Thành lập Box Sky LTE A800S/A810K/A820L!CUNG HỈ,CUNG HỈ CẢ NHÀ LÊN ICS NHÉ!

Thuy_exec
29/3/2012 10:3Phản hồi: 15.710
15.710 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đã anh em nào Recovery và up đc rom cook chưa
buihung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chưa bác ạ.
root và Recovery đã ok còn mỗi rom cook là chưa up đc toàn bị lỗi thiếu file hệ thống
@anhduc22375 Mình nghĩ bản đó cũng chỉ thêm mấy thứ Tiếng tàu với pm tàu thôi,bao giờ có miui thì xài,bây giờ mình xài rom cook rồi root và xóa bớt pm Hàn là ok rồi
@Thuy_exec mình up rom cook của bọn TQ bây giờ máy đang bị lỗi o khởi động vào các ứng dụng đc ( lại phải quay ra up rom gốc online )
@anhduc22375 10H đêm qua cũng phải lọ mọ up lại rom gốc,chẳng hiểu mấy chú tàu khựa làm ăn kiểu gì
NTM
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Thuy_exec Bạn ơi hướng dẫn mình cách xóa các app của Hàn đi với. Mình dùng con a820l. Chưa biết cách làm thế nào. Vào phần hướng dẫn của Trungjapan dọc mà chả hiểu gì hết. Không biết vào cái này như thế nào cả "Allow quyền Super Use khi bắt đầu chạy Root Explorer
- Vào System/ap, chọn Unmound R/O và giữ vào các file muốn xóa, chọn delete là xóa được". Cảm ơn bạn nhiều
lên nào................................
@hanoi.vip Đúng giọng con buôn rùi😁
.................................................
máy đã root rồi thì update qua ota dc ko nhỉ ? Máy e nó báo update từ 1.45-147. E đang dùng A820L.
buihung
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Gômgee Bác cứ cắm vào máy tính để update là ổn nhất.
@Gômgee bác có thể huớng dẫn e cách up " OTA " là làm như thế nào không ạ ..tks bác
minhduc5005
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy pro có thể chụp vài tấm ảnh bằng camera của em nó lên để mình xem thử khả năng chụp ảnh của nó được không. Đang suy nghĩ tính mua.
Ben mình có bán cả 3 loai vega 800.810.820 cả nhà ui!
http://www.tinhte.vn/threads/772761/
@ngakhanhbi box này toàn những người dùng rùi,bác vào quảng cáo làm chi?
@Thuy_exec bạn ơi vẫn có nhiều người quan tâm tìm hiểu trước khi mua máy thì vào đây mà bạn! Như bạn minhduc5005 đó bạn!
Mình chỉ đăng nếu ai có nhu cầu vào chơi làm quen không mua cũng được mà bạn!
Có nhu cầu mua thì mua không thì lam quen với nhau thui!!!
vẫn chưa có bản rom nào mới để nghịch nhỉ buồn quá
huhu giúp em với máy đang ok , root xong thì camera vào không được , bro nào hd giúp em chạy fw gốc a 800s cái , tks
minhduc5005
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không có ai chụp hình bằng camera của em nó cho mình tham khảo hả ta? 😔 Thuy_exec có xài máy đó không chụp mấy tấm bằng camera của em nó cho mình tham khảo camera của em nó 😁.
@minhduc5005 Cái này mình cũng hơi lười:D nhưng mình nghĩ là chất lượng ảnh như thế là ok,mình ko đòi hỏi nhiều ở camera bởi ít xài!
link giởi thiệu A820L.
http://item.taobao.com/item.htm?id=13987757015
các anh cho e hỏi là e nó có dùng được mạng 2G ko ah, hay là chỉ dùng mạng 3G thôi ah? tốc độ 3G thế nào ah. cho e hỏi thêm và game em nó có hỗ trợ tốt ko ah, còn chắc về màn hình thì ko phải lăn tăn gì rồi 😁
link cấu hình chi tiết:http://www.gsmarena.com/pantech_vega_lte_ex_im_a820l-4428.php
Chú cứ bê một em đi!không phải hối hận đâu
bác đức nghiên cứu đăng kí ở trang này kiếm cái link down cho anh em xài với:http://www.allphone.com.cn/thread-138500-1-1.html
buihung
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Thuy_exec File này dow lâu quá.
@buihung Cho mình link đi,đăng kí mãi ko dc
buihung
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Thuy_exec Link đây bác ơi.
@buihung Đăng ký mãi mà o đc vì đến ô q&a thi o biết phải điền cái j
Làm sao để kích 3G cho A820L đây ? Ra tiệm thì lại tốn tiền. Ai bik chỉ e với. Thanks các bác!
down file đính kèm về,đổi đuôi .zip thành.apk rồi cài đặt vào máy.vào Pm SQLite Editor>Setting storage>setting.db>system>bấm phím menu chọn mục New record>name gõ:fake_roaming_mode_setting .dòng value gõ:1 xong Save.Trở ra vào setting trong máy>wiless network>mobile network để cấu hình lại 3G của nhà mạng mình đang dùng.xong reboot lại máy là có 3G

Như này có dễ làm ko hả Gômee
SQLite.zip
@Thuy_exec Cái này là cho cả 3 dòng hay chỉ 1 trong 3 em hở bác
cho em xin 1 bản rom cook khác đi bác thuy_exec bản kia nó force close không vô đc
to all : ace nào xài a800s back up lại giùm em file skycamera.apk với tks all
Các bác có biết ở đâu bán sạc zin A820L ko ? Sạc của e vừa mất khi đi cafe ngày hôm qua.
DĐã anh em nào up đc bản rom v1.3 chưa
@anhduc22375 mình up dc rùi!bây giờ đang nghịch

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019