Thành lập Box Sky LTE A800S/A810K/A820L!CUNG HỈ,CUNG HỈ CẢ NHÀ LÊN ICS NHÉ!

Thuy_exec
29/3/2012 10:3Phản hồi: 15.710
15.710 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhcuong80
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình hỏi bỏ các phần mềm của hanquoc trong đt a820l đi có bị ảnh hưởng gì ko ?và khi apdetes vesrion tự động có bị lên lại phần mêm hq ko?
mecon153
ĐẠI BÀNG
12 năm
@anhcuong80 Ảnh hưởng chỉ là nặng máy hơn 1 chút và có thể nhanh hết pin hơn thôi.Còn các chức năng ko vấn đề gì.
Khi Up rom mới tất nhiên các app đó sẽ đc cài lại tùy theo từng bản rom.Nhưg tất nhiên bạn có thể xóa đi được.
Các bác ợ em định lấy 1 em a800 nhưng đang thắc mắc về vụ pin quá.và có bác còn nói màn hình em này k đẹp.bác nào dùng rồi cho e xin 1vài ý kiến ak

Sent from my IM-A760S using Tinhte.vn
@hoangson11 Bạn nên đến trực tiếp chổ bán để xem và tự đưa ra nhận xét là hay và chính xác nhất đó chứ cứ hỏi đôi khi mỗi người 1 cách nhìn khác, 1 cách nói khác sẽ dẫn đến việc ko chính xác.
minoan
CAO CẤP
12 năm
@hoangson11 mình đang dùng a800s nè, màn hình chỉ không đẹp bằng các thế hệ sau thôi, nếu so sánh với các mẫu khác của samsung hay HTC thì nó vẫn rất đẹp
Pin thì mình rất hài lòng, mình thấy nó pin tốt hơn s2
@hoangson11 Mình có 1 e sky A810S black 99% fullbox cần bán, giá tốt, nếu bạn quan tâm thì ghé topic của mình nha http://www.tinhte.vn/threads/1273746/#post-18220274
@minoan nhưng mà ko *101# được bác ợ
miinhman
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ai bao con sky a810k ko phai la mang hinh ips % ma ban oi chua sai thi dung noi bay minh dang sai con.a810k ne mang ips do bn

Sent from my IM-A810K using Tinhte.vn
@miinhman gõ có dấu đi bạn ơi, khó đọc quá.
Chán thật mún giao lưu trao đổi với anh em, mà chắc trong đây không có ai ở gần mình....!😕

Sent from my IM-A810S using Tinhte.vn
@tinhconkhunglong ROM mặc định tốt hơn. Bỏ cái Sky book đó đi, chả hay ho gì.
@nhattinh9999 e thấy nó là chương trình đọc sách hay. Nếu xóa cái sky books đó thì nên dùng chương trình gì thay thế hả a
tieudaovnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tinhconkhunglong epub thì mình dùng aldiko, còn prc thì dùng kindle nhé bạn.
@tinhconkhunglong Rất nhìu! Như Kindle chẳng hạn

hic đã có cách nào khắc phục được lỗi root a800s xong treo cam không vậy các bác , rom cook nữa kiếm hoài kg có
@thang_hesman Hiện tại có bản room cook bác vô topic e ne:http://www.tinhte.vn/threads/1225468/
nvl1109
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phong1781992 Mình đã thử qua các bản ROM cook cho A820L trên topic của bạn. Nhưng toàn phần mềm bản địa của Trung Quốc. Dùng mấy ROM này thà dùng ROM gốc còn hơn 😃. Giống như chuyển từ tiếng Hàn sang tiếng Trung Quốc vậy. Đối với mình thì tệ hơn ROM gốc😃.
quang868
ĐẠI BÀNG
12 năm
U.p
U.p
con của em là sky A810k
vậy cái firmware mới nhất là bản bao nhiêu vậy
của e hiện tại là v1.30
@tinhconkhunglong 1.34 là mới nhất, bạn bật cái Sky Station và kết nối wifi nó sẽ tự dơn về và up lên, mất khỏang 30p nếu mạng tốt
@tridung_info mà hình như 1.34 của thằng A810s mà
còn của A810k là 1.30 thì phải
bác có YM ko cho e đi
có gì e học hỏi thêm ở bác
nick dưới sign đó bạn 😃 mình cũng mới dùng Sky tròn 1 tuần có biết gì đâu 😁. Cái vụ firmware thì bác cứ check thử xem thế nào
Đã test cái Go SMS=> cho ra 1 điều thú vị như sau( bác nào bít rùi đừng có chém e nhé): nhắn tin dc 130 ký tự là hết cỡ=> send thì ok qua 131 trở đi là ko send dc. nhắn đến quá 160 ký tự thì send dc
Suy ra thì từ khoảng 131->160 thì nó ko cho send. máy e là thế (810k, chưa root chưa cài recovery-> zin 😁)
@tinhconkhunglong Cái này ai cũng bít cả rồi bạn ơi!
Sau khi root rồi thì chỉ đc 80 kí tự hoặc trên 160 nhé! Khoảng 81-160 là ko đc.

@nhattinh9999 em nói là e nhắn dc đến 130 ký tự mà bác, chứ 80 thì nói làm gì
@tinhconkhunglong Bạn đọc cho kĩ đi! Do bạn chưa root

Bác thủy exec ơi, máy em lỗi camera (sau khi rot không thành công) e đã up lại rom bằng cách up ota qua web mà không hết được vậy bây h phải làm sao bac?
cho mình hỏi là có ai gặp vấn đề là lâu lâu enable cái kết nối 3G lên rồi nhưng không kết nối được, phải restart máy lại thì vào 3G bình thường
Mình đang dung Sky820L cũng bị hiện tượng này,máy đã Root và đang chạy V 1.49 rom gốc.(3G dùng Restore ,file của Trungjapan)
@cuongvanchuong bạn thử làm thế này nhé: khi không connect dc 3G, đừng restart mà vào Settings > System, vào Network Settings bên trong chọn Network Mode rồi chọn giữa option WCDMA only/Automatic. Sau đó kết nối 3G lại thử xem
cho mĩnh xin pass giải nén của file root A810s dc ko vậy
pass trước đó sai rùi
Các bạn dùng soft gì để down/ OC CPU hiệu quả vậy? Set CPU hay Android over Clock
mình dùng CPU Master
luckylife88
ĐẠI BÀNG
12 năm
chẳng ai cảnh báo cái vụ die cam cho a800s rooted cả , cực kỳ nguy hiểm nhá . may sao mình root ko bị 😁
@luckylife88 Con a800 phức tạp thế bác? Root mà cũng bị mất camera

Sent from my IM-A770K
minoan
CAO CẤP
12 năm
@bbforever33 mình đang dùng a800s nè, root có mất camera đâu, rất nhiều người dùng con này root có mất camera đâu???????????????
em bị cái này khi cài recovery ace giúp dùm
@tinhconkhunglong Bạn bấm phím enter tiếp là ok mà
cac bac oi.e thay ng ta quang cao dong sky nay co the phay tay de chuyen nhac.lieu co that the khong cac bac.ma ngoai chuyen nhac ra con co the lam gi nua k cac bac.

Sent from my IM-A760S using Tinhte.vn
@hoangson11 Chuyển nhạc, chuyển hình, chuyển trang khi đọc sách, chuyển tin nhắn,vẫy tay để nhận cuộc gọi.😁
quang868
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangson11 Uh, đúng rồ đó bạn , xem hình , sms , nghe nhạc , trả lời cuộc gọi đó bạn
@quang868 À ngoài mấy cái đó ra mình còn có thể Zoom hình đc nữa nha! Để đt ở chế độ màn hình ngang. Thao tác chuyển động thế nào thì cũng chưa rõ! Nhưng mình đã nhìu lần zoom in/zoom out đc.

mình mới thử với chuyển nhạc và hình ảnh thôi
e cũng k bị, hay là bác ấy nhầm cái j?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019