Thành lập Box Sky LTE A800S/A810K/A820L!CUNG HỈ,CUNG HỈ CẢ NHÀ LÊN ICS NHÉ!

Thuy_exec
29/3/2012 10:3Phản hồi: 15.710
15.710 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vannhatka
TÍCH CỰC
12 năm
tình hình là k hỉu làm sao mà e chỉ chụp có 2kái hình với vào galely có 1p mà nó báo la Camera 40% vs galely 25%
pin đã tụt xg 50% rồi ạ. pác naofgiups e vói

Sent from my IM-A820L using Tinhte.vn
nvl1109
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vannhatka Mình cũng bị y như bạn, mình có hỏi từ trang 1x gì đó mà ko ai trả lời 😔. Có ai có kinh nghiệm thì giải đáp hộ anh em phát 😃.
@vannhatka Bác đang dùng room nào vậy?
vannhatka
TÍCH CỰC
12 năm
@phong1781992 e đang dùng room cook 147 ma bác thủy cho ạ. giúp e voi a
e test lại rồi ạ. nếu thay pin xong và khoog bật camera hay galely la pin trâu hơn hẳn. ai giúp với ạ. mình ddag định freeze camera đê xài camrera zoom fx
ai cho ý kiến với a
con này công nhận pin dùng hết nhanh thật, mình thay pin liên tục, may mà có pin phụ không có lại kè kè cái cục sạc bên người thì đau, chả khác gì hồi dùng IP 4s
@osolemio Bạn thử nghĩ xem:Màn hình to,độ phân giải lớn,hiệu suất cao thì không nhanh hết pin mới lạ.Các bác có thể tham khảo cách của bác Thuy là dùng phần mềm hạ CPU nó xuống tuỳ nhu cầu sử dụng!
luckylife88
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái motion này nó diene lấm.bạn vào guide xem nó chỉ vẫy thế nào.chứ mình vẫy nó chạy lung ung.tắt luôn cho đỡ tốn pin
luckylife88
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sau này chắc cpu cuaa đt sẽ tự hạ core giống như cuaa laptop ấy nhỉ.thôi chấp nhận thôi các bạn ơi.chỉ tội ngiệp anh nào mua máy có mỗi cáp sạc.k biết sao xài.con này ăn điện nhiều nhất chăc mh
luckylife88
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn backup ra tét thoải mái.mình vào power mânmanager xem mh xài hết 64% .kinh thật. Sky home thì 24.k biết có cách nào giảm ko.với lại mình thấy ai xài go lỏcke chú ý hơi tốn pin
vannhatka
TÍCH CỰC
12 năm
@luckylife88 bac vao apk.vn tai adw laucher mau vag y
kai do xai k hao pin bac a
.voi freeze camera thj lieu camera zomfx chay dc k a

@vannhatka EM nghĩ là không được.Vì những phần mềm khác sự dụng file hệ thống(ở đây là camera).NHưng e cũng chưa thử bao giờ.Bác thử xem sao!😁
vannhatka
TÍCH CỰC
12 năm
ah wen e vua kiem dc kai DICE PLAYER
AD, bac nao hay xem phim thj xai kai nay. đảm bảo mê luôn. mobo thua xa
,hejee, các pác cứ lên maket tim nhe. bản free a

vannhatka
TÍCH CỰC
12 năm
@phong1781992 bác ới, DiCe chay FLV Ầm Ầm mà bác:p, với em thấy sao kai Video của máy em nó chỉ chạy đc MP4 vs 3Gp chứ FLV có lên đâu bác,huhu
@vannhatka Vậy hả?Chạy được FLV HD file không vậy?
vannhatka
TÍCH CỰC
12 năm
@phong1781992 mjh chua thu.ma video cua may mjh k doc dc flv la sao nhj

@vannhatka mặc định thì phần mềm xem video của máy ko đọc dc flv, bạn phải cài phần mềm xem phim khác như mobo sẽ ok.
vannhatka
TÍCH CỰC
12 năm
tình hìnhlà rất tình hình: pin Rất nhanh hết:oops: 10p mà lôi mẩy bật màn hình lên là lại mất 1%, tiếc nóng ruột😕 ,em vao tásk manage kill hết rồi mà CPU vẩn 12~21% :oops: BÁc nào có cao kiến gi khắc phục k ạ, chứ k thì cứ mang theo pin ma thay liên tục, huhu, nghe Bảo A thủy có cách SEt CPU Xuống mà em kiếm mãi k thấy Đâu kả:eek:
mrsilen
TÍCH CỰC
12 năm
dùng App setcpu đó bồ...
vannhatka
TÍCH CỰC
12 năm
Về network thì 2G của A820L là CDMA nhưng 3G là HSDPA 2100 nên lúc nào cũng phải có sóng 3G mới dùng GSM được, về miền quê coi như không xài được còn 810S/K cơ bản 2G nó là GSM nên nếu có dùng thì mua loại 810S hoặc 810K.
- hài ko AE😔- http://www.tinhte.vn/threads/1219570/ nó đây
@vannhatka Linh tinh không à?Mình đang để chế độ 2G Only GSM đây!
@vannhatka phat bieu lieu.chang biet j
Kích hoạt cái 3G to wifi - Wifi hotpot thế nào các bạn nhỉ.
luckylife88
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chấc nghiên cuu nhập pin dung lương cao 3000mha về phịc vụ anh em
ah a820l xài mh ips ra ngoài nắng có bị chói k nhỉ
@luckylife88 Mình chỉnh chế độ auto thì mình thấy ra nắng chang chang vẫn ko bị chói . Bác cứ nghiêm cứu đi đc thì mừng quá ^^
vô toàn buôn với bán!chán
em đề nghị các bác có những bài dạng "chat" với nhau về đặt -mua hàng ở các trang 23 24 gì đó nên tự xóa bớt đi cho anh em dễ theo dõi topic. vì mục đích của việc hỏi - đặt - mua cũng đã được rồi, để bài lại cũng ko làm gì. e cũng đang đặt mua bên bác ngakhanh đây, nhưng em nhắn trong inbox.
@robinhood2708 Uki , cũng đã sry mọi ng vì sự vô ý này rồi -0-''
softwind
ĐẠI BÀNG
12 năm
hi all
mình mới sắm con a810s, các bạn chỉ mình cách xem FW của máy với, mình vào setting\about phone mà hok có thông tin ấy.
Cho mình hỏi nữa là làm sao biết máy mình có phải là second hand hay ko.
thanks nhiều.
timcuaquy
TÍCH CỰC
12 năm
Mình còn 1 nhóc sky a800s white fullbox full phụ kiện mới tinh máy không xước xát mới nguyên 99% luôn,1%vì đã khui hộp, bạn nào lấy mình để lại 7m nhé! Có gì thì pm vào hòm thư nhé! Tks!
nhtlquan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@timcuaquy Gửi bác 6t5, dk thì pm em 01698497044
timcuaquy
TÍCH CỰC
12 năm
@nhtlquan Bác ơi full box nhé 2 pin dock sạc tai nghe usb con con còn có, giá đấy bác mua được máy trần thôi nhé
@timcuaquy Địa chỉ bác ở đâu vậy?
Sent from my NookColor
Bạn nào muốn nhắn tin hơn 80 ký tự hay nói đúng hơn là nhắn vô tư như những máy android khác thì hãy down phần mềm Handcent sms mà dùng, sẽ tha hồ mà nhắn nhé.
dn9116
TÍCH CỰC
12 năm
@thanhhoangc ko dc gì hết, cái quan trọng là 80-160 kí tự, chứ mấy cái kia thì nói làm gì
@dn9116 là sao bạn nói rõ hơn dc ko, mình dùng nhắn bình thường mà, nhắn 1 lần 3 tin cũng dc chứ còn 80-160 ký tự là gì.
dn9116
TÍCH CỰC
12 năm
@thanhhoangc bạn để ý lúc nhắn tin sẽ xuất hiện số kí tự bên phải (ngay nút send). thường thì 1 tin nhắn dc nhắn tối đa 160 kí tự. mấy con A820L thì chỉ nhắn dc <80 hoặc >160 kí tự thôi, còn từ 80-160 kí tự thì bó tay. bạn nhắn 1 lúc 3 tin thì >160 kí tự rồi, tất nhiên là nhắn dc
vannhatka
TÍCH CỰC
12 năm
go sms cug the ma cac pac. tren 160 vaa duoi 80 la oki ma

vannhatka
TÍCH CỰC
12 năm
bác nào bt cách tắt 3 cái đèn bàn phím ko a. tắt đc nó hoặc chỉ làm cho nó sáng khj mình chạm vào. chứ để chạm vào màn hình nó cũng sáng.tốn pin lắm ạ.

Nếu bạn nhắn tin từ 80 - 160 thì bạn bấm nút khoảng cách cho nó chạy đến wa ký tự 160 đi rồi chuyển sẽ ok thôi mà và bẹn kia nhận cũng chỉ 1 tin nhắn, mình đã thử bạn hãy thử xem. Trước mắt đây là biện pháp tốt nhất nếu nhắn tin trong vòng 80 - 160 ký tự.
mình vừa xài con 820l, nhưng k biết cách copy danh bạ từ sim vào máy, cũng k thấy hiển thị danh bạ từ sim...có bro nào bít chỉ giúp với...là con gái nên mấy dzụ này ngu quá😕
@kiensatthu90 mấy android nào cũng lam tưong tự ban hay lam lai 1 lần nữa sẽ ok
Hero Bn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhhoangc mình vào danh bạ mà chả có nút nào để bấm ,, có thêm danh bạ gmail thôi là sao nhỉ.
@Hero Bn Vào danh bạ bấm menu (hình ô vuông cạnh chữ Sky ý

Sent from my IM-A870K using Tapatalk 4
Hero Bn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Voldemort 103 ak,rồi,,hihi,,cảm ơn bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095