msmobile.vn Cục 1,8a tên mã là gì bác ?? Pm giá cho e cái
tuan8883
ĐẠI BÀNG
10 năm
E qua bác mấy lần mà k có duyên, hôm thì hết hàng, đến khi có thì chỉ mỗi màu tím
@tuan8883 Bác muốn mua máy gì mà không có duyên hả bác ơi.
tuan8883
ĐẠI BÀNG
10 năm
Z1 thây bác, sạc z1 1,8a là sạc sony hay sạc gì ?? Sao e tìm trên web k thấy
135798642
ĐẠI BÀNG
10 năm
haizz, đi đâu cũng tháy hàng lô, hàng dựng,😔
hãy là ng tiêu dùng thông minh thôi, 🆒
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
Cái vấn đề này bạn đã gọi điện trực tiếp, mình đã trả lời bạn rất rõ ràng rồi.
Sạc sony dòng chỉ có 1.5a, nếu muốn sang dòng khác cao hơn thì phải đổi lấy sạc của các hãng khác.
Khi bạn điện tới thì còn 1 vài ngày nữa hết bảo hành.Theo như mình nhớ, mình có hỏi là bạn mua lẻ sạc hay là mua theo máy, thì mình nghe thành mua sạc lẻ, bạn ở xa nên mình đồng ý bảo lưu kết quả bảo hành, nhưng trong truờng hợp này bị cháy sạc thì sẽ không đuợc đổi, và đã nói rõ bằng cách ngửi có mùi khét hay không. Không bị khét là đổi ok. Quy định không bảo hành cháy nổ là quy định chung của mọi thiết bị điện tử, cũng không hiểu tại sao bạn lại thắc mắc vấn đề này.Khi bị cháy nổ linh kiện trong sạc rời ra thì lắc có tiếng lọc cọc là chuyện đương nhiên. Kể cả việc không bị cháy mà sạc bị hỏng, đến sạc iphone apple còn bị hỏng la liệt chứ đừng nói gì hãng khác.

Theo bộ của z1 nhật không có sạc, bên mình phải đi mua sạc ở việt nam để tặng cho khách hàng, và nếu đúng là sạc sony thì chỉ có dòng 1.5A, nếu thích sạc LG hoặc samsung dòng cao hơn thì đâu có thiếu thậm chí giá còn rẻ hơn sạc sony nhiều. Sạc mình bán cho bạn là sạc xịn, bên mình tuyệt đối ko bán đồ gì hàng lô cả, ngày trước không mua được sạc sony bên mình vẫn tặng sạc samsung hoặc LG cho khách. Hiện tuợng sạc đèn 99% sạc không ngắt là hiện tuợng chung của dòng sony z1 au. Mình đã test kể cả với sạc zin của nhật, tất cả đều như vậy.

Thời gian sạc theo nhà sản xuất công bố là 170 phút đổi với sạc 1.8a với sạc ac 04 của au. Vào gần 3h. Với sạc ep880 1.5a thì sạc vào khoảng trên duới 4h. Ngoài mấy bộ sạc nhật ra thì hầu hết mấy bộ sạc ở nhà mình đều thấy nóng chứ không riêng gì sony.

Việc này là việc rất nhỏ, không đáng để bạn đưa lên đây thảo luận như thế này, có thể làm ảnh huởng không đáng có tới uy tín của nguời ta. Truờng hợp của bạn mua sạc theo máy, thì bạn có thể qua, mình sẽ đổi cho bạn 1 củ sạc khác sony 1.5A hay của hãng khác dòng cao hơn tùy theo ý bạn
ờ, mình cũng dùng con sạc sony được tặng, sạc cả đêm mới đầy nên đầu tư cá Đồ Cồ Mồ mất toi đâu như 600k thế là hết bệnh. quà tặng thì không yêu cầu cao được bạn ạ, mình còn cái Sony giống của bạn khi mua được tặng, bạn nào cần mình bán cho, he he
Up... Bác qua đổi sạc đi xong oy post tiếp, cho vài xịt nước hoa thơm lừng là hết mùi khét ngay. Hehe. E đang nghiên cứu nhổ 1 e ở đây..........
bên bác có G2 docomo không vậy
G2 docomo bên em còn hàng bác nhé . Em mời bác qua tham khảo ạ
thắc mắc 1điều là cháy nổ thì đồ sạc có còn sử dụng được ko?
nếu vẫn còn sử dụng được thì nó có bị gọi là "cháy nổ" không?
Anh_yeu_Su
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tính mua một con Sony của Phongcachnhat.vn nhưng giờ thôi ý định. Tặng sạc cũng phải phù hợp với đt chứ đâu phải tặng bừa. Như vậy hỏng bin thì sao?! Mới dùng 1 tháng mà hư rồi
eurogo12
ĐẠI BÀNG
9 năm
có bác nào tư vấn em với.sao bị cháy nổ vậy.em định mua ở phongcachnhat em sony z3 mà không biết có ổn không.?.tại thích màu xanh của em nó hơn.chính hãng mà có màu đó thì lấy chính hãng rồi.:3.với các bác cho lời khuyên lấy sạc làm sao tránh cháy nổ vậy.?.em cảm ơn
fan_ryu
TÍCH CỰC
9 năm
@eurogo12 nếu đầu tư thêm 1 bộ sạc xịn của nhật bạn ạ, vì theo máy của Nhật không có sạc, nên phải mua ngoài. bộ sạc đó khá đắt nên thường không được tặng. Nhưng về lâu dài nên xài giống như người nhật, mua lấy 1 bộ sạc mọi loại thiết bị, yên tâm tuyệt đối.
eurogo12
ĐẠI BÀNG
9 năm
@fan_ryu bộ sạc xịn bao nhiêu vậy bác.máy 10 mấy triệu tiếc rẻ thêm gì em sạc.:3
@eurogo12 Sạc xịn chừng 30-40$ bạn ạ. Tùy loại, tính ra cũng tới 600-800 tiền Việt. Mua sạc bên đó công nhật đắt thật. Tốt nhất bác lôi sạc em Blackberry ra mà sạc.
mjh cug djnh mua con z3 au o day ma thay cac ban noj vay laj thay chan,k bjt mua may o dau moj k co hang dung dau huhuhu
huongcon
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chắc chắn chủ thớt làm rơi rớt củ sạc nhiều lần nên linh kiện vị va đập mạnh nên có hiện tượng lắc củ sạc có tiếng kêu bên trong
dino_su
CAO CẤP
9 năm
nếu muốn ngon lành chơi sạc dcm 04,05 đi.bao chuẩn luôn.e đang sài cả 2. còn máy bên thị trường nhật lzi có sạc.3 cái bác thương gia khác nhập hàng móng cái về còn bày đặt video mở hộp.tởm ở chỗ còn đầy đủ pk mới chết chứ.theo e chơi hàng nhật nên tìm các của hàng chuyên kd điện thoại nhật thôi. muốn rẻ thì phải chấp nhận may rủi.lzi có rẻ mà đòi tốt
@dino_su Sao anh em mình giống ý nhau thế, anh cũng định nói thì em đã nói y vậy hết rồi, anh cũng toàn xài sạc 04,05 của docomo mà sạc thôi, chứ xài cục sạc của Sony có 1,5mA thì chừng nào mới xong, mà tính anh thì hay thiếu kiên nhẫn, ko chờ lâu được. Các bác cũng nên hiểu là sạc tặng là chủ yếu để có cái mà sạc thôi, ko tặng thì kỳ mà tặng sạc zin 600-800k 1 củ thì có mà lỗ sặc gạch.
Bác muốn mua cáp sạc chuẩn xịn thì dễ thôi, sạc cứ không hút nam châm là đc. Bác sang nhattao, vào box phụ kiện mua cáp sạc của sactot hoặc của bạn BoyAngeltesler gì đó, em và bạn ấy hay vào box sactot lắm, bạn ấy bán phụ kiện chính hãng, dùng khá ok, e mua cáp lg g3 kết hợp củ sạc ss 5.3vsạc nhanh hơn cáp ss theo máy, note3 của e mất có 130 ph đầy pin

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019