Thành lập Box SKY VEGA A810K (ĐÃ CÓ ROM VIỆT HÓA 90%) !

hanzoo1504
23/9/2012 14:26Phản hồi: 3.336
3.336 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

http://dmfile.isky.co.kr/NewSelfUpgrade/index.html nó quay như điên ko chịu đứng lại . bùn
wuhoatu
TÍCH CỰC
12 năm
@quangdt2008 Dùng lệnh adb pushpull bạn ạ. Ví dụ bạn đã backup cái framework.jar thành framework.bak trong cùng folder system/framework thì gõ lệnh sau (cứ để nó treo ở màn hình Vega).

adb pull /system/framework/framework.bak c:\framework.bak (để copy framework.bak về ổ C: của PC)

adb shell "mount -o rw,remount /dev/block/mmcblk0p13 /system" (để cho phép r/w root của máy, tương tự như khi mount r/w trong root explorer)

adb push C:\framework.bak /system/framework/framework.jar (để copy đè cái framework đã backup lên cái framework.jar bị lỗi)

Nếu bạn không có backup, có thể copy framework.jar từ máy khác và không phải làm lệnh pull
@wuhoatu khi có file .bak cứ push vậy có cần đổi tên .bak thành .jar không bác?
wuhoatu
TÍCH CỰC
12 năm
@quangdt2008 Không cần bạn ơi, lúc push là đã đổi tên rồi.
@hanzoo1504
Sent from my IM-A820L using Tinhte.vn
hanzoo1504
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chờ khoảng 3h chiều mình bắt đầu ra rom cook
e lên 4 rùi. mà bác làm sao có tiếng việt thế
@el.soyon root máy + trích xuất những file tiếng anh. bỏ vào tool dịch ra . nén lại. cài và backup = rom tiếng việt đó bác
hanzoo1504
ĐẠI BÀNG
12 năm
@honeybee2460 bác làm được chưa ?
@hanzoo1504 Em gà nên ko dám múa lửa qua mắt thợ ạ.
http://www.tinhte.vn/threads/1087114/
đọc khắc biết ạ. Kiến thức em hạn chế nhưng không đến nỗi ạ
hanzoo1504
ĐẠI BÀNG
12 năm
@honeybee2460 Việt hóa Apk thì được, nhưng làm sao để tạo được file update script để chạy đc rom và không bị FC
em lên 4 sao giờ vào recovery toàn ra con robot có dấu chấm than là sao nhỉ, ai bit hem
@el.soyon root và cài recovy lại nhé, page 1 có hướng dẫn đó bạn
rock4ever
ĐẠI BÀNG
12 năm
@el.soyon Len 4 roi thi phai root lai va lam lai recovery bac oi
sao rôt ko dc nhỉ. nó hiện biểu tượng nhưng ko allow là sao các bác
@el.soyon bạn đọc kỹ page 1 chưa hay tự làm theo hiểu biết của mình vây ?
@quangdt2008 em làm theo i xì xì bác ơi
@el.soyon thế này nhé, bạn thử gỡ bỏ phần mềm cần root đã cài rồi cài lại xem, hoặc bạn thử tạo recovy luôn xem dc không, khởi động recovy qua pc chứ ko dùng 3 phím nhé.
Xin chào các bạn mình cũng dùng A810K nhưng do công việc bận quá nên không thể theo dõi box thường xuyên.Giờ mở mới thấy nhiều anh em dính lỗi không gửi được tin nhắn.Máy mình up hôm 25/9 lên ICS nhưng vẫn gửi bt mặc dù máy vẫn cài my number(mình có cửa hàng đt nên phải cài my number cho sim vì hay unlock máy hàn).Htrc cũng k để ý có bản 4.0 đâu mà do 1.36 bị lỗi nên vào wife factory xong xuôi bật máy lên thì nó bắt update nên up lên ics gặp lỗi khởi động vào recover làm đủ kiểu vẫn vậy lôi ra up offline thì k tài nào nó chạy cuối cùng cùn quá cho nó uponline luôn.Tiến trình tự down file và chạy dùng đến bgio mình thấy chưa 1 lỗi lầm j cả ngoài vấn đề pin xuống hơi nhanh và 3g chạy thì chậm như rùa.Nói tóm lại là sim mình có cài my number và dùng ics nhưng vẫn gửi tn bt ae nào k tin rảnh sẽ update video cho ae mục sở thị.Mình cũng k hiểu vì sao lại như vậy có thể là hên xui chăng.
@nhatdeptrai Bác giống em rồi, up lên xài ngon lành ko lỗi lầm gì cả, cực mượt luôn. Có mỗi lỗi để chờ thì tụt hơi nhanh tầm 1%/ 1 tiếng. Đang thử root để gỡ app hàn ra (giống 2.3.5 thấy đỡ) nhưng chưa root đc mặc dù đã thử cả 2 cách trong topic này. Có biểu tượng Superuser nhưng ko allow, cài Tita và RootUnins.. thì đều báo Fail.
hanzoo1504
ĐẠI BÀNG
12 năm
@saiback tùy vào hên xui thôi.Chứ cái sim nào mà đã dính thì có cài rom online,offline,wifi thì vẫn thế. Nói chung ông trời không cho thì đành chịu số phận. Giờ mình dùng bản 2.3.5 vẫn dễ chịu,pin ngốn ít, ram và cpu cũng bình thường.ngon lành cành đào^^
@hanzoo1504 Bữa nào có giao lưu trà đá bác sờ thử sẽ biết 4.0 nó mượt thế nào 😁
hanzoo1504
ĐẠI BÀNG
12 năm
@saiback Mượt thì có mượt nhưng tùy máy, máy của mình già cỗi rồi. Chuẩn bị đem đi sắt vụn. Có cài rom gì thì cũng nặng chịc như cục sắt :D
hanzoo1504
ĐẠI BÀNG
12 năm
Từ bỏ ICS nhưng vẫn làm cho chiếc điện thoại của mình giống ICS nè .

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
Anh em chung tay làm 1 bản A810K tiếng việt đê.
hanzoo1504
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhatdeptrai Đây có phải tiếng việt không bạn :
[​IMG][​IMG]
@hanzoo1504 Phải nhưng mà đã chung tay thì cố gắng việt hoá 100% thì hay hơn bạn à.Bạn có làm không?thành lập hội chia nhau ra làm rồi ráp vào thành 1 bản hoàn chỉnh.
bác chủ theart xem lại link tải bản 1.38 và 1.30 nhé, link die rồi, nếu bác có bản 1.36 up lên mediafire dùm mình nhé.
hanzoo1504
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quangdt2008 Link die ở chỗ nào, bác không xóa cái dòng ip 127.0.0.1 dmfile.curitel.com trong host đi thì tải về = mắt à.
@hanzoo1504 Thank bác, hehe. đêm khuya lọ mọ nên lú o_O
Các bác làm ơn cho em hỏi cái Vega S5 chụp màn hình như nào nhỉ? Em mới dùng Android nên mù mờ lắm ạ. Bác nào biết hỉ dùm em với ạ ! Em cảm ơn nhiều!
hanzoo1504
ĐẠI BÀNG
12 năm
@himrain Máy ảnh 13xp,quá sắc nét luôn, màn hình 5", độ phân giải màn hình khá cao. Giá thì cũng gần bằng con SS GLX S3
Không bác ạ. Ý em hỏi là chụp mand hình bằng thao tác nào ấy ạ, ví dụ ngư ip thì bằng power+home còn s3 thì vuốt ngàn man hình. S5 em chưa biết ạ
hanzoo1504
ĐẠI BÀNG
12 năm
@himrain Thì cũng giống các máy android khác thôi mà, nhìn thấy cái nút nào hiện trong menu chụp to nhất thì là nút chụp đó .
hanzoo1504
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hanjyung chết quên 😁, bác nói mình mới nghe rõ . SKY + Power
sau cả ngày nghịch đủ các thể loại vẫn phải về 4.0.4 vì bị mê hoặc bởi giao diện với sự mượt mà của nó. Sống chung với lũ hóng các bác trên này vậy 😁
nhhs1486
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao mình root ko được bạn ơi! bước 1 máy báo waiting for device. rồi cứ như vậy hoài. mình cũng cài driver máy nhận rồi nữa.
các bạn có bài tut nào hướng dẫn chuyển 1 bản rom từ dạng backup sang dạng zip để flash zip không , cho mình xin link. nếu dơn giản các bạn hướng dẫn qua cho mình cũng được. mình mới kiếm dc bản rom mà nó check md5 sai, với lại cung muốn chỉnh sửa 1 chút trong đó.
Chài máy chạy chả có lỗi lầm j cả đang dùng ics thấy các bác xuống ngon lành mà em đổi đến 4 cái PC rồi mà cũng không xi nhê gì cả.Không xuống được.
mình vừa lên 4.0 nhưng không gửi đuợc tn đã add my number vẫn không được mong các bác e với sửa lỗi này kiểu gì mấy bác
@buithehien1991 Vấn đề này ae bàn nhiều rồi bác xem lại đi.
có ai fix loi *101# chưa vậy giúp mình với
@0934830666 có ai giúp mình với
nhhs1486
ĐẠI BÀNG
12 năm
lên ics kiểm tra được imei. xài mobifone lỗi tin nhắn. gắn vinaphone nhắn tin bình thường. máy lên mạng nóng kinh khủng.
Lên ICS giờ kiểm tra kĩ mới phát hiện bị lỗi camera anh em ai giống em không?
hungbh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đang dùng gõ tiếng Việt, sau khi up ICS thì không gửi SMS được, bỏ gõ tiếng Việt, dùng go sms lại gửi được, chẳng hiểu sao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019