Thành lập Box SKY VEGA A810K (ĐÃ CÓ ROM VIỆT HÓA 90%) !

hanzoo1504
23/9/2012 14:26Phản hồi: 3.336
3.336 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình gặp trường hợp thế này:
điện thoại của mình đang không khởi động dc, mình mang đến 1 cái máy tính khác để up,đã cài driver bản v4 nhưng không làm sao cho nó nhận driver của máy dc. hình như phải khởi động dc máy thì driver mới kết nối, qua lần này thì driver đã nhận nhưng bây giờ ko khởi động dc máy thì ko làm sao cho nó nhận máy dc. vào recovy chọn muont usb cũng không động tĩnh gì nữa, chán quá.
wuhoatu
TÍCH CỰC
12 năm
@quangdt2008 Vào được S/W upgrade mode là còn hy vọng chơi được bạn ơi.
@wuhoatu Mình vào cả recovy bình thường, chưa lo nhưng cái chính là máy không chịu nhận driver, có cách nào cho nó nhận không nhỉ, máy tính của mình mới lỗi win , cài lại từ đầu nó ko chịu nhận
" Cài driver mới vào, cài xong thì kết nối đt với máy tính (Qúa trình nhận thiết bị và driver mới sẽ hơi lâu nhé, đừng nôn nóng) " -> Bây giờ máy mình chỉ vào dc recovy, fastboot, up s/w thì làm thế nào để driver nó nhận máy nhỉ? bạn bè ko ai dùng sky, chả lẽ mang ra hiệu thì ức chế quá.
wuhoatu
TÍCH CỰC
12 năm
Nếu PC bác chạy Win7 thì nhiều khi phải cài driver theo kiểu manual chứ auto nó không nhận.
@wuhoatu minh cai win XP, chết cái là cắm vào nó ko báo thiếu driver, vào driver mânger nó cũng ko báo gì cả. dòng sky này càng vọc càng thấy sự hỗ trợ thiếu thốn

à xin hỏi kế hoạch úp 810s cho 810k bác tiến hành có kết quả gì chưa ?
wuhoatu
TÍCH CỰC
12 năm
XP thì mình không thử. Nhưng Win7 thì đã phải cài driver manual nó mới nhận.

Nếu bạn ở HN thì cứ qua 25 Ngô Quyền.
Dạ vâng sau cả ngày mất ăn mất ngủ đã đưa em nó về 1.30
Lỗi trên của mình là do driver v4.0.16 đã cũ , các bạn lên trang chủ của sky tải diver mới nhất của nó là v4.0.21
rock4ever
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình vừa úp lên ICS 4.0.4 cho ông anh cùng phòng:
1. Máy chạy mượt, pin kém hơn
2. Lỗi SMS , sim ông anh Vinaphone - Không gửi được, lắp thử mấy sim Viettel thì lại ngon...
có cách nào chuyển 2-3g không cần reset máy không các bro 4.0.4 ơi.
hanzoo1504
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quangdt2008 Dùng code để đổi.Nhưng chỉ áp dụng cho 2.3 lên 4.0.4 ko dùng đc.Mã lệnh : *#*#4636#*#*

Sent from my IM-A810K using Tinhte.vn
bác nào có link file rom của a810s cho em xin với ( bản nào cũng dc ạ)
hanzoo1504
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quangdt2008 Bạn muốn lấy thì mình gửi cho.Chỉ cần biết tên Version của nó là đc

hanzoo1504
ĐẠI BÀNG
12 năm
win xp thì đúng là ko tự động nhận driver.Nếu nó hỏi thì cứ next next là được.Với win 7 nó sẽ tự cài đặt và tìm driver.

sau 1 thời gian loay hoay vọc vạch giờ em lại về với cái máng lợn xưa ( 2.3.5) thành công 😁 chán chắc phải chờ 1 thời gian nữa fix hết lỗi 4.0 mới lên tiếp :D
Các bán ơi xử lí hộ e cái , máy của mới mua 810k mà e gọi qua danh bạ không dk, gọi qua gosms ( kich gọi số nt) lại dk là sao đây các bác
mình đã downgrage thành công nhưng khởi động lại bị forceclose không vào màn hình chính được nữa. ai biết là bị gì không???
@huypham25 Bạn nhấn nút power + search + volum down vao do wipe hết mọi thứ đi rồi up lại nhé.

hanzoo1504
ĐẠI BÀNG
12 năm
Kính thưa các bác, mình đã đưa em nó về Android 2.3.5 thành công 100% .Không lỗi lầm. Tạm biệt ICS
mrdzu165
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hanzoo1504 bạn dùng cách nào đấy.mình dung cách của wuhoatu sao ko đc.nó load đc 100% xong cái ie ko chạy nữa.hic
wuhoatu
TÍCH CỰC
12 năm
Bác nào có hoặc biết chỗ download Recovery gốc của A810K rom 1.3x không nhỉ??? Hình như cái Recovery8520 không phải Recovery gốc.
hanzoo1504
ĐẠI BÀNG
12 năm
@wuhoatu Câu hỏi này chưa nghe bao giờ, với lại Recovery 5820 là ClockWorkMod. Còn cach quay lại recovery cũ thì chỉ còn cách up lại rom gốc .
hanzoo1504
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã có hướng dẫn cách up rom offline, từ rom ICS 4.0 quay về 2.3 rồi nhé .Các bạn đọc trên trang 1, ngay dưới phần hướng dẫn up rom .
em tập tành fix lỗi sms giờ máy bị lỗi mở chỉ lên chữ sky rùi đứngim lun. bác nào giúp dùm e với. lúc trước e quên ko tạo backup mới chán. ai bít giúp dùm e tí với😔
wuhoatu
TÍCH CỰC
12 năm
@el.soyon Treo ở chữ Sky Vega thì cứ dùng adb đẩy lại cái framework cũ rồi restart là xong (nếu bác có backup lại). Trước mình cũng bị khi dùng framework của 810s đẩy sang 810K.

Chạy lại rom cũng được nhưng mất công cài lại một mớ soft.
Bác nào treo logo mà chưa làm được ở hcm thỳ cứ mang sang em. 131 nguyễn chí thanh f9 quận 5. 0922029402
hanzoo1504
ĐẠI BÀNG
12 năm
@honeybee2460 Cái này đơn giản. Ở cấp độ nhẹ chỉ cần vào recovery wipe data,cache là xong, ở cấp độ nặng thì up lại rom backup hoặc rom gốc là xong.
@hanzoo1504 Thường thì toàn bị cấp độ nặng. Trà đá nghiên cứu hj
hanzoo1504
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào có tài khoản 115.com cho mình mượn nhé
hanzoo1504
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hanjyung Ok thanks bác
Nói chung rất cảm ơn bạn về bài viết hướng dẫn down rom, nhờ có nó mà giờ mình muốn up bản nào cũng được , không bắt buộc phải up bản cao nhất nữa.
wuhoatu
TÍCH CỰC
12 năm
Mới chia tay BB chuyển sang Android từ 11/8 và bập ngay vào em Sky, nhiều cái phải vọc quá.:eek:
@wuhoatu
Mình thì chẳng chia tay e BB. Dùng cả 2 em 😁.
wuhoatu
TÍCH CỰC
12 năm
@trantuananh1248 Chia tay BB vì dạo này mắt kém quá, đọc tin nhắn trên BB không nổi. Hôm trước xuống Trung JP đã định làm con TK-100 5" nhưng thấy to quá, trông như cầm cái dép tông áp vào tai nên lấy 810.
@wuhoatu 😆
hanzoo1504
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang tạo rom cook có ai tham gia không ? bác nào chịu làm chuột bạch mình gửi rom sang cho 😁
@hanzoo1504 bạn giới thiệu qua rom của bạn đi, có điểm gì mới, fix được lỗi gì ?
có gì gửi qua mình làm chuột cho
hanzoo1504
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quangdt2008 Phiên bản Android 2.3.5 v1.36 ,viết hóa rom 80%. Thử để biết kết quả.Ok thành công thì mình sẽ lắp ráp thành 4.0.4

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019