Thành lập Box SKY VEGA A810K (ĐÃ CÓ ROM VIỆT HÓA 90%) !

hanzoo1504
23/9/2012 14:26Phản hồi: 3.336
3.336 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hungbh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mà chạy ics pin hao khủng khiếp.
langtudisan
ĐẠI BÀNG
12 năm
co bac nao bit lam the nao de hien ten nguoi trong tin nhan den ko ho minh voi. cam on ca nha. thong cam cho e viet bang dt ko co tieng viet
hanzoo1504
ĐẠI BÀNG
12 năm
@langtudisan Mặc định của máy hiện cả tên cả số điện thoại mà bạn .
hanzoo1504
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã tạo xong cook 2.3.6 v1.36, dung lượng 254mb .Chưa test 😁 .Tính năng: Đã gỡ bỏ các App Hàn, có root sẵn.Nhưng không biết chạy đc không :d
h
hóng:D
LIKE_MNET
ĐẠI BÀNG
12 năm
lên ics mượt chứ , mình thấy hiệu ứng đẹp mà , pin đang test
@saiback làm thế pin nào chịu nổi, minh lúc nào cung ol yahoo với face bôk, cứ để auto lúc nào cũng la 3g, để không máy nó cũng ấm ấm chứ chưa nói đến dùng, bó tay
@quangdt2008 Trời, bro đọc kỹ chưa vậy. Tắt data đi thì nó có chạy 3G đâu, hic hic.
Trong mục Network mode chọn WCDMA/GSM nhé, tắt data đi thì nó chỉ chạy mạng thường thôi, khi nào cần dùng bật data và airplane thôi.
wuhoatu
TÍCH CỰC
12 năm
@saiback Lẫn lộn tùm lum khái niệm 2G, 3G và Data.
@quangdt2008 Thực tế thì máy mình lúc mới mua bên Hàn về mình chỉ làm vậy là thấy bật tắt biểu tượng 3g trên thanh trạng thái mà. Hôm trước mình wipe hết máy định lên ICS xong thôi, giờ bật 3g như trước không được nữa. Vào setting chỉnh thì cũng bị reset máy. Chán quá.
vudungcom
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình downgrade mãi ko đc, phần cài đặt abyss thì ok nhưng khi bật web lên thì báo lỗi, đang on bằng đt nên ko có hình cho các bạn đc. Dùng 4.0 này nản thật

Sent from my IM-A810K using Tapatalk 2
vudungcom
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hanjyung [​IMG]

PC của mình báo lỗi này khi chạy abyss. Nên ko dowgrade xuống được
Thêm nữa cái phần win nhận driver sky thì ok nhưng cái mũi tên nó xoay mãi
hanzoo1504
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vudungcom Bạn lên Goolge tìm Visual C++ hoặc tải ở đây : http://www.download.com.vn/developer+tools+ide/editor+ide/6839_visual-c-2010-express.aspx
njrozzz
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác ơi cho em hỏi con a810k của em vừa lên 4.0.4 lúc lướt các icon thấy nó cứ dật dật có cách nào khắc phục ko ạ
hanzoo1504
ĐẠI BÀNG
12 năm
@njrozzz Đấy là do cpu của bạn đã chạy quá công xuất cho phép

Sent from my IM-A810K using Tinhte.vn
njrozzz
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hanzoo1504 em vừa về lại theme mặc định của máy nó hết lag dùng go luncher thì mới bị lag mà bác cho em hỏi làm thế nào để về lại rom gốc vậy bác em up 4.0.4 bằng wifi nên ko biết làm thế nào để về lại nữa
@hanzoo1504 Mình làm theo cách cuả bạn mà root hoải ko dc? Bữa nào bạn rảnh giúp mình root vơí. Thanks trước
@hanzoo1504 Mình làm theo cách cuả bạn mà root hoải ko dc? Bữa nào bạn rảnh giúp mình root vơí. Thanks trước
hungbh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mạng mobi vẫn không gửi được tin nhắn. Ai có cách khắc phục làm ơn chỉ với.
nhhs1486
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hungbh bạn cũng bị tình trạng giống mình nè. sim vina thì xài bình thường. root máy theo cách hướng dẫn cứ báo waiting for device. hic..hic có ai giúp mình với!
Hiện tại cả 2 cách root đều ko đc nhé, báo có superuser nhưng khi cài titanium hoặc rootuninstall để gỡ app hàn đều báo là chưa root đc.
@hanjyung Bác chỉ lại dùm mình nhé, mình thử cả 2 cách đều ko được, nhờ cả chủ topic cũng ko đc, thanks!
@saiback chắc cũng tại driver thui bác. cài bản 1.4 e mới xin rùi làm lại coi dc hok, giờ e mới thử
@hanjyung Mới thử lại ok, tại lúc khởi động lại nó dừng ở lôgô sky tưởng treo hoá ra là chưa xong, trước toàn tháo pin ra 😁
dangle90
ĐẠI BÀNG
12 năm
o_O.Máy mình up len ICS chạy rất mượt,mở 3G-hotspot cả tiếng rồi mà máy vẫn rất mát😁chơi game cũng đỡ nóng hơn trước rất là nhiều,pin sạc đầy lúc 11h đêm để đó tới 7h sáng mà mất 1%😃 chỉ có nt sms ko đc,đổi sim khác vô nt cũng ko đc lun(Vina)😔các bạn chỉ giúp cách sửa.mình coi hướng dẫn mà ko hiểu lắm,add number là ở đâu,chỉ chi tiết giúp mình:pgà thông cảm:rolleyes:thank các bạn.
nhhs1486
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dangle90 sao bạn hên vậy? máy ai xài cũng nóng hết. mở 3G vô task manager CPu lúc nào cũng 100%
dangle90
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhhs1486 Mình không bít lun😕đang xài bằng hotspot nè 2h rồi mà mất 25% máy chỉ hơi ấm ấm à😃bạn có bít cách fix lỗi sms ko😔
@dangle90 bạn hên vãi. mình ko xài j cứ 10-15p /1% xài thì nóng như điên. bật wifi nhin2pin nó tụt như huyết áp đến nãn
dangle90
ĐẠI BÀNG
12 năm
@el.soyon Mà nhắn tin ko được T.T
bác nào có úb driver 4.0 cho e xin với. driver bác chủ có 3.6 nên ko rôt dc bản 4.0 hay sao ấy
wuhoatu
TÍCH CỰC
12 năm
@el.soyon Sky USB Driver 4.0.16
Code:
http://www.mediafire.com/?jfgvd494m495ogq
dangle90
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao kỳ vậy nhỉ cùng loại máy đúng ra phải bị giống nhau hết chứ😕sao mà người sms được,người không được,người máy nóng,người không😕
Ah, hiện tại cả 2 cách root trong bài đều ko được nhé,
Ah, đấy là nói cho bro đó dễ hiểu thôi ợ. Tức là lúc chọn WCDMA/GSM thì mạng nó tự động 2G/3G nhưng ko có data nên hoàn toàn ko ảnh hưởng gì, ko nóng ko tụt pin nhiều (ko hiện chữ 3G đâu nhé). Khi nào cần dùng 3G/data thì bật cái data và chuyển chế độ airplane sẽ có dữ liệu dể dùng và vào mạng (lúc trước thì mặc dù là sóng 3G nhưng ko bật data thì cũng vẫn ko vào mạng được), thanks!
Có một số bạn phản anh việc root gặp khó khăn.
Kinh nghiệm cá nhân mình như sau:
- Sử dụng cách như của chủ thớt, root và cài recovery bình thường. Bạn sẽ vẫn thấy có logo Superuser nhưng khi thử bằng Titanium thì có thể bạn vẫn chưa có quyền root.
- Giải pháp đơn giản là tải file đính kèm bên dưới, ném vào thẻ rồi flash qua recovery. Ngay lập tức bạn sẽ thấy kết quả như mong muốn sau khi reboot.

http://www.mediafire.com/?lq3qcuf7uvy3mv4

Chủ thớt ơi bản rom này là bản rom nào mà có tiếng Việt thế. Rom gốc (.BINX) chỉ có Anh và Hàn thôi mà.
@kts.nguyenvanhieu Đang chế đó bác ;))
@kts.nguyenvanhieu cai này là app o73trang 1 đó bác.chỉ tv dc 1 số app như youtube, play, voi j j nua thui
hanzoo1504
ĐẠI BÀNG
12 năm
@el.soyon Mình đang Việt hóa rom.Đang chuẩn bị test xem co hiện không.Nếu đc thì share cho mọi người

@hanzoo1504 bác làm 2.3.5 ah. nếu dc có làm lun 4. ko bác. hóng wa'
hanzoo1504
ĐẠI BÀNG
12 năm
@el.soyon Mình chỉ làm 2.3 thôi vì 4.0 rất nhiều lỗi .

dangle90
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn nào chỉ mình cách sửa lổi SMS với :oops:mình xài Vina thay Sim Viettel vẫn ko nhắn tin được:rolleyes:thank
hanzoo1504
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao mọi người khó khăn việc root và cài CWM cho a810k vậy nhỉ.Mình cài 2 thứ này chưa quá 5 phút xong . Dễ hơn cả cài rom
@hanzoo1504 Bửa nào rảnh root giùm mình đi bạn. mình root hoài ko dc. hichic
Mấy bác nào biết chút về lập trình nên tham khảo các pic fix lỗi tin nhắn cho sky, ở đó có cả hướng dẫn sửa code trong file flamework, mình nghĩ cái đó thiết thực hơn việt hoá rom nhiều. Dùng tiếng việt nhiều quen rồi sẽ khó khăn khi thao tác theo bài trên các diễn đàn vì họ toàn dùng TA. điện thọai mình khi mua đã có sẵn 1 bản việt hoá đầy đủ nhưng mình chưa bao h dùng và đã bỏ đi lâu rồi.
langtudisan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hóng các bác. E rất mong chờ bản tiếng việt cho 810k của chủ top. hjj. Bản rom của em thấy bắt 3g kém quá. Kém hơn con máy 760s của thằng bạn mới ức chứ
Mấy hnay loay hoay mãi mà k xuống được nó cứ nhận tên máy cái là đứng yên luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019