Thành lập Box Sky LTE A800S/A810K/A820L!CUNG HỈ,CUNG HỈ CẢ NHÀ LÊN ICS NHÉ!

Thuy_exec
29/3/2012 10:3Phản hồi: 15.710
15.710 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuối tháng 6 là có ICS nhé các bác:http://skyvega.tistory.com/m/183
bên box A760S/A770K đã đưa video demo rùi
@Thuy_exec chính xác là máy nào sẽ có bác thủy
@tranmanquyen tất nhiên là dòng A8xx sẽ có rùi😁
moi nguoi ke che 820 pin kem nhung m thay pin rat on.voi nhung dong chay chip da nhan thi dung hy vong pin dung trau bo nhe.m sac day rut sac luc 5h sang de den 2h chieu van 100%.nhu vay la dung rat tot.luot web lien tuc cung dc 4h
các bác cho hỏi a800 của các bác thỉnh hoảng có bị reset ko

Sent from my IM-A800S using Tinhte.vn
@Zom1309 Mình dùng a800, mỗi khi pin còn ít mà chạy chương trình nặng là reset ngay ví dụ bật 3g chẳng hạn, khi đó cắm sạc vào là ổn đấy.
mính sắp mua a800s. các bác cho mình hỏi hiện tại a800s đã fix đc lỗi nt 80 ký tự chưa ạ. vào 3g, wifi nghe gọi ổn định chứ ạ. định mua mà phân vân quá @@
@kekedaine cái này đã nói rất nhiều rùi đó bạn, hiện vẫn chưa fix dc đâu chờ cuối tháng này lên ics xem sao còn về sóng gió thì em nó ổn nhất rùi đấy.
Bạn ở đâu vậy? Nếu ở HP thì qua nhà mình xử lý free cho nhé. Máy mình bán đã được fix những vấn đề đó rồi
Các bác đã dùng firm 1.47 , 1.49 và 1.50 thấy cái nào ổn nhất xét về phương diện pin trâu😁. ICS liệu cải thiện bao nhiêu % pin
Bác nào có cái phần mềm băng hóa ứng dụng hàn xẻng cho xin cái link.
@regforme xài 150 bác ah!pm băng hóa thì xài titanium backup
hoaipnb
ĐẠI BÀNG
12 năm
@regforme
Pin mình nếu hết sạc cốc mất khoảng 2h30" thì full 100% (sạc zin theo máy ) còn xài usb qua máy tính mấ 5h mới đầy 😁
Pin mình nếu hết sạc cốc mất khoảng 2h30" thì full 100% (sạc zin theo máy ) còn xài usb qua máy tính mấ 5h mới đầy 😁
TinhTeX
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mọi Người cho mình hỏi là máy của các bạn nó hiển thị bao nhiêu RAM, sao máy của mình dùng phần mềm divice info trên plây stỏre nó báo chỉ có 786MB ram là sao nhỉ
@TinhTeX bao nhu vay la dung roi ban ak
@TinhTeX bác cứ tưởng tượng nó như là con lap của bác ấy, loại mà chỉ có chip đồ họa onboard ấy, nó sẽ dùng một ít RAM để chạy chip đồ họa. e nghĩ thế cho dễ hình dung.
Tổng ram là 1G nhưng bị trừ ra cho hệ thống chạy giống như máy tính cũng vậy đâu chạy đủ ra đâu.
Bác nào có Titannium backup gửi cho mình đường link với, có mấy programs của tiếng Hàn muốn xoá mà chưa đc. Thanks...
@khongtiendung Bạn muốn pm Titanium hay bản backup room bằng Titanium?
@quanghoa1812 bác cho mình hai cái luôn đi nếu cài không đc cái này thì để sơ cua luôn 😆
thanks U
@khongtiendung Mình đã up bên box bên kia : http://www.tinhte.vn/threads/1225468/page-57#post-18984350
TinhTeX
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko, tks mọi người, thấy lạ lạ nên hơi hoang mang xíu, hêhê, hy vọng cuối tháng 6 này sẽ có ícs cho mọi người

Sent from my IM-A820L
bactuong
TÍCH CỰC
12 năm
Cho mình hỏi có cách nào kiểm tra tài khoản *102# không? Mình tìm mọi cách mà ko ra, mình đang dùng sky a810s. Thanks.
@bactuong mình cũng có dc đâu 😁
bactuong
TÍCH CỰC
12 năm
@tridung_info Mình suy nghĩ ra một cách là xài ứng dụng trên sim bằng cách xài Sim Tool kit mà máy mình thì không có xài được mặc dù có stk.apk trong /system nhưng không có cách nào truy cập vào ứng dụng đó. Cos bác nào biết không? Mình cũng thử tải các stk.apk khác (đã thử 3 loại) chép vào /system nhưng cũng không hoạt động, mở nó lên thì nó ghi "STK application not available". Mình nghĩ nếu có một file stk.apk nào đó chạy được thì vấn đề kiểm tra tài khoản ok. Ở bên wpcnn.com có đang phát triển Miui rom cho A810S. Nhưng bản thân thích xài ROM gốc hơn khi fix được lỗi.
Có ai gửi nhận MMS trên sky A810S được không? Mình không gửi nhận được, và video call thì cũng không. Lúc trước xài mấy thứ đó thường, giờ qua sky vì màn hình đẹp, Ram nhiều nhưng bị ức chế mấy vụ này.
Tui thấy khi tải FW 1.49 trực tiếp của nhà mạng thấy pin sài lâu hơn đó.
Hok biết các bác sao?
Cám ơn U nhiều. cái này cài theo kiểu backup phải hok quanghoa
@khongtiendung Restore từ Titanium đó bạn!
đúng là dùng nó pin trâu hơn nhưng vẫn chờ bánh kem ICS, ko muốn up lên 150 he he chắc ko nhiều thay đổi lắm.
Có bác nào chạy video trên mp3 zing được không. Dạo này mình ko chạy được, cứ đứng đơ ra. Mà tìm cách down về maf ko dc
có ai dùng t100k ko nhỉ...đập chết ss note...đang dùng mà thấy chả hiểu cái j..mình cũng chả biết up rom ntn..mới mua về chả biết làm j tiếp theo
@dejavu123 máy bác ít ng dùng lắm hay sao ý...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019