Thành lập Box Sky LTE A800S/A810K/A820L!CUNG HỈ,CUNG HỈ CẢ NHÀ LÊN ICS NHÉ!

Thuy_exec
29/3/2012 10:3Phản hồi: 15.710
15.710 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình muốn dùng A800s, mới dùng thử 1 ngày, màn hình khá ổn, máy chạy nhanh. Nhưng băn khoăn 1 điều là máy nóng quá, dùng tầm 10phút trở lên hay cắm sạc là máy nóng ran, nhất là vùng trên gần camera và phía loa. Một điều nữa là mình factory format rồi cài 1 số game, Go EX launcher. Tối đi ngủ sạc 100%, sáng mai dậy, sờ máy nóng ấm và còn có 47% pin. Không hiểu cái gì chạy ngầm mà kinh thế. Trước dùng X10, chơi game tầm 20p mới nóng, cài full game. Mà máy qua đêm hụt tầm 5-10%. Các bác trong box dùng lâu tư vấn mình với. Đang muốn chuyển qua Sky mà phân vân quá
@hoangsonbs Hiện nếu muốn thì bạn cài thêm game hay phần mềm theo nhu cầu của bạn thui chứ đâu cần cài thêm gì, chờ những bản rom mới là múc ngay.😁
@hoangsonbs bác đánh trên google là a800s ROM, sẽ hiện lên cái ROM cook của tàu khựa cho a800s, e đã up ROM này, cảm giác thích hơn rất nhiều, ROM đã root sẵn, xóa các apps Hàn k cần thiết, dùng rất tiết kiệm pin, máy lại bớt nóng nữa, e để nghe gọi k thì tầm 2,5 ngày là xuống 15% pin, qua đêm nếu k bật 3G và đã sạc full thì k mất % nào...ổn định hơn nhiều. trước e dùng ROM stock cũng bị như bác, nhưng k tới mức qua đêm mà còn 47%. còn tầm 83% thôi.
@quangnam.cool Thank bác, qua tuần có gì mình kiếm 1 em A800s, có gì PM bác share kinh nghiệm up rom nhé, đang kết Sky quá
@hoangsonbs ok bác...
Chỉnh file .xml đúng là không có hy vọng đâu, chỉnh giao diện tiếng Việt thì chỉnh file .xml, có thể thấy nó chỉ là bề ngoài thôi, còn muốn chỉnh để nó mã hóa 8 hay 16bit thì vẫn cứ phải chỉnh trong framework.jar, unpack nó và tìm file SmsMessage.smali và SmsManager.smali, ko có máy sky nên không nhớ chính xác đường dẫn, hình như trong \framework\smali\com\android\internal\telephony\sms
😁 Đang giả lập andoird thử test coi sao
@_NTD_ bác nghiên cứu tiếp đi bác
.
e bổ xung cái links FW .Binx

Tổng hợp link FW .Binx cho các đời sky: (mới nhất cho đến ngày 6/6/2012)

- A820L ver 1.50
- A810S ver 1.34
- A810K ver 1.30
- A800S ver 1.43
- A770K ver ...(e đang tìm đã :D)
- A760S ver 139
@lion_heart012 hình như bác có cả bản việt hoá mà, share cho ae đi bác ;)
@lion_heart012 Có Rom cho Sky820l Ver tiếng việt úp lên mediafire cho mọi người ở xa không có đk lên Hà nội đi Trung ơi
Chào cả nhà. E đang định chơi Pantech Sky. E có khả năng mua đc a820l nhưng e lại thấy a800 kiểu dáng đẹp hơn + với cấu hình cũng như nhau chỉ khác là a820l có màn khủng hơn. Vậy em muốn hỏi 1 câu cực ngố là a800 a810 a820 khác nhau ở điểm nào ạ??? Các bác có thể trả lời chi tiết cho e không ạ. Xin cảm ơn các tiền bối !
@thanhhoangc mua ở đâu thì uy tín bh hả bác? E thấy có 3 chỗ nhưng cũng chảng biết nên mua ở đâu. Mua máy like new thôi ạ.Dùng có vấn đề gì không bác? a800 5tr6. a820 6tr1. đã chuẩn chưa bác. Bệnh thường gặp để tránh khi chọn máy là gì hả bác ?
@nhv263 Giá thì thế là ok rùi, hồi tháng trước mua hơn 7tr giờ bị phá giá nên thế.😁 bệnh thì ko cò gì ngoài những bệnh chung vốn có của các máy HQ.Khi mua máy bạn nên dùng lệnh ##1199 để test máy như màn hình, đèn, cảm ứng...cứ test thoải mái sẽ ko hối hận về sau.😃
@thanhhoangc vâng cảm ơn bác. Nghe nói a820l bị bệnh nóng máy khi chơi game. sạc thì cả máy lẫn cục sạc đều nóng ran có phải không ạ ?
@nhv263 Nói thì mỗi người 1 kiểu, bệnh thì mỗi máy 1 bệnh tùy theo máy người mua ở đâu có uy tính ko hay do trong wa trình dùng đã root máy hay up rom gì đó dẫn đến bị bệnh (ko phải tất cả) nên ko thể nói gì hơn, bạn hãy đến chổ mua mà test cho kĩ thôi, có gì ra đổi ngay.
Ah mình hỏi chút, sạc của A800s bị mất dùng sạc samsung galaxy s dc không nhỉ ?
@hoangsonbs thoải mái bạn a....cả tai nghe cũng dùng chung được luôn...
@TonTuanAnh cứ sạc nào tầm 800mAh trở lên là ok...muốn test thì bạn cứ cắm sạc vào rồi dùng máy xem cảm ứng có bị đơ ko...nếu ko đơ thì OK...
Cả nhà có ai biết việt hóa bản room gốc 820L thì hướng dẫn anh em đi. Mình mất công tìm hiểu mấy ngày này chưa biết làm sao bung được cái file binx....chẳng nhẽ up vào máy rồi back up ah...huk
anhcuong80
ĐẠI BÀNG
12 năm
mát
hoaipnb
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vẫn là vấn đề nhắn tin < 80 và > 160 ký tự. Ai có bản rom fix lỗi này úp lên cho mọi ng dùng với. Ức chế wa vì m hay nt cho v 😁 :D
@hoaipnb a800s thì chưa có bác nhé, 820, 760, 770, 810 là đc rồi hay sao ấy
hoaipnb
ĐẠI BÀNG
12 năm
Huhu, ngoài bản Tiếng Việt up mất 200k ra chưa thấy ai nt đc > 80 ký tự ở a820l cả 😔(
@hoaipnb he he!nếu là mình mình sẽ nói ko với 200k bản rom tiếng việt,free thì vẫn suy nghĩ..
@Thuy_exec bác nói quá chuẩn, dùng TV nhìn nó k chuyên nghiệp....lại còn 200k nữa, ít j.
hien dang co 1 e 820 trc mua cua trung japan gio mang den la co the up rom tviet mien phi.ma nha xa qua cung ngai mang xuong
hien dang co 1 e 820 trc mua cua trung japan gio mang den la co the up rom tviet mien phi.ma nha xa qua cung ngai mang xuong
oánh dấu phát nhỉ
ai có rom 800 tiếng việt cho mình xin nhé.
heliosy
TÍCH CỰC
12 năm
có ai ở hcm cho mình address chỗ bán sky uy tín với
http://gsm.vn/f436/huong-dan-de-odex-rom-268782/
Đọc cái này cũng hay nè các bác
@_NTD_ thanks bạn...
Dock sạc rời bán kèm A800s sạc mất tầm bao lâu thì đầy pin vậy ae?
@Armerial Tầm khoảng 1,5h nếu pin empty.
@Armerial khi sạc đầy nó hiện đèn xanh nhưng nếu bạn rút điện ngay khi đó thì pin nó ko full 100% đâu, tầm 98% thui à, nên để sạc thêm chút nữa khoảng 30p thì nó mới lên 100%.Còn sạc thì nếu càng nhanh đầy thì có lẻ pin đã bắt đầu bị chai rùi, mình sạc toàn hơn 2h, ngay cả sạc trên máy cũng thế.😃
mình cũng ko bao giờ dùng android lại tiếng việt...nhìn trông cứ như máy trung quốc...tiếng anh mình cũng ko khá lắm nhưng 1 lần chuyển sang TV tịt luôn ko biết dùng vì nhìn chữ TA quen rồi...hehe😃😃đôi khi chỉ nhìn chữ đoán ra thôi...
một số pm để anh em trang điểm cho A820L
hiệu ứng hình ảnh:http://www.mediafire.com/?55k06a7g8t25w6q
tắt tiếng camera:http://www.mediafire.com/?82g975qdjk772ga
cải thiện âm thanh nghe nhạc:http://www.mediafire.com/?r34hk2nvh87aljn
thêm tí màn hình SoNy:http://www.mediafire.com/?es6pg54nqrjk65l
tắt đèn phím cảm ứng:http://www.mediafire.com/?2mpws7v1j2ly78f
Anh em install qua recovery nhé!
update lên #1 cho mọi người cùng xài nào😁
@Thuy_exec màn hình sony la sao vậy pác , flash xong máy chạy có bị gì khong ah
@yeutuinha Kiểu "nét như Sony ý" có làm sao mà mình dám đưa lên để các bác thịt mình ah!
@Thuy_exec thank pac nhé , nghe nhạc hay hơn hẳn
mình mới up con 820l lên 1.50 rồi nè ok hết
có tắt tiếng camera cho A810 dc ko bác
bản 1.50 có vẻ ok bản 1.49 đó bác
chỉ tắt dc âm lấy nét, chứ ko tắt dc âm chụp bác ạ
@lion_heart012 nếu chỉ tắt âm lấy nét thì trong settings của camera cũng tắt dc (phần Focus sound). Hôm trước mình thử Delete cái file âm thanh của camera mà nó ko cho xóa
@tridung_info Theo như cách của Symbian ngày xưa thì thay file âm thanh mặc định bằng 1 file câm. Còn android thì chưa biết, để hôm nào làm thử!
@lion_heart012 Tắt hết luôn mới hay chứ!
@Thuy_exec nếu tắt hết thì hay rồi, tối về thử 😁, ở cty nó chặn mediafire rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019