tham khảo ý kiến về gionee piooner p4

hoaingocpq
22/5/2014 17:40Phản hồi: 47
Gionee Pioneer P4 sở hữu
màn hình 4.5 inch độ phân giải
854x480 pixel, vi xử lý lõi tứ
MediaTek MT6582 tốc độ 1.3 GHz,
camera chính 5 megapixel có hỗ trợ
đèn LED, camera phụ 2 megapixel và
chạy hệ điều hành Android Jelly
Bean 4.2.2. với RAM 1GB, bộ nhớ
trong 8 GB hỗ trợ thẻ nhớ ngoài
microSD lên đến 32 GB và viên pin
dung lượng 1.800 mAh.
có anh em nào dùng em nay thì vào thảo luận đi
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang xài galaxy trend plus và cũng rất muốn mua e này =]]
ngay mai toi se di mua em nay de traj nghiem no
lala206
TÍCH CỰC
10 năm
@hoaingocpq khuyên bác nên dừng lại trc khi quá muộn
sao the. bac cho cai ly do di
lala206
TÍCH CỰC
10 năm
@hoaingocpq Bác mua e p4 này bao nhiêu?? Sao ko ngó qua asus zen 5??
Tầm này nên mua nokia lumia 520 hay hơn
không thích windown lắm, sài androi vẫn thích hon ak. đang sài con gionee 3g, sài gan 1,5 năm rồi, cũng thấy nó trâu bò lắm, nhưng muốn đổi lên màng hình to hơn à. mà phân vân k bít nên mua em p4 này không
2,7 trieu
lala206
TÍCH CỰC
10 năm
@hoaingocpq vậy mua asus zen 4 vẫn ngon mà
@lala206 cậu nên xem lại đi zen 4 pin yếu hơn con này hiệu năng kg biết lại gionee này kg nữa tui thấy gionee này là hơi bị trâu ấy
@ken1982 mình đã cầm trên tay zenfone 4 cũng vừa mua P4 lun.
cảm nhận, camera 2 cái đều 5 chấm, p4 có led có camera trước, zen 4 ko có.
chất lượng chụp thì p4 sáng và sắc hơn zen 4,
màn hình thì mình cảm thấy p4 sáng sắc hơn mặc dù chỉ là màn hình TFT chứ ko phai IPS,
còn RAM như nhau nhưng khi khởi động máy P4 dư 584Mb Trống còn zen 4 là 634 Mb Trống, chứng tỏ zen 4 đa nhiệm tốt hơn, cũng ko biết có phải thằng sản xuất gionee cài cả mớ app vớ vẩn vào hay ko.
hiện tại sản phẩm này giá 2390k tại HCM nhé! còn zen 4 có 1880k.
zen 4 cũng có hàng lun rồi. số lượng 30 cây gì đó.
các bạn like page này để cùng chia sẻ về P4 nhe!
https://www.facebook.com/Gionee.p4
ở bình thuận không kinh doanh asus đấy bạn ạ
lala206
TÍCH CỰC
10 năm
@hoaingocpq À ra vậy, thôi cái gionee đó cũng dc, chúc bạn mua dc máy như ý
mình đã cầm trên tay mobistar lai 504q. giá 2,9 củ
so về cấu hình thì màn hình lớn hơn p4, màn hình = IPS ,
camera cũng 5 chấm nhưng chụp thua P4.
camera trước của P4 cũng rất ok.
quan trọng là giá rẻ hơn anh này tới 600k.
Sau một thời gian dùng em nó, mình thấy máy chạy khá tốt, chỉ hơi buồn là pin hơi yếu quá. Còn lại tất cả đều tuyệt
@hoaingocpq Chụp hình sao Bạn có thể up cho A E mấy tấm hình -thanks
pin hơi yếiu
Hinh chup camera sau IMG_20140614_173815.jpg IMG_20140604_064305.jpg IMG_20140614_173815.jpg
@hoaingocpq cũng được trong tầm này ấy :p đang phân vân giữa e asus 4.5inch với em p4 này nè 😔
có ai có hình chụp bằng camera trước của p4 không ta ?
🆒
mình cũng mua p4 ngay khi vừa ra mắt ờ tgdd với giá 2.7tr, ai chê hàng Trung chứ mình dùng gionee nhiều rồi, thấy hài lòng với thương hiệu này về giá thành và chất lượng, so với tiền bỏ ra thì chất lượng hơn mong đợi đó chứ
Gionee p4 có khả năng chơi game đồ hoạ nặng, nhưng các bạn cũng nên so sanh vs Asus zenphone 4 4,5'' mà chuẩn bị bán tại vn mh IPS, camera 8 chấm
Mọi người cho e hỏi, e đang dùng máy này nhưng có gì đó k đúng ở cái bộ nhớ trong. Nó chia ra làm 2 phần: bộ nhớ trong và bộ nhớ điện thoại. Bnt là 1.8 gb còn bndt là 3,7 gb. Khi cài ứng dụng và mọi thứ thì nó chỉ lưu trên bnt. Bộ nhớ dt trống rất nhiều (hơn 3gb)nhưng k có cách nào dùng cả. Hình như chỉ dt gionee mới thế, còn các hãng khác thì k( chỉ có 1 bnt duy nhất)
:rolleyes: moi mua cho dua em hom 3 hom truoc, dung cung thich lam, noi chung la de su dung hon Lumia, chay nhanh hon Galaxy noi chung chi tai vi mang tieng la xuat xu Trung Quoc thoi, chu minh thi dung Gionee thich lam chat luot lam, chi co cai camera truoc ko duoc net lam thoi. nhung tam tien nay thi thoi trang va cau trinh thi khoi che roi dang dong tien lam:p
Không phải đâu bạn ơi, máy nào cũng như thế hết, bạn dùng titanium backup để chuyển qua hay vô ứng dụng đã cài đặt để chuyển cũng được
p4 giá khoảng 2tr5 có cửa hàng nào bán hang chat luong ko , ( TPHCM Quận 5 , 6 8 10 )
nếu ko thì mình phải tới tgdd mua 2 tr7 rùi
Mr.PhamHai
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hiện tại ở VN thì con P4 đập chết mọi con giá 3m đổ về. Kết Gionee từ cái thời đổi từ đen trắng sang lúc đó dùng con Gionee pocket mua hết 1m2 ở tgdd. Lúc đấy bọn giàu sang chảnh dùng con iphone 3gs đắt lòi còn mình dùng con đt rởm làm đc mọi trò như chúng nó. Mà bền thì chắc gấp chục lần, rơi rớt bao nhiêu ksao, chúng nó iphone rơi cái là vứt 😁
Mình đánh giá P4 thì:
Pin chấp nhận đc
Cấu hình: vô đối tầm giá (ai thích chi tiết thì xem so sánh giữa mtk6589 với snap 400)
Chụp ảnh: đập chết mọi con cùng tầm giá ở thời điểm hiện tại (k so với mấy em huyền thoại như Nokia N8 với Sony c901 nhé)
Nhược điểm: chắc là nó sẽ k bao h đc update lên các phiên bản android mới 😕
curizen5
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Mr.PhamHai 9xác.Mình cũng xài gionee gpad g2.cực tốt.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019