Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thành lập Box Sky LTE A800S/A810K/A820L!CUNG HỈ,CUNG HỈ CẢ NHÀ LÊN ICS NHÉ!

Thuy_exec
29/3/2012 10:3Phản hồi: 15.710
15.710 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrsilen
TÍCH CỰC
12 năm
vẫn chứ có cách nào dùng tin nhắn từ 80->160 hoàn hảo hết. phải sống chung với em nó chờ rom cook xem thế nào? còn bây giờ vẫn thế? co ai use hao pin không? bỏ các app Hàn Quốc như thế nào?
hình như em dùng phần mềm khoá máy Sreem off nó hao pin hay sao ấy? có ai bị không? vào chia sẽ cùng anh chị em đi nào các bác?
Danh sách các app nhất là app HQ có thể freeze/delete em đã test và lên list ở trang 17 ấy.
@robinhood2708 cái này là fai root máy mới xóa dc ha bác??
@tranquan29 Đúng rồi, vì máy phải root mới nghịch vào system app của nó chứ
@robinhood2708 Ủa cho mình hỏi là bây h mình root máy rồi , cái recovery rồi mà mình ko bít cách nào Backup đề xóa mấy app Hàn này
@Erjc_Chen 1 - bác tắt máy rồi vào chế độ recovery, chọn mục back up and restore, rồi chọn back up. Cái này y hệt như mình ghost máy trong win ấy. Sau này có trục trặc gì chỉ cần bung bản back up này là y như cũ.
2 - trước khi delete/freeze app nào thì bác dùng Titanium backup nó trước đã.
vannhatka
TÍCH CỰC
12 năm
chan wa.sac pin đầy xog đi ngủ sáng ra còn 90%
. chan k chiu dc. chắc đẩy đi thôi.

Sent from my IM-A820L using Tinhte.vn
@vannhatka của mềnh thì vẫn 100% mới khiếp chứ!kiểu này phải giữ lại dùng dài dài
vannhatka
TÍCH CỰC
12 năm
@Thuy_exec a thuy dag xai o bản nào vậy a. a set Cpu chưa ạ
.máy e k làm j lâu lâu lôi ra xem h cũng tụt a

nvl1109
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Thuy_exec Mình nhận thấy là mốc 100% của em A820L dùng được rất lâu 😁. Nhưng sau khi giảm xuống 99% thì từ đó lại tụt rất nhanh. Thế mới lạ😔.
@vannhatka Bác có vẻ bất mãn với pin của e này nhỉ:p.Quan trongk gì đâu bác,màn hình to hiệu suất lớn...nhanh hết pin là phải thôi.Dần dần sẽ có cách khắc phục ae gắng chờ chứ kêu ca được gì đâu.Hết pin thì ta lại sạc.Có gì đâu bác=))😁
minoan
CAO CẤP
12 năm
@vannhatka bác đẩy đi thì để cho em mấy cái phụ kiện :p
vannhatka
TÍCH CỰC
12 năm
á
@vannhatka Em sạc xong 100% chơi game 30' mà vẫn còn 100 đây.Nhưng xuống 99 cái là bắt đầu hao pin nhanh hơn!
mình vẫn xài bản gốc!ko set cpu đâu,nếu ko xài gì thì pin tụt cực ít
nvl1109
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Thuy_exec Bạn có gặp tình trạng chỉ cần bật camera/gallery lên chỉ 1-2s sau đó tắt luôn (kể cả force stop) nhưng battery uses thì 2 cái này luôn rất cao ko????
vannhatka
TÍCH CỰC
12 năm
là bản 147 đó hả a
. e cũng deang sai bản đó ak. pin no tụt nản wá a a. dj làm 8h-11h vứt máy ở nhà.về thấy 4cuộc gọi nhở mà pin tụt 10%.pó tay luôn

vannhatka
TÍCH CỰC
12 năm
Có pác nào test cai Set Cpu chưa a. e vừa đọc bên của gs2 ma k hỉu. pác nào làm ròi hướng dẩn Ae với.nghe nói ép xuống đỡ tốn pin ạ.mà e nghĩ con này cpu 1.5ghz la wá nhìu nên tốn pin ạ
E cũng bị tình trạng mau hết pin và mau nóng máy cực kì nữa 😔 . E ko hề up ROM gì hết chỉ xài ROM gốc và ko rôt gì hết . Có ai có thể bày cách nào hay hay cho đỡ hao pin và nóng máy ko ?
@Erjc_Chen máy màn hình lớn ( 4,5 in ) và cpu mạnh (2 nhân) cùng nhiều tính năng thì chuyện hao pin hơn các máy khác là đương niên mà bạn, còn hao nhiều hay ít và máy nóng hay ko là do nhu cầu sử dụng nhiều hay ít nữa và cái phần trăm hiển thị ko hoàn toàn chính xác đâu nên đừng tin tưởng nó wa nhé.
mình test với phần mềm Quadrant Standard
dn9116
TÍCH CỰC
12 năm
@thanhhoangc mình test 3 lần, chưa lần nào duới 3000 bạn ạ
@dn9116 bạn dùng con nào vậy, à mà ko biết 3 con a800, a810 và 820 điểm con nào cao hơn nhỉ.
dn9116
TÍCH CỰC
12 năm
@thanhhoangc mình dùng 820L bạn ạ😁
@dn9116 con 820 của bạn cao nhất là mấy điểm chứ con 800 thì là 3300, lúc đầu chỉ tầm 2600 thui.
cho mình hỏi là chỉ A820L mới bị tình trạng tụt pin nhanh thôi, hay cả A810 cũng bị? mình định mua máy
nghe gọi binh thường 1 ngày là ok rồi
Ủa cho mình hỏi là mún tắt đi cái âm khóa và mở máy sao vậy ? Àh âm chụp hình nữa ?
hic e vừa sạc đầy 100% nghe 1 cuộc đt chưa tới 1f còn lại 95% 😔 buồn quá
hôm trước đọc trên tinh tế có list các app tiếng hàn có thể xoá được(với máy đã root)giờ tìm lại không biết nằm ở đâu,bác nao biết thì past cho cái link với.Thanks
timcuaquy
TÍCH CỰC
12 năm
Cho em hỏi máy h ghẹ đang dùng nhưng đang bị tình trạng wifi nhận full vạch nhưng cữ tầm tối tối là k vào được mạng, 3g vô tư. Em xài a800s trc khi đưa cho nó thì k thấy gì mà thấy giờ bị kêu vì cái này quá! Hay em trót xóa nhầm p mềm nào nhỉ :-s các cao nhân làm ơn chỉ giáo em với 😔
tieudaovnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
không biết các bác dùng a820 thế nào, sau khi dùng 3 ngày em A800 em có vài nhận xét như sau

ưu điểm
- máy rất đẹp, nhìn rất oách vì màn hình to, em mua cái case đen máy em màu trắng,nhìn rất lạ mắt và bí ẩn ,hehe, màn hình khá tốt tuy không rực rỡ như dòng samsung
- Máy vào 3 G, wifi tốc độ nhanh như gió ko cần fix
- máy hiệu năng cao, chơi game mượt, tốc độ khỏi phải nghĩ ( nhưng em thấy hình như thua 1 tí con galaxy note của bạn em

nhược điểm :
- máy hao pin kinh khủng, chơi game tí thì máy rất nóng, có lẽ 1 phần do mùa hè trời nóng người còn chảy mỡ huống chi là máy . hehe
- lỗi tn 80 kí tự, ussd code. Dùng đôi lúc rất ức chế
- rom hầu như không có, theo em biết là vậy, còn tải trên mấy trang tàu khựa em thấy không tin tưởng lắm.

Mong các bác cho em thêm ý kiến chứ em thấy như vậy là máy rất tốt trong tầm tiền. Đang định lên đời a820 xem màn hình đẹp thế nào !
các bác ai fix đươc ussd code thì bảo em với. Dùng 3g cứ lo ngay ngáy sợ hết dung lượng .hic
Đang dùng A820L,3G vào bình thường,*101# cũng bình thường,nhắn tin thì dùng cài ICS Messaging cũng full 180 kí tự bình thường,chơi game thì chấp nhận tốn pin rồi,màn hinh ISPS đẹp
timcuaquy
TÍCH CỰC
12 năm
Các bác cho em hỏi mấy rom TQ của a800s down đâu vậy ạ? Em làm chuột bạch phát :
@timcuaquy Bác biết cách up room rồi chứ?Bác có thể liên lạc với e qua Hộp thư.E gửi link cho!😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019